ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่านผู้รู้นะคะ เรื่องของขลัง  (อ่าน 1303 ครั้ง)

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล

สำหรับผู้หญิงแล้วถ้าจะเอาของขลังมาแขวนที่เอวได้หรือเปล่าคะ รบกวนผู้รู้หน่อยนะคะ :054: :054:

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ตอบ: ถามท่านผู้รู้นะคะ เรื่องของขลัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 05:06:39 »
คุณจะนำเอาอะไรมาแขวนละครับ  มีทั้งตะกุด ปลัดขิก ไอ้งั้ง และอีเป๋อ
และต้องถามว่าคุณจะชอบพุทธคุณด้านไหน
ถ้าจะให้แนะนำก็คงเป็นปลัดขิกครับเมตตาดีครับ ใส่ไว้กับพวงกุญแจรถก็ได้ครับ ผกพาสะดวกห้อยไว้กับหูกางเกงครับ 30; 30;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ม.ค. 2555, 05:09:16 โดย touw »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ถามท่านผู้รู้นะคะ เรื่องของขลัง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 26 ม.ค. 2555, 09:55:12 »
สำหรับผมๆว่าน่ารักดีครับผู้หญิงแขวนตะกรุดครับ แล้วแต่นะครับผมคิดไม่ค่อยเหมือนคนอื่นครับขออภัยหากผิดพลาดพลั้งไปนะครับ
ด้วยความเคารพ 
บลู

ออฟไลน์ cheetahlesiiz

• จตุตถะ
  • ศรัทธา
    • MSN Messenger - aomsinple@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 01:49:32 »

แขวนเกือบตะกรุด กับปลัดขิก ค่ะ ผู้หญิงห้อยไว้ที่เอวกลัวจะเสื่อม :001:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 03:34:41 »
ตระกรุดด้านคงกระพันและยันต์ที่สูงๆเช่น ยันต์มงคลโสรส ยันต์มงกุฏพระเจ้า อีกหลายๆอย่าง เพราะเราไม่รู้ว่าดอกไหนคือยันต์ที่สูงๆ เพราะฉะนั้นไม่สมควรครับ เว้นเสียแต่ ตระกรุดสายล่างหรือตระกรุดนางพิม และเมตตาต่างใช้ได้ครับ