ผู้เขียน หัวข้อ: แขวนพระอาบน้ำ จะเสื่อม ริเปล่าครับ  (อ่าน 10654 ครั้ง)

ออฟไลน์ wat 999

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
แขวนพระอาบน้ำ และก่อนนอน จะเสื่อม ริเปล่าครับ

และวิธีแขวนที่ถูกต้อง ต้องทำไงครับ
 :054:

knife420

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: แขวนพระอาบน้ำ จะเสื่อม ริเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 08:40:26 »
 :057: แขวนพระอาบน้ำ พุทธคุณไม่เสื่อมครับ
ถ้าจะเสื่อม เสื่อมเพราะ ความประพฤติ ความศรัทธา ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: แขวนพระอาบน้ำ จะเสื่อม ริเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ม.ค. 2555, 08:59:54 »
ผมคล้องพระที่คอตลอดเวลาไม่ว่าจะอาบน้ำหรือตอนนอน...พุทธคุณไม่เสื่อมแน่นอนครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 08:51:42 »
ผมแขวนติดตัวตลอด 24 ชั่วโมง 
จะถอดออกเฉพาะตอนจุ๊กกรู้ เท่านั้น อิอิ  :002:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 09:08:07 »
พระไม่เสื่อม แค่จะสึกถ้าไม่เลี่ยม :002:

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 10:15:55 »
คิดมาก
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ umpawan

• ก้นบาตร
  • ศิษย์วัดบางพระ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 04:10:21 »
ตามพี่ๆข้างบนครับ ใส่อาบน้ำไม่เสื่อมครับ
แต่ถ้าเป็นเชือกร่มก็ควรถอดออก เพราะมันจะมีกลิ่นอับครับ
และตอนที่ทำกิจกับแฟน ก็ควรถอดออก มันไม่เกี่ยวกับเสื่อมไม่เสื่อม มันอยู่ที่ความเหมาะสมครับ  :001:

วิธีแขวนพระก็อาราธนาก่อนครับ แล้วจึงนิมนต์ท่านคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 08:02:47 »
ผมใส่อาบน้ำตลอดครับ ผมกลัวเวลาไปที่อื่นแขวนพระไว้กลัวหายครับ :002:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 12 ม.ค. 2555, 10:00:48 »
ผมใส่อาบน้ำตลอดครับ ผมกลัวเวลาไปที่อื่นแขวนพระไว้กลัวหายครับ :002:

เห็นด้วยครับหายที่ใจแทบสลาย

ออฟไลน์ Monkey_King

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ม.ค. 2555, 12:01:25 »
ใจคุณคิดว่าเสื่อมพระท่านก็หมดซึ่งในความศักดิ์สิทธิครับ
ในทางกลับกันถ้าท่านคิดว่าท่านศักดิ์สิทธิท่านก็สามารถช่วยท่านได้ครับ
ศรัทธราพลังบารมีเกิดครับ มีอยู่คราหนึ่งอาจารย์หนวดท่านได้เมตตาเล่าห้ผมฟังว่า
เมื่อก่อน ก่อนที่ท่านจะนับถือหลวปู่เปิ่นครั้งนั้นสมัยเป็นหนุ่มๆสมัยนั้นที่อาจารย์หนวด
ยังไม่สักยันต์ท่านได้แขวนเหรียญหลวงปู่เผือก วัดกิ่งแก้วสมุทรปราการท่านบอกผมว่า
ท่านศรัทราอย่างมาก มีอยู่คราหนึ่งก่อนที่ท่านจะประสพอุบัติเหตุรถควํ่าในวันนั้นท่านได้
อารธนาหลวงปู่เผือกก่อนออกจากบ้านครับ อาจารย์ท่านบอกว่าวันเกิดเหตุวันนั้นรถเกิดอุบัติเหตุ
แหกไฟแดงหรืออย่างไรไม่ทราบถ้าผมจำไม่ผิดที่ท่านพูดให้ฟังครับ ท่านบอกว่าเนื้อตัวท่านไม่เป็นอะไรเลยแม้แต่น้อยครับ
และอยู่มาวันนึงท่านได้เจอเพื่อน เพื่อนคนนั้นพอจะรู้เรื่องพระเครื่องอยู่บ้างพอจะดูเป็นว่างั้นเถอะ พอเพื่อนอาจารย์ท่านเห็น
เพื่อนอาจารย์ได้บอกว่า (เฮ้ยๆๆพระมึงเก๊ว่ะ55+)เห็นไหมล่ะพระเก๊ท่านยังสามารถคุ้มครองให้แคล้วคลาดปลอดภัยเลยครับอิอิ
ต้องขอพระอภัยมุนีท่านอาจารย์หนวดมา ณ ที่นี้ด้วยครับที่นำเอาความลับมาเปิดโปง55555+
ยันตะนุภาภะหะวาราอิติ

ออฟไลน์ สิงห์ดำ

• ฉัฏฐะ
  • *
  • คนคอนศรีฯ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ม.ค. 2555, 12:39:56 »
จิตอย่าตก มั่นๆไว้ พระไม่เสื่อมง่ายขนาดนั้นหรอกครับ เพื่อนผมแขวนปิดตาอาจารย์ดิษฐ์องค์เดียวเข้าซ่องโดยไม่ถอดออกเลย เสร็จกิจออกมา โดนพวกแมงดารุมแทงทั้งมีดทั้งเหล็กขูดช๊าฟทั้งหางปลากระเบน ไม่มีเข้าสักแผล....ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยใจครับ
นะโม โพธิสัตโต จะพรหมรังสิโย ฐิตะคุโณ ฐานะวีโร สิทธัง

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ม.ค. 2555, 01:30:20 »
"สิ่งใดมีความเกิดเป็นธรรมดา สิ่งทั้งปวงย่อมมีความดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ phongsak_ng

• *ที่เกิด/เดียวกัน*ที่อยู่/แตกต่างกัน*ที่ไป/ไม่รู้*
  • สัตตมะ
  • **
  • ชีวิตก็แค่-เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-เสื่อมคลาย-ดับศูนย์
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ม.ค. 2555, 04:37:32 »
 :016:  มีศรัทธา ตั้งหมั่นมุ่งทำความดี อยู่ในศีลธรรมอันดี  :015:
  :002: สิ่งนี้เป็นพลังลึกลับที่ไม่มีอะไรจะมาพิสูตรได้ครับ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 01:16:08 »
หายใจเข้า-ออกให้เป็นปกติในทุกเหตุการณ์ <คำกล่าวของพระอาจารย์พัน>

ผมมั่นใจว่าไม่ เสื่อม จนหมดพุทธคุณไปเลยหรอกครับ
แต่ทำอะไรไปแล้วไม่สบายใจก็เอาบทนี้ไปท่อง

คำขอขมาพระรัตนตรัย
อุกาสะ อัจจะโย โน ภันเต อัจจัคคะมา ยะถาพาเล ยะถามุฬเห ยะถาอะกุสะเล เย มะยัง กะรัมหา เอวัง ภันเต มะยัง อัจจะโย โน ปะฏิคคัณหะถะ อายะติง สังวะเรยยามิ
สาธุ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 ม.ค. 2555, 04:44:29 »
จริงอย่างที่คุณรุท หมัดหนักนะครับ
เพราะผมเคยถอดแล้วก็ลืมไว้
สุดท้ายก็หายจ๋อย :064:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!