ผู้เขียน หัวข้อ: รวมวัตถุมงคลที่ระลึกพิธีไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน 12878 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
     สวัสดีปีใหม่เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน ผมตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาเพื่อต้องการบันทึกและรวบรวมภาพวัตถุมงคลซึ่งแจกในพานครูให้เป็นที่ระลึกแก่ศิษยานุศิษย์ที่มาร่วมงานพิธีไหว้ครูของหลวงพ่อในแต่ละปีจากอดีตจนถึงปัจจุบัน
     ทั้งนี้กระทู้นี้จะสมบูรณ์ได้ต้องอาศัยเพื่อนสมาชิกที่มีข้อมูลและภาพวัตถุมงคลที่ยังขาดตกอยู่บ้างช่วยกันต่อเติมให้สมบูรณ์

: หมายเหตุ : ภาพวัตถุมงคลที่ระลึกในบางปีที่ศิษย์ได้รับอาจไม่เหมือนกัน เนื่องจากจำนวนวัตถุมงคลในปีนั้นๆไม่เพียงพอกับจำนวนศิษย์ที่มาร่วมงาน  ดังนั้นทางวัดจึงต้องนำวัตถุมงคลในรูปแบบอื่นมามอบเป็นที่ระลึกทดแทน

ชมกันก่อนนะครับ  ภาพแรกรวมๆ

ผ้ายันต์นางกวักผืนใหญ่  ไหว้ครู ๑๔ มี.ค. ๓๕

เหรียญพ่อแก่ และเหรียญพระพิฆเณศ  ไหว้ครู ๒๕๓๖ 

:086:  ไหว้ครู  ๒๖ มี.ค. ๓๗   :086:

เหรียญเสมานั่งพานพร้อมสร้อยประคำหินสี  ไหว้ครู ๑๘ มี.ค. ๓๘

:086: ไหว้ครูปี ๓๙ และ๔๐  :086:

เหรียญAMAZING  ไหว้ครู ๑๔ มี.ค. ๔๑

เหรียญกลมหลังหัวเสือ  ไหว้ครู ๒๗ ก.พ.๔๒

เหรียญจิ๊กโก๋พร้อมสร้อยลูกประคำ  ไหว้ครู ๑๘ มี.ค. ๔๓

เหรียญกลมหลังยันต์หอมเชียง  ไหว้ครู ๒๕๔๔

เหรียญเสมา๒หน้า(หลวงปู่หิ่ม-หลวงพ่อเปิ่น) และลูกอมหัวเสือ  ไหว้ครู ๒๓ ก.พ. ๔๕

เหรียญหัวใจ แซยิด ๘๐ ปี  ไหว้ครู ๑๕ มี.ค. ๔๖

เหรียญหลวงพ่อนั่งหัวเสือ หลังยันต์เก้ายอด แปดทิศ งบน้ำอ้อย  ไหว้ครู ๑๓ มี.ค. ๔๗

:086: ไหว้ครู ๒๖ มี.ค. ๔๘  :086:

:086: ไหว้ครู ๑๑ มี.ค. ๔๙  :086:  น่าจะเป็นเหรียญหน้าเสือ  เศียรพ่อแก่เนื้อผง และสายรัดข้อมือ

เหรียญเสมา และพระผงสังกัจจายน์  ไหว้ครู ๒๕๕๐

เหรียญกลม หลังหัวเสือในยันต์แปดทิศ  ไหว้ครู ๒๒ มี.ค. ๕๑

เหรียญเสมา หลังเสือ  ไหว้ครู ๗ มี.ค. ๕๒

เหรียญหน้าเสือ รุ่นพิเศษ   ไหว้ครู ๒๗ ก.พ.๕๓

เหรียญไหว้ครู ๑๙ มี.ค.๕๔

สุดท้ายนี้ขอฝากเพื่อนสมาชิกช่วยเติมเต็มในส่วนที่ยังขาดตกบกพร่อง เพื่อเป็นข้อมูลให้กับศิษย์ทุกๆท่าน

ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้

ด้วยความเคารพ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับข้อูลดีๆ ที่นำมาแบ่งปันกัน
            :016:

ออฟไลน์ อาริงาโต

• -
  • สัตตมะ
  • **
  • -
    • AOL Instant Messenger - -
    • Yahoo Instant Messenger - -
    • -
ขอบคุณค่ะ
“ มา มะ  ปะริภุญชันตุ  จะมหาภูตา  อาคัจฉายะ  อาคัจฉามิ  เอหิมะมะ  มามา ”

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยอดเยี่ยมครับ..สำหรับข้อมูลดีๆ  ขอบคุณมากๆครับ :016: :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ amazing2511

• ที่ปรึกษา
:016: สุดยอดเลยครับ  :015:

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
สวยๆๆๆ น่าสะสม อยากได้ ตัวผมไม่มีเลยสักเหรียญ..........เบื่อจัง

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยๆงามๆมากครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
      :054: ขออภัยครับ  คำบรรยายและภาพวัตถุมงคลปี ๔๗ และปี ๕๐ ผมพิมพ์เหลื่อมกันอยู่ครับ  อีกทั้งไม่มีภาพด้านหน้า   :054:

ขออนุญาตแก้ตัวครับ

ด้านหน้าที่ระลึกไหว้ครู ๒๕๔๗

ด้านหน้าที่ระลึกไหว้ครู ๒๕๕๐

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ม.ค. 2555, 03:31:35 โดย เสือเดือนแปด »

ออฟไลน์ iambkk

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม เยอะแยะเลย

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
สุดยอดครับ เป็นกระทู้ที่รอคอยมานานแล้วครับ ท่านเสือเดือนแปด  25; 25; 25;

ปล. น่าจะปักหมุดไว้ด้วยน้า...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2555, 05:38:34 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาตครับ ไม่ได้มีเจตนาขุดกระทู้นะครับ  เพียงแต่ต้องการรวบรวมภาพวัตถุมงคลตามหัวข้อกระทู้เพื่อสะดวกในการค้นคว้า

เหรียญอาร์มหลังพระพรหม  ที่ระลึกไหว้ครู  ๓ มี.ค. ๒๕๕๕

หมายเหตุ มีบางปีที่ผมจำไม่ได้ว่าเป็นวัตถุมงคลชนิดใด หากเพื่อนสมาชิกมีภาพและข้อมูล ขอเชิญนำมาลงที่กระทู้นี้ได้ครับ

ออฟไลน์ bookeem

• ทุติยะ
  • **
ผมอยากได้เก็บไว้บ้างพอจะมีทางไหมครับพี่ท่านเสือเดือนแปด ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
แฟนพันธ์แท้จริงๆเลยครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ Latkrabang_V2

• ตติยะ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Aoong

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
สุดยอดเลยครับ  :054:

ไหว้ครูที่ผ่านมาผมเองก็มีวาสนาได้ บูชาองค์หลวงปูสักทีครับ หาโอกาสมานานแล้ว ได้รับเมตตาจาก พระอาจารย์ญา ท่านช่วยเจิมให้อีกทีครับ
เอามาแบ่งปันกันชมครับ
ขอ อนุญาต ท่านเสือเดือนแปด เจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ

• จตุตถะ
    • MSN Messenger - suphakingantha@gmail.com
ผมไม่รู้ว่าชื่อ รุ่นอะไรครับ แต่พระอาจารย์ญาท่านบอกว่า สร้างประมาณปี 34 หรือ35 ไม่แน่ใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2555, 10:52:24 โดย Aoong »

• จตุตถะ
ลืมรูปครับ  :009:

• จตุตถะ
พระอาจารย์ ญาท่านเจิมให้ :075:เพียบเลย

• จตุตถะ
บูชาหลวงปูมา 2องค์เลยครับ