ผู้เขียน หัวข้อ: ให้ชมครับ ศิษย์พระอาจารย์พัน นักรบทุกสมรภูมิ  (อ่าน 4880 ครั้ง)

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ทำงานเสี่ยงแค่ไหนไม่เคยกลัว ทั้งใต้และเขมร แต่ไม่เคยประมาท

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
บารมีหลวงพ่อเกาะ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

ยิงเขมร

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ผมมีพ่อแม่อยู่เหนือหัว หลวงพ่อเปิ่นอยู่ในใจ หลวงพ่อเกาะอยู่ทุกลมหายใจที่ย่างก้าวออกไปทำงาน ที่ผมเชื่อมั่นว่าทำไมหลวงพ่อเกาะ ถึงมีทหารอยากได้กันนักหนา ประสบการณ์เยอะยากจะพูดถึง ผมคนชัยภูมิแต่ใช้พระสายชัยนาท หลวงพ่อเกาะศิษย์หลวงพ่อกวย ทั้งพระอาจารย์พัน ทำให้ทหารคนนี้มีชีวิตรอดมานับครั้งไม่ถ้วน จนได้ฉายาจากเจ้านายว่า นายสิบจอมขมังเวทย์ ผมไม่ได้เก่งไม่ได้มีดีอะไร แต่ผมทำเพื่อบ้านเมืองผมสักมาเพื่อสิ่งนี้ มีไรคุยกันได้ครับศิษย์บางพระด้วยกัน ขอบคุณ

ออฟไลน์ niphatpong

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สุดยอดครับ :015:

ออฟไลน์ โยนคลองเตย

• จตุตถะ
    • อีเมล
พี่เป็น idol ให้ผมอยากรับใช้ชาติครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สุดๆยอด :016:

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายทั้งปวงคุ้มครองพี่ และคุ้มครองทหารไทยที่ทำเพื่อประเทศ รักษาประเทศ จงแคล้วคลาดปลอดภัยทุกคนครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
ขอนับถือจากใจครับท่าน...ถ้าไม่มีพวกท่านพวกผมก็คงไม่ได้อยู่อย่างสุขสบายจนทุกวันนี้ครับ พวกเราและศิษย์วัดบางพระทุกคนขอเป็นกำลังใจให้ครับ"รั้วของชาติ"

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
 :016: :015: ยอดครับ พี่ ชาย

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หวังว่าวันข้างหน้า ผมจะได้รับใช้ชาติเยี่ยงพี่ สุดยอดครับ :015:

ออฟไลน์ WARLORD88

• อัฏฐมะ
  • SAKULTHEP SINGLOR
    • อีเมล
เสือของพระอาจารย์พันธ์นี่ ดูดุดัน เข้มข้น เข้มขลังมากๆเลยครับ แล้วการเดินทางไปวัดโคปูน นี่ไปยังงัยไดบ้างครับ ถ้าเริ่มต้นจากอนุสาวรีย์ชัย.. :025:
ทุกสิ่งทุกอย่างที่ตั้งใจ ขอให้ประสบความสำเร็จทุกประการ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
สุดยอด ชายชาติทหารครับ :054:
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นับถือๆจากใจครับ.ท่านนายสิบจอมขมังเวทย์  :016: :016: :016: :016:
ขอให้สิ่งศักดิ์สิทธิ์คุ้มครองทหารไทยทุกท่านที่ทำเพื่อประเทศชาติ  แคล้วคลาดปลอดภัยทุกๆท่านครับ :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
พี่นายสิบจอมขมังเวทย์ครับ สุดยอดจริงๆๆ ขอเอาใจทหารไทยใจกล้าและเป็นกำลังใจให้ผู้ที่รับใช้และยอมเสีบสละเพื่อประเมศชาติของเรา มีเรื่องขอให้คุณพี่ช่วยเล่าประลฃสบการณ์ที่ได้ประสบเกี่ยวกับบารมีหลวงพ่อที่ปกป้อมคุ้มครอง เพื่อจะได้ให้บรรดาศานุศิษย์จะได้รับทราบเกี่ยวหลวงพ่อ

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
ยอดเยี่ยม สุดยอดเลยครับพี่

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
สุดยอดเลยครับพี่
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

ออฟไลน์ IT TOYOTA

• ปัญจมะ
  • อยากได้รอยยิ้มจากใคร จงยิ้มให้เขาก่อน
นับถือครับ อยากทราบว่าท่าน kriengkri P. สักยันต์เสือที่มีในตัวกี่รูปครับ แล้วมียันต์อะไรที่สักลงขาแล้วบ้างหรือยังครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
นับถือครับ อยากทราบว่าท่าน kriengkri P. สักยันต์เสือที่มีในตัวกี่รูปครับ แล้วมียันต์อะไรที่สักลงขาแล้วบ้างหรือยังครับ
สักเสือแปดตัวครับ สักลงขาก็มี หมี เพชรพญาธร นางพิม แม่เป๋อ หนุมานเผาลงกา แล้วก็อีกหลายๆอย่างครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Vet_Max

• ปัญจมะ
  • จงตั้งมั่นในความดี
    • MSN Messenger - koranum_max@hotmail.com
    • อีเมล
สวยงามเช้มขลังครับ
ขอเป็นกำลังใจให้ทหารกล้า ครับท่าน
คนกตัญญูกตเวที ไม่มีวันอดตาย

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เสือของพระอาจารย์พันธ์นี่ ดูดุดัน เข้มข้น เข้มขลังมากๆเลยครับ แล้วการเดินทางไปวัดโคปูน นี่ไปยังงัยไดบ้างครับ ถ้าเริ่มต้นจากอนุสาวรีย์ชัย.. :025:
ขึ้นรถตู้ท่าน้ำอ้อยไปได้ครับรถจอดอยู่ใต้ทางด่วน หรือรถสายเหนือครับ เพราะต้องวิ่งสายเอเชีย ไปลงทางเข้าวัดไชโยนั่งวิน เข้าไปครับประมาณ สองกิโล

ออฟไลน์ Hanuman9_99

• ปัญจมะ
ซีซ่า ดังปล่าวครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ซีซ่า ดังปล่าวครับ
ยิงดังครับ รถสะเทือนบางทีเครื่องคอมพิวเตอร์ที่คงบคุมเสียเลยก็มี

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
วันนี้ทหารยิงปืนประจำปีก็เลยลองวัตถุมงคลที่ใช้อยู่ จุดธูปขอขมาไม่ได้ลบหลู่ไม่ได้เชียรใดๆทั้งสิ้น แต่เผื่อกำลังใจที่ีต้องทำงานในพื้นที่เสี่ยง นี่คือของจริงท่านใดไม่ชอบก็ไม่ว่ากัน m16 200กระบอกกระสุนคนละ50นัด รวมแล้วก็เยอะพอสมควร แต่กระสุนไม่โดนองค์พระเลยแม้แต่เม็ดเดียวโดนกระดาษที่ห่อไว้เพียงนัดเดียว มดยังเหลือเลยครับยิงประสานแบบตาข่ายตามยุทธวิธี หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ไม่ต้องสงสัยทำไมทหารถึงอยากได้กันนักเพราะมีไม่กี่เกจิที่หยุดระเบิดแล้วอาวุธได้ในยุคปัจจุบัน แม้พระเก่ายังเอาไม่อยู่ ขอบคุณครับ

เลขหนึ่งที่เขียนไว้คือลำดับการยิง เพราะมีหลายเกจิที่ยิง แต่ไม่ผ่านเละไม่ขอเอ่ยครับ

ออฟไลน์ imooba

• ตติยะ
ขอเป็นกำลังใจให้ครับ  สู้ๆๆนะครับ

ออฟไลน์ jackjackjack

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สู้ๆครับพี่ทหาร เป็นกำลังใจให้ครับ ศิษย์ ลพ.เกาะเหมือนกันครับ
ปล.เขี้ยวเสือ+นารายณ์+รูปหล่อเหล็กน้ำพี้  สุดยอดครับพี่  :016: :015:

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
สู้ๆครับพี่ทหาร เป็นกำลังใจให้ครับ ศิษย์ ลพ.เกาะเหมือนกันครับ
ปล.เขี้ยวเสือ+นารายณ์+รูปหล่อเหล็กน้ำพี้  สุดยอดครับพี่  :016: :015:

ถูกต้องครับ ผมก็มีครบทุกอย่าง ยกเว้นแต่ เสือท่าสมอกับหน้าเสือกันภัยที่ยังหาไม่ได้

ออฟไลน์ ait_bit

• ตติยะ
นักรบไทย ไม่น้อยหน้าใครเรื่องความกล้า
เพราะเรามีครูดี เข้าต่อตีกับข้าศึก
พิทักแผ่นดินไทย ไว้ให้ลูกหลาน
 :093: :093: :093:

ออฟไลน์ domino

• บารมีหลวงพ่อ คุ้มครอง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์บูชาครู
ขอให้ครูบาอาจารย์คุ้มครอง ปลอดภัยครับ
บารมี ครูคุ้มครอง

ออฟไลน์ jackjackjack

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วันนี้ทหารยิงปืนประจำปีก็เลยลองวัตถุมงคลที่ใช้อยู่ จุดธูปขอขมาไม่ได้ลบหลู่ไม่ได้เชียรใดๆทั้งสิ้น แต่เผื่อกำลังใจที่ีต้องทำงานในพื้นที่เสี่ยง นี่คือของจริงท่านใดไม่ชอบก็ไม่ว่ากัน m16 200กระบอกกระสุนคนละ50นัด รวมแล้วก็เยอะพอสมควร แต่กระสุนไม่โดนองค์พระเลยแม้แต่เม็ดเดียวโดนกระดาษที่ห่อไว้เพียงนัดเดียว มดยังเหลือเลยครับยิงประสานแบบตาข่ายตามยุทธวิธี หลวงพ่อเกาะ วัดท่าสมอ ไม่ต้องสงสัยทำไมทหารถึงอยากได้กันนักเพราะมีไม่กี่เกจิที่หยุดระเบิดแล้วอาวุธได้ในยุคปัจจุบัน แม้พระเก่ายังเอาไม่อยู่ ขอบคุณครับ

เลขหนึ่งที่เขียนไว้คือลำดับการยิง เพราะมีหลายเกจิที่ยิง แต่ไม่ผ่านเละไม่ขอเอ่ยครับ
อยากรู้ครับพี่ทหารว่าในห่อนั้นมีอะไรบ้างเผื่อในห่อมีพระที่ผมมีด้วยผมจะได้นำออกมาแขวน เพื่อความภูมิใจของศิษย์หลวงพ่อเกาะครับ
ขอบคุณครับพี่ PM มาส่วนตัวก็ได้นะครับ จะไดไม่ดูเป็นการเชียร์พระของอาจารย์พวกเราแต่อย่างใด้ ...JACKJACKJACK