ผู้เขียน หัวข้อ: ++ใครสะดวกไปเป็นเพื่อนบ้างค่ะ++  (อ่าน 2618 ครั้ง)

ออฟไลน์ aommikasako

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตั้งใจจะไปสักเก้ายอด วันเสาร์นี้  ! ใครสะดวกไปเป็นเพื่อนบ้างค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

ต้องการคนไปเป็นเพื่อน สะดวกพูดคุยแนะนำเรื่องการสักยัน ถ้าสนใจยังไงสะดวกพูดคุยกันในบอร์ดก่อนก็ได้ค่ะ

แล้วยังไงติดต่อกันอีกทีน่ะค่ะ  :050:

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: ++ใครสะดวกไปเป็นเพื่อนบ้างค่ะ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 06:20:29 »
ขอไห้สมหวังนะครับ ผมก็อยากไปอยู่แต่ติดงานครับ  06; 06; 06;

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ++ใครสะดวกไปเป็นเพื่อนบ้างค่ะ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 09:31:49 »
ไม่ยากหรอกครับไปที่วัดถามพี่ๆที่อยู่แถวนั้นว่าไปกุฏิหลวงพี่นันท์ทางไหนหรือหลวงพี่ติ่ง(เฉพาะสักน้ำมัน)ไปกราบขอความเมตตาจากท่านๆก็จะสักให้ตามความเหมาะสม
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ kroo jaded

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 10:04:28 »
เสียดายครับ ว่าจะไปเสาร์นี้เหมือนกัน..แต่โดนลากตัววัดที่ ยุด-ยา แทน คงเป็นเสาร์หน้าครับ

ออฟไลน์ tongtanglamsalee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 11:47:03 »
 :053: พรุ่งนี้ว่าจะไปกราบนมัสการ พระอาจารย์นันท์ เหมือนกันครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 12:38:53 »
:053: พรุ่งนี้ว่าจะไปกราบนมัสการ พระอาจารย์นันท์ เหมือนกันครับ

ไม่ทราบว่าพี่จะไปสักกี่โมงค่ะ พอดีไปคนเดียว ไม่อยากเดินเอ๋อๆอยู่คนเดียว  :070:

ออฟไลน์ gtr99

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 02:09:40 »
พรุ่งนี้(เสาร์28ม.ค.)จะไปวัดเหมือนกัน แต่ดิฉันเดินทางไปตั้งแต่เช้าเพราะไม่มีรถส่วนตัวต้องขึ้นรถเมย์(เช้าๆรถเมย์เยอะดี)พรุ่งนี้ว่าจะไปขอความเมตตาจากหลวงพ่อติ่งหรือหลวงพ่อแป๊วดูความเหมาะสมอีกที อย่างไรก็เจอกันนะคะ
ป.ล.ที่วัดผู้หญิงเยอะเหมือนกันค่ะไม่ต้องกลัว ส่วนพี่ๆผู้ชายศิษย์วัดบางพระก็ใจดีเหมือนกัน ไม่เข้าใจตรงไหน ต้องทำอะไรบ้างฯลฯถามพี่เล่านั้นได้ :002:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2555, 02:17:26 โดย gtr99 »

ออฟไลน์ tongtanglamsalee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 02:27:35 »
ผมคงจะไปถึงวัดบางพระ น่าจะไม่เกิน 9 โมงครับ ถ้ายังไม่เคยไปเดี๋ยวผมพาเข้าไปก็ได้ แต่ไม่ต้องห่วงนะครับมีเพื่อนที่ไปสักเยอะยิ่งเป็นวันหยุดด้วย.

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 05:07:17 »
ตั้งใจจะไปสักเก้ายอด วันเสาร์นี้  ! ใครสะดวกไปเป็นเพื่อนบ้างค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

ต้องการคนไปเป็นเพื่อน สะดวกพูดคุยแนะนำเรื่องการสักยัน ถ้าสนใจยังไงสะดวกพูดคุยกันในบอร์ดก่อนก็ได้ค่ะ

แล้วยังไงติดต่อกันอีกทีน่ะค่ะ  :050:
แนะนำครับ  พอถึงวัดแล้วก็ไปทำการกราบสักการะบูชากายสังขารหลวงพ่อเปิ่นก่อน เพื่อเป้นการบูชาคุณคูรอาจารย์
ขอบารมีและฝากตัวเป็นศิษย์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2555, 05:08:26 โดย touw »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 05:14:28 »
ตั้งใจจะไปสักเก้ายอด วันเสาร์นี้  ! ใครสะดวกไปเป็นเพื่อนบ้างค่ะ รบกวนด้วยค่ะ

แล้วยังไงติดต่อกันอีกทีน่ะค่ะ  :050:
แนะนำครับ  พอถึงวัดแล้วก็ไปทำการกราบสักการะบูชากายสังขารหลวงพ่อเปิ่นก่อน เพื่อเป้นการบูชาคุณคูรอาจารย์
ขอบารมีและฝากตัวเป็นศิษย์ครับ

อ่อค่ะ  :005: เคยมีโอกาสได้ไปกราบไหว้บ้างแล้ว แต่ไม่เคยฝากฝั่งเป็นศิษย์แบบจริงๆจังๆสักครั้ง ขอบคุณมากค่ะ  :054:

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 05:18:37 »
ขอให้โชคดีเดินทางปลอดภัยครับผม
21; 21; 21;

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 06:54:20 »
ผู้หญิงไปที่วัดเยอะครับ ส่วนพี่ๆผู้ชายศิษย์วัดบางพระก็ใจดีทุกท่าน ไปกราบนมัสการพระอาจารย์นันท์
ขอความเมตตาจากท่านๆก็จะสักให้ตามความเหมาะสมครับ...
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองให้เดินทางปลอดภัยครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 09:29:05 »
เสียดายครับ ว่าจะไปเสาร์นี้เหมือนกัน..แต่โดนลากตัววัดที่ ยุด-ยา แทน คงเป็นเสาร์หน้าครับ

อยุธยา ครับผม เป็นศิษย์วัดบางพระ รณรงค์ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องด้วยนะครับ
 ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ :054:
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ม.ค. 2555, 10:19:57 »
เดินทางปลอดภัยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ม.ค. 2555, 10:20:12 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 03:48:25 »
วันนี้ไปวัดมาแล้วค่ะ ! ประทับใจมาก  :053:

คนบางพระ ใจดี๊ ดี  :004:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 04:51:18 »
วันนี้ไปวัดมาแล้วค่ะ ! ประทับใจมาก  :053:

คนบางพระ ใจดี๊ ดี  :004:
ได้อะไรมาบ้างครับ แบ่งกันชมได้มั้ยจ๊ะ :074: :074:

ออฟไลน์ amphon

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 06:27:04 »
ผมจะไปวันอาทิตย์นี้ครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 28 ม.ค. 2555, 06:51:07 »

ยินดีด้วยครับ...พระอาจารย์ท่านเมตตายันต์อะไรครับ..ลงรูปให้ชมก็ดีนะครับ :058: :058: :058: