ผู้เขียน หัวข้อ: ยัน จิ้งจก นี้พุทธคุณด้านไหนคับ  (อ่าน 2370 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonjai

• ทุติยะ
  • **
   เหนเขาพูดกันว่าเมตตาผมก็เลย ถามเพื่อความแน่ใจ แล้วถ้ามจะสัก จิ้งจก นี่ มีข้อดีข้อเสียอะไรหรือ ป่าวคับ กำลังศึกษาอยู่ปี2 คับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ยัน จิ้งจก นี้พุทธคุณด้านไหนคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ม.ค. 2555, 12:33:51 »
ใช่ครับ เมตตา
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ กระเบนท้องน้ำ

• สัตตมะ
  • **
  • การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
    • MSN Messenger - krabentongnam2511@hotmail.com
    • บ้านกระเบนท้องน้ำ
ตอบ: ยัน จิ้งจก นี้พุทธคุณด้านไหนคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ม.ค. 2555, 01:02:54 »
พุทธคุณเด่นด้านเมตตามหาเสน่ห์ มหานิยมครับ

ออฟไลน์ zild

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ม.ค. 2555, 11:41:31 »
ก็เมตตานะคับ ปากหวานทักทายพุดอะไรลื่นหุ แต่จะน้อยกว่าสาริกาสักหน่อยคับ

ออฟไลน์ domino

• บารมีหลวงพ่อ คุ้มครอง
  • ทุติยะ
  • **
  • ศิษย์บูชาครู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ม.ค. 2555, 02:11:31 »
เมตตาคับ :010:
บารมี ครูคุ้มครอง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04 ม.ค. 2555, 07:48:18 »
จิ้งจกเด่นด้านเมตตาโชคลาภ มหาเสน่ห์ครับ   บอกได้คำเดียวสุดยอดครับ  :015:

ออฟไลน์ โจ๊กสุพรรณบุรี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04 ม.ค. 2555, 09:15:33 »
จิ้งจกครับ น้ำมันก็ได้   ของดีครับ  ผมกล้าบอกต่อ