ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี41 มีของปลอมมั๊ยครั  (อ่าน 2228 ครั้ง)

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
รบกวน พี่ ๆ ทุกท่าน ด้วยนะครับ  :054:

----------------------------------------------------------------------------------

พอดีหลวงพ่อท่านมาโปรดครับ  :095:
แล้วอยากทราบว่า ของปลอมมีจุดตำหนิตรงไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ :015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2554, 09:18:01 โดย axiomz »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รบกวนลงรูปให้ชมด้วยครับ...ขอบคุณครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
เหรียญปี41ที่มีปลอมที่พอรู้ก็มี เหรียญอเมซิ่ง41 อะ
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
รุ่นไหนครับ
ปี 41 มีทำปลอมหลายรุ่น
เท่าที่ทราบนอกจากเหรียญอเมซิ่งแล้ว
เหรียญกลมรุ่น 12 สค 41 เนื้อเงินลงยาก็มีปลอมครับ
เป็นกำลังใจให้ ช่วยลุ้นครับ
ลงรูปมาให้พี่น้องช่วยกันพิจารณาก็ดีครับ