ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับการสักนํ้ามันค่ะ  (อ่าน 1577 ครั้ง)

ออฟไลน์ payom37

• ฉัฏฐะ
  • *
พอดีว่าลูกของดิฉันอายุ 15 ปี เป็นผู้หญิง เขามีความศรัทธาหลวงปู่เปิ่นมากๆค่ะ แล้วเขาอยากสักนํ้ามันเขาบอกว่าเขาศึกษาข้อมูลมาแล้ว 
เขาบอกไม่ได้สักตามกระแส เขาอยากสักด้วยความศรัทธา ก็ไม่ทราบว่าให้เขาสักได้มั้ยคะ แล้วการสักนํ้ามันต้องเตรียมอะไรไปบ้างคะ
เดี๋ยวนี้ก็เห็นเขาเช่าพระมาบ่อยมากๆ ไม่ทราบว่าผิดปกติรึเปล่าคะ เพราะลูกดิฉันไม่เคยสนใจพระเครื่องมาก่อน ก็พึ่งเห็นเขาเช่าก็อายุ 14 ปีแล้วอะค่ะ  :001: :001:

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนถามเกี่ยวกับการสักนํ้ามันค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2554, 10:28:39 »
18 ถึงสักได้นะครับพี่

ออฟไลน์ axiomz

• ฉัฏฐะ
  • *
  • อ่อนโยน แต่อย่าอ่อนแอ: )
ตอบ: รบกวนถามเกี่ยวกับการสักนํ้ามันค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2554, 10:34:14 »
15 ปีหรอครับคุณพี่ ..  :067:

รออีกสักนิดดีกว่านะครับ     ' ช้า ๆ ได้พร้าเ่ล่มงาม ' :016:
สักได้อยู่แล้วครับไม่มีปัญหา

ไม่ผิดปกติหรอกครับคุณพี่ เขาชอบกะมังครับ  :095:
                     เป็นกำลังใจนะครับ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธ.ค. 2554, 10:34:54 โดย axiomz »

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2554, 11:43:43 »
แขวนพระไปก่อนครับ  :002:
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2554, 11:58:18 »
สักน้ำมันโดยมีผู้ปกครองพาไปด้วยคงไม่เป็นไรครับผม....พระอาจารย์ท่านคงสักให้
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ chayodhom

• Chayodhom Gabriel Samibat
  • ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2554, 04:54:49 »
สักน้ำมันไม่ค่อยมีปัญหาครับ
ผู้ปกครองเห็นด้วยหรือพาไป
พระอาจารย์ท่านก็เมตตา
แต่ถ้าถามผม ช้าๆ ได้พร้าเล่มงามครับ
รอให้ เหมาะเจาะ ดีกว่า
ถ้าเราศรัทธาจริง ไม่นานหรอกครับ
และคุณแม่ดูเข้าใจ ลูกวัยรุ่น
น่ารักดีครับ ตอนผมจะสัก ก็ขอแม่ก่อน
ท่านก็ไม่ว่าอะไร

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2554, 07:46:56 »
ถ้าพาไปก็สักได้ครับ  ถ้าเขาศรัทธา จริง ๆ เพราะถ้าสักไปแล้ว มันก็เป็นเครื่อง ตเือนใจอย่างดีครับ
เพราะตั้งแต่ผมสักมาก็ไม่เคย กินเหล้าอีกเลย