ผู้เขียน หัวข้อ: รวมลายสักยันต์ ลายมือ พระอาจารย์สัมพันธ์  (อ่าน 53287 ครั้ง)

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ก่อนอื่นกระผมต้องขออนุญาติเจ้าของภาพนะครับที่นำภาพมารวมในกระทู้นี้ครับไม่ว่าจะเป็น คุณ mac_nov,big tod,kriengkri P.,tor.20เเละคุณ city_hunter   เเละที่ข้าพเจ้าเอ่ยชื่อก็ดีไม่เอ๋ยชื่อก็ดีครับ เพื่อรวมภาพยันต์ลายมือพระอาจารย์พันธ์ครับ ไม่มีเจตนาอื่นๆใดๆๆทั้งสิ้นครับ นอกจากเชิดชูครูอาจารย์ครับ  เเละถ้าท่านใดมีรอยสักของพระอาจารย์พันธ์ หรือรอยสักพระอาจารย์ท่านอื่นก็สามารถนำมาลงได้นะครับเพื่อเป็นบุญตา เเละวิทยาทานเเก่คนรุ่นหลังครับ ผิดถูกประการใดกระผม sounthen boy ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ก.พ. 2555, 05:50:46 โดย sounthen boy »

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลายเส้นท่าน เข้มขลัง สวยงามจริงๆครับ เห็นแล้วอยากลงหมึกเร็วๆ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์พันด้วยครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์ครับ...ไม่มีโอกาศได้ไปกราบท่านเลยตั้งแต่ย้ายไปที่วัดอื่น
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ arada

• เรียนๆ รักๆ ปากกาถูกลัก ไม่พักเรียน
  • สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - nuk_b@hotmail.com
สวยมากครับผม
ธรณีนี่นี้             เป็นพยาน

เราก็ศิษย์มีอาจารย์    หนึ่งบ้าง

เราผิดท่านประหาร     เราชอบ

เรา บ่ ผิดท่านมล้าง    ดาบนั้นคืนสนอง

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
กระทู้นี้ดีจริงๆครับ
ตรงกับใจผมเลย คือ รวบรวมฝีเข็มของพระอาจารย์พัน

<<< ร่วมนมัสการ พระอาจารย์สัมพันธ์ วัตฑโน สาธุ >>>
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สาธุ

ออฟไลน์ Monthon

• ฉัฏฐะ
  • *
สวยงามทุกๆท่านเลยครับ..ขอบคุณครับ

• สัตตมะ
  • **
พี่ๆๆน้องๆๆท่านได้มีภาพรอยสักยันต์นำมาลงได้นะครับ กระผม  sounthen boy ต้องขอขอบคุณทุกท่านมา ณ โอกาศนี้ครับ

ออฟไลน์ mac_novo

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการ หลวงพี่พันธ์ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยที่รวบรวมภาพมาให้ชม :015:

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส

จัดให้ครับ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามครับ
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ *pop*

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :054: ขออนุญาติผู้ดูแลเว็ปและบอร์ดนี้ ขอกราบนมัสการพระอาจารย์สัมพันธ์ ผ่านทางหน้าบอร์ดนี้ด้วยคนครับ ผมก้อเป็นหนึ่งในบรรดาลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นคนหนึ่งครับ อยากทราบข้อมูลล่ำสุดเหมือนกันครับว่าท่านสบายดีหรือเป็นอย่างไรบ้างครับ แล้ววัดที่ท่านอยู่ใช่ วัดโคปูนหรือป่าวครับผมถามพี่ นุ ท่าเรือมาแต่จำไม่ค่อยได้ไว้จะหาเวลาไปกราบท่าน

ออฟไลน์ Ae Lumhin

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมศิษย์ พระอาจารย์ สัมพันธ์ วฑฒโน วัดโคปูน จ.สิงห์บุรี ไหว้ครูปี 55 รวมพลคนหลังลายครอบเศียรเป็นสิริมงคลแก่ตัวเอง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
:054: ขออนุญาติผู้ดูแลเว็ปและบอร์ดนี้ ขอกราบนมัสการพระอาจารย์สัมพันธ์ ผ่านทางหน้าบอร์ดนี้ด้วยคนครับ ผมก้อเป็นหนึ่งในบรรดาลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นคนหนึ่งครับ อยากทราบข้อมูลล่ำสุดเหมือนกันครับว่าท่านสบายดีหรือเป็นอย่างไรบ้างครับ แล้ววัดที่ท่านอยู่ใช่ วัดโคปูนหรือป่าวครับผมถามพี่ นุ ท่าเรือมาแต่จำไม่ค่อยได้ไว้จะหาเวลาไปกราบท่าน
พระอาจารย์สัมพันธ์สบายดีครับ

ท่านจำอยู่ที่วัดโคปูน ช่วงนี้อากาศร้อนไปหน่อย กำลังรวบรวมทุนทรัพย์จัดซื้อคอมพิวเตอร์ให้โรงเรียนแห่งหนึ่ง

ท่านมีปวดเมื่อยต้นคอนิดหน่อย(ผมนำยาเหลืองเมืองตราดไปถวายท่านแล้ว) และนัยน์ตาเริ่มเป็นต้อลมครับ(และขาแว่นด้านซ้ายหักอยู่ครับผมอยากนำไปซ่อมให้ท่านแต่ยังไม่ได้เนื่องจากท่านต้องใช้ทุกวัน)

งานไหว้ครูของพระอาจารย์สัมพันธ์น่าจะจัดวันที่ 01/03/2555

ตอนนี้ท่านเลี้ยงสุนัขไว้เป็นสิบตัว เช่น เจ้าหม่ำ เจ้าบัวขาว (ใครไปกราบท่านซื้อฮอลไปด้วยนะครับ เยอะๆเลย)

ใครมี พระผง พระโลหะ มวลสารเก่า นำไปถวายท่านได้ (ท่านกำลังรวบรวมอยู่)

ออฟไลน์ robot_thai

• จตุตถะ
  • ...คนอื่นชังเรา อย่าเขลาชังตอบ...
 :016: :016: :016: :016: :016:ดูกัน.....จนตายลายไปข้าง ขอบคุณมากกกกกครับผม   :010: :010: :010: :010: :010: :010: :010:
[shake]ขุนเขาแม้สูงชันก็กั้นตะวันไม่ได้[/shake]

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
วันที่1มีนาคม 2555 ไหว้ครูหลวงพ่อ. :054:.ของพระอาจารย์พันธ์ศิษย์พี่ศิษย์น้องทุกท่านคงได้พบกันอีกครั้ง..แล้วพบกันครับ  :053:

• ผู้อาวุโส
แล้วเจอกัน..พี่ต๊อด พี่เด่น และน้องต้อ..ที่เก่าเวลาเดิม 15; 22; 20;

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับเเล้วพบกันครับ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
แล้วเจอกัน..พี่ต๊อด พี่เด่น และน้องต้อ..ที่เก่าเวลาเดิม 15; 22; 20;
:002:ช่างกล้าจริงๆนะลุงต้อเรา.. :007:

ออฟไลน์ kriengkri P.

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ตัวกูผู้ไม่แพ้
    • อีเมล
ไปครับ คิดถึงพระอาจารย์มากครับ

ออฟไลน์ Ae Lumhin

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
1 มีนา พบกันที่วัด โคปูน   :016: แน่นอน  :015:                                           

ออฟไลน์ *pop*

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล

ท่านจำอยู่ที่วัดโคปูน ช่วงนี้อากาศร้อนไปหน่อย กำลังรวบรวมทุนทรัพย์จัดซื้อคอมพิวเตอร์ให้โรงเรียนแห่งหนึ่ง

ท่านมีปวดเมื่อยต้นคอนิดหน่อย(ผมนำยาเหลืองเมืองตราดไปถวายท่านแล้ว) และนัยน์ตาเริ่มเป็นต้อลมครับ(และขาแว่นด้านซ้ายหักอยู่ครับผมอยากนำไปซ่อมให้ท่านแต่ยังไม่ได้เนื่องจากท่านต้องใช้ทุกวัน)

งานไหว้ครูของพระอาจารย์สัมพันธ์น่าจะจัดวันที่ 01/03/2555

ตอนนี้ท่านเลี้ยงสุนัขไว้เป็นสิบตัว เช่น เจ้าหม่ำ เจ้าบัวขาว (ใครไปกราบท่านซื้อฮอลไปด้วยนะครับ เยอะๆเลย)

ใครมี พระผง พระโลหะ มวลสารเก่า นำไปถวายท่านได้ (ท่านกำลังรวบรวมอยู่)

ขอบคุณมากครับ ขอเพิ่มเติมเรื่องฮอลรสไหนครับ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ครับ ลายมือท่านแน่นหนักเข้มขลังเป็นเอกลักษณ์ บางพิมพ์ก็เก่าแก่เห็นเมื่อไหร่อดยินดีกับเจ้าของไม่ได้ครับ  :005:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ลายเข็มของพระอาจารย์สัมพันธ์
ยกหลัง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ขอบคุณมากครับ ขอเพิ่มเติมเรื่องฮอลรสไหนครับ

รสน้ำผึ้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2555, 12:37:29 โดย singhanart »

ออฟไลน์ adgreen

• ปัญจมะ
  :090::054: ร่วมด้วยช่วยกัน  :054: :054: :054:

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **

เก้ายอด , แปดทิศ , งบน้ำอ้อย , หนุมาน , อักขระ สมัยหลวงพี่พันธ์ยังอยู่ที่วัดบางพระ
อักขระเหนือ งบน้ำอ้อย หลวงพี่ติ่ง หลังจากที่หลวงพี่พันธ์ย้ายไปอยู่วัดโคปูน

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
กราบนมัสการพระอาจารย์ สัมพันธ์ วฑฒโน วัดโคปูน จ.สิงห์บุรี เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ peesadet

• ตติยะ
    • MSN Messenger - peesadet@hotmail.com
    • อีเมล
อาจารย์มีเมตตาจิตต่อศิษย์มากครับ หลายๆครั้งสักยันต์กันยาวจนถึงตี 4 ของวันใหม่
ท่านสักไปก็จะสอนหลักธรรมที่ได้ยินมาจากหลวงพ่อเปิ่นให้ฟังอยู่บ่อยๆ  

ผมตั้งใจจะเป็นศิษย์และสักกับท่านอาจารย์ยกหลังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2555, 05:12:28 โดย peesadet »

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
กราบนมัสการพระอาจารย์ สัมพันธ์ วฑฒโน วัดโคปูน จ.สิงห์บุรี

สวยงามทุกๆท่านเลยครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
อาจารย์มีเมตตาจิตต่อศิษย์มากครับ หลายๆครั้งสักยันต์กันยาวจนถึงตี 4 ของวันใหม่
ท่านสักไปก็จะสอนหลักธรรมที่ได้ยินมาจากหลวงพ่อเปิ่นให้ฟังอยู่บ่อยๆ 

ผมตั้งใจจะเป็นศิษย์และสักกับท่านอาจารย์ยกหลังครับ

ยืนยันอีกหนึ่งเสียงครับ (จริง)

1 มีนาคม ที่ผ่านมา...
ท่านครอบเศียร์ให้ลูกศิษย์ทุกคนจนครบ ขณะครอบท่านก็สวดให้เต็มบทครบทุกคน
จนถึง 12:00น. ท่านเกือบไม่ทันฉันท์เพล
ผมดูยืนดูอยู่ในโบสถ์ ตั้งแต่ 9:00-12:05น. (ศิษย์คนแรกจนศิษย์คนสุดท้าย)
ขณะนั้นผมเมื่อยขา แต่เห็นพระอาจารย์ได้ทำหน้าที่อย่างเต็มกำลัง ผมจึงไม่กล้านั่งเลยครับ
ไม่มีคำบรรยายแล้วครับ ปกติผมเรียกพระอาจารย์ว่า (หลวงพ่อพันธ์)

ออฟไลน์ sakolsak

• ตติยะ
    • อีเมล
 :054: กราบนมัสการท่านอาจารย์ด้วยครับผมเคยให้ท่านลงเข็มตอนที่ท่านยังอยู่วัดบางพระเหมือนกันครับ..สุดยอดมาก

ออฟไลน์ chokchai_Ubon

• ตติยะ
พระอาจารย์ท่าน สักได้สวยงามและเข้มขลังมากๆ ครับ การจัดว่างตำแหน่งยันต์ต่างๆ สวยงามกลมกลืนกันหมด...ยินดีกับลูกศิษย์พระอาจารย์ทุกท่านครับ...

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เข้มขลังสวยงามทั้งนั้นเลยครับ ไม่กล้าโชว์หลังอายเพราะมีน้อย555

ออฟไลน์ peesadet

• ตติยะ
    • MSN Messenger - peesadet@hotmail.com
    • อีเมล
สำหรับผม ล่าสุดเมื่ออาทิตย์ก่อน ได้เสือมาครบสองตัวเรียบร้อยแล้วครับ จากความกรุณาของท่านอาจารย์ครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เมื่อวันอาทิตย์ที่12/06/2555
ผมก็พึ่งไปมาเหมือนกันได้อักขระใกล้ๆกับเสือเกี้ยวมาอีกชุดครับ

ช่วงนี้ใครจะไปหาพระอาจารย์ ลองหามังคุดไปถวายท่านด้วยจะดีมากครับ เนื่องจากท่านร้อนในจนเป็นแผลในปากครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
สาธุ

ไม่ให้เคดิตที่มาด้วยหรือครับ
    ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kasidej

• ทุติยะ
  • **
รบกวนถามหน่อยครับ

หากจะเดินทางจากกรุงเทพฯ ไปวัดโคปูน โดยรถประจำทางจะต้องนั่งอย่างไรบ้างครับ  :049: :049: :049:

ผมเห็นลายเส้นอักขระของพระอาจารย์แล้วสวยมากครับ  :016: :015:

ไม่ทราบว่าจะสักกับพระอาจารย์ต้องทำอย่างไร ไปวันไหนครับ?

ผมอยากได้อักขระคาถาแถวตรงๆ ยาวๆ สวยๆ สักบท รบกวนหน่อยนะครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เรื่องนี้
ผมว่าเราได้คำตอบแล้ว
ใช่

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ศิษย์ใหม่ด้อยประสบการณ์ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนครับ

• สัตตมะ
  • **
เเหมๆๆพี่เกรียงไกรครับ ถ่อมตัวสุดๆๆเลยนะพี่ชาย ถ้าพี่ด้อยประสบการณ์เเล้วจะมีทหารสังกัดรบพิเศษป่าหวาย มาฝากตัวเเละหนังหรือครับ 
คุณพี่ของผม อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิ.ย. 2555, 11:12:36 โดย sounthen boy »

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เดี๋ยวนี้ตำรวจก็มาสักกันไม่น้อย
ครับ

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เเหมๆๆพี่เกรียงไกรครับ ถ่อมตัวสุดๆๆเลยนะพี่ชาย ถ้าพี่ด้อยประสบการณ์เเล้วจะมีทหารสังกัดรบพิเศษป่าหวาย มาฝากตัวเเละหนังหรือครับ 
คุณพี่ของผม อิอิ
สบายดีนะครับ ไม่ได้คุยกันนานวันนี้ก็มีโอกาสไปกราบท่านมา สักหนุมานคลุกฝุ่น คางคก และลิ้น(ปวดสมองเลยครับมันคงโดนเส้นประสาท)

ออฟไลน์ viratipt06

• ทุติยะ
  • **
ผมอยากไปกราบท่านเหมือนกัน ผมเคยเห็นท่านตอนปี45 ท่านสักอยู่กุฏิข้างหลวงพี่ติ่ง

ออฟไลน์ Sanya_Yant

• จตุตถะ
    • อีเมล

:054:ด้วยบารมี

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ

อย่างนี้ต้องเรียกว่า หมู่มวล...

กราบนมัสการหลวงพี่พันธ์  ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• สัตตมะ
  • **
ขออนุญาติลงเพิ่มเติมเพื่อรวมไว้ในกระทู้นี้ครับ ผิดพลาดประการใด กระผม sounthen boy ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

• ผู้อาวุโส

งาม  ทั้งลาย และ ทรวดทรงองค์เอวเลยละ่ครับ 
  :114: :114: :114: :114: :114:  :114: :25; 25; 25; 25; 25; 25;

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาติลงภาพ
ครับ

ออฟไลน์ Babybird

• ตติยะ
ขออนุญาติลงภาพ
ครับ

ลายเข็มของพระอาจารย์สัมพันธ์
ยกหลัง

พี่ลงรูปซ้ำกันหรือเปล่าครับเคยเห็นรูปโพสไปแล้วหนิ

ออฟไลน์ watana...wit

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ดูกี่ครั้งก็ไม่เบื่อครับ กระทู้นี้ เข้มขลังจริงๆ  :016: :015:

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
กราบนมัสการพระอาจารย์พันธ์ครับ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ l3al3y

• ทุติยะ
  • **
ดูเข้มขลังสวยงามมากครับ