ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วนครับอยากสอบถามมากเลยครับปัญหาใหญ่  (อ่าน 1565 ครั้ง)

ออฟไลน์ idolizers

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ด่วนครับอยากสอบถามมากเลยครับปัญหาใหญ่ครับคือว่าถ้าแฟนโยนกางเกงในโดนหัวเราของเราจะเสื่อมไหมครับกังวลมากเลยแล้วมีข้อแก้ไขหรือว่าวิธีแก้ให้ของกลับมาอยู่กับเราไหมครับ เครียดมากเลยครับ มั่นใจและเคารพในหลวงปู่เปิ่นตลอดไปครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ใจเสียซะแล้ว  อะไรจะเสียใจอย่าเสีย

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
ไม่เสื่อมครับ แต่กางเกงในเป็นของต่ำมากๆ ไม่เหมาะสมอย่างยิ่งครับ
ถ้าจะเอาให้สบายใจ มาให้ครูบาอาจารย์ที่สักให้เราประสิทธิให้อีกครั้งนึงก็ได้ครับ
อะไรก็ไม่สำคัญเท่าใจแล้วครับ แบบนี้ถ้าผมโดนก็ใจเสียเหมือนกันครับ  :001: :001:

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
จะเสื่อมหรือไม่เสื่อมก็อยู่ที่ของรักษาของเราด้วยครับว่ามีอะไรบ้าง  ทุกอย่างมีกฏข้อห้ามของมันเองในตัวอยู่แล้ว
เพราะเรื่องพวกนี้ต้องระวังครับ ไม่เหมาะไม่ควร เข้าหาครูบาอาจารย์ ให้ท่านเป่่าครอบให้ใหม่ดีกว่าครับเผื่อจะสบายใจขึ้น

ออฟไลน์ naruthum

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ไม่เสื่อมครับ เราไม่ได้ตั้งใจ  แต่คุณควร ว่าแฟนคุณสักนิดก็ดีนะ ว่า ทำแบบนี้มันไม่ควร อย่างยิ่ง  เป็นผมหละ บ้านแตก

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
เรื่องเล็กมากครับ ผมการันตีให้ว่าไม่มีวันเสื่อมครับ ถ้ากางเกงในหรือของต่ำๆสามารถแก้อาคมขลังได้คงไม่ต้องไปหาของขลังใส่ตัวหรอกครับ เพราะผมทำงานตามแนวชายแดน ผมจะรู้ว่าพุทธคุณไม่มีวันเสื่อมที่เสื่อมที่ใจครับอะไรเสียแต่ใจอย่าเสีย อย่าประมาทเป็นหลักครับแต่ก็บอกแฟนคุณว่าไม่สมควรถึงคุณไม่มีของมันก็ไม่สมควรครับ เชื่อมั่นไว้จุดธูปบอกหลวงปู่่แค่นี้ก็พอแล้ว

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
ไม่เสื่อม  แต่จิตที่ศรัทธาอย่าเสื่อมเป็นพอครับ   :108:  ขอให้นึกถึงตั้งมั่นถึงหลวงปู่เปิ่น ท่านจะคุ้มครองเรา ครับ
แล้วกางเกงในโยนใส่หัวโดยที่เราไม่ได้ตั้งใจ ..ครูบาอาจารย์ท่านห้ามหรือป่าวหละครับ   อย่าคิดมาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ธ.ค. 2554, 06:35:40 โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ »