ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่นมาโปรดช่วงน้ำท่วม ชุด 2 ครับ  (อ่าน 9800 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ช่วงน้ำท่วมผมก็ไม่ได้โชคร้ายซะอย่างเดียว ยังมีโชคดีอยู่บ้าง
ที่หลวงพ่อเปิ่น ท่านมาโปรดหลายองค์เลยครับ
เชิญชมกันเลยครับ

1. เหรียญเมตตา ออกวัดโคกเขมา ปี 22

2. พระผงยาจินดามณี น่าจะออกประมาณปี 2534-36 ไม่แน่ใจครับ

3. พระผงนั่งเสือ จากซ้ายมือเราไปขวา รุ่นเสาร์ห้าปี 34 , อาเสี่ยใหญ่ อาเสี่ยเล็กปี 35 สีฟ้า ซึ่งสีจางไปกลายเป็นสีออกเทาๆแล้ว

4.เหรียญบูชาครูปี 36 

5.เหรียญหล่อนั่งหมูป่า ฉลองอายุหลวงพ่อเปิ่น 70 ปี ออกปี2534

6.เหรียญพัดยศปี 2537

7.เหรียญพุทธคุณหลวงพ่อเปิ่น ปี 2537

8.เหรียญเสมาธรรมจักรนั่งเสือ ปี 2537

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ยังมีต่อครับ
9. เหรียญนั่งพาน ปี 37 องค์ที่ซ้ายมือเรา ที่เจาะรูและมีห่วงด้วย เป็นอีกองค์ที่ผมไม่แน่ใจว่าแท้หรือเปล่า
ส่วนองค์ขวาไม่เจาะรู มั่นใจว่าแท้แน่ๆครับ องค์ซ้ายใครทราบรบกวนบอกด้วยครับ   

10.เหรียญย้อนยุคปี 38 ครับ

11.รูปหล่อเนื้อเงิน รุ่นสร้างตึกสงฆ์อาพาธ รพ.อำเภอหล่มสัก เพขรบูรณ์ จากการสืบค้นประวัติโรงพยาบาลนี้
น่าจะออกช่วงปี 2536 ครับ รูปหล่อรุ่นนี้ผมเองก็พึ่งเห็นครั้งแรกตอนได้มานี่แหละครับ

12.เหรียญหยดน้ำหลังพัดยศ ไม่น่าออกก่อนท่านเลื่อนสมณศักดิ์ น่าจะออกปี 2537-40 ไม่แน่ใจครับ
คุ้นๆเหมือนกรมชลประทานจัดสร้างอะไรประมาณนั้น ท่่านใดทราบประวัติก็ช่วยบอกด้วยครับ

13. เหรียญย้อนยุค ปี 2545 ตอนแรกนึกว่ารุ่นปี 37
รุ่นนี้ไม่แน่ใจว่าทันหลวงปู่ปลุกเสกหรือเปล่า ใครทราบช่วยบอกด้วย   

14.เหรียญหลังยันต์ และ มีเสือ ไม่ทราบปี เห็นบางท่านว่าปี 2541 -42

นอกจากนี้ยังได้เหรียญเสือคู่ปี 2528 แต่เป็นของปลอมครับ อิ อิ
รุ่นนี้ผมพอดูได้ ก็เลยรู้ครับว่าปลอม แต่เขาให้มาก็เลยต้องรับไว้
ไม่ซีเรียสครับ เพราะได้ของแท้มาหลายองค์ สภาพพอใช้บ้าง สวยๆก็มีบ้าง
ที่สำคัญคือบางองค์เขาก็ให้มา สบายกระเป๋าดีครับ
หลวงพ่อเปิ่นดีทุกรุ่น
ตอนนี้น้ำแห้งแล้ว พาแม่กลับไปอยู่บ้านแล้วครับ
หวังว่าปีหน้าคงไม่ท่วมอีกเนอะ

ขอบคุณครับสำหรับคำติชม

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบอกว่า...ท่านสุดยอดมาก :016: :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญหลังยันต์และมีเสือ น่าจะสร้างปี42 ครับ

ออฟไลน์ domino

• บารมีหลวงพ่อ คุ้มครอง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์บูชาครู
สวยงามครับ อยากมีบ้างจัง
บารมี ครูคุ้มครอง

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยงามมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
สวยมากครับ
ขอบคุณที่นำมาให้ชม
ปีนี้น้ำท่วมหนักจริงๆ
เป็นกำลังใจให้ท่านบางแก้วฟ้าครับ :016: :015:
ปีหน้าคงไม่ท่วมแล้วละครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
งดงามมากๆครับ :025:

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณที่นำภาพมาให้ชมครับ :090:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
เป็นบุญวาสนาจริงๆครับท่าน บางแก้วฟ้า  :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"