๒๑ ส.ค. ๕๗, ๑๓:๑๔:๒๒ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี2538  (อ่าน ๘๒๔๙ ครั้ง)
blackknight
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๒๖๔

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๕ วัน, ๗ ชั่วโมง ๓๓ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๑๔
  รับขอบคุณ: ๓๒๒

ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๑๙.๒%

« เมื่อ: ๐๖ ก.พ. ๕๕, ๒๓:๓๐:๕๑ »

ผมเพิ่งได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี2538มา จากญาติ
ทางญาติบอกว่าได้มาจากมือหลวงพ่อตอนที่ท่านมาเปิดบริษัทให้
โดยเหรียญมีการตอกโค้ด ไว้ที่ด้านหน้าเหรียญ(ทางซ้ายของเหรียญ)
แต่พอผมดูรูปเหรียญรุ่นนี้ในอินตอร์เน็ต บางเหรียญก็มีโค้ด บางเหรียญก็ไม่มี
แล้วที่มีโค้ดตำหน่งของโค้ดก็ไม่ตรงกัน
ผมขอสอบถามวิธีการดูเหรียญรุ่นนี้ และเหรียญของผมจะเป็นของปลอมหรือไม่ครับ
เพราะถ้าไม่ปลอมผมจะได้นำมาแควนคอ ตอนนี้ยังไม่มีพระดีๆให้แควนเลย
ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berm, รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, Tiger Number NINE, เจดต์, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ
KsT-YNV
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๖๙๐

๖ วัน, ๑ ชั่วโมง ๒๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๔
  รับขอบคุณ: ๑๖๔๔

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๑๖%
พลังชีวิต: ๐.๘%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๕, ๐๐:๐๐:๓๗ »

รบกวนขอชมภาพครับ เพื่อการแสดงความคิดเห็น 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berm, รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, Tiger Number NINE, เจดต์, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๗ ก.พ. ๕๕, ๐๐:๐๐:๕๕ โดย KsT-YNV » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"
รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๔

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๒.๘%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๕, ๑๗:๕๘:๓๐ »

ผมเพิ่งได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี2538มา จากญาติ
ทางญาติบอกว่าได้มาจากมือหลวงพ่อตอนที่ท่านมาเปิดบริษัทให้
โดยเหรียญมีการตอกโค้ด ไว้ที่ด้านหน้าเหรียญ(ทางซ้ายของเหรียญ)
แต่พอผมดูรูปเหรียญรุ่นนี้ในอินตอร์เน็ต บางเหรียญก็มีโค้ด บางเหรียญก็ไม่มี
แล้วที่มีโค้ดตำหน่งของโค้ดก็ไม่ตรงกัน
ผมขอสอบถามวิธีการดูเหรียญรุ่นนี้ และเหรียญของผมจะเป็นของปลอมหรือไม่ครับ
เพราะถ้าไม่ปลอมผมจะได้นำมาแควนคอ ตอนนี้ยังไม่มีพระดีๆให้แควนเลย
ขอบคุณครับ

สบายใจครับว่าแท้เพราะญาติท่านรับเหรียญมาจากมือหลวงปู่สุดยอดแล้วครับ เหรียญรุ่นพิเศษปี2538ผมมีโค้ดครับ เพราะตอนนี้ยังไม่มีปลอมครับ รอผู้รู้อีกทีนะครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: aehjomthong, Tiger Number NINE, เจดต์, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๗ ก.พ. ๕๕, ๑๗:๕๙:๔๑ โดย รุท หมัดหนักครับ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

รักและศรัทธา
fork0
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๑๐

๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๕๐ นาที

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๗
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๓

ชายชาติทหาร

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๗%
พลังชีวิต: ๔%

forksexy@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๗ ก.พ. ๕๕, ๑๘:๓๒:๔๔ »

ผมก็ว่าแท้ครับผม
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, Tiger Number NINE, เจดต์, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ชาญ
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๓๓๘๖

๑๓ วัน, ๙ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๕
  รับขอบคุณ: ๕๓๓๓

นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๒๒%
พลังชีวิต: ๑%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๕, ๑๓:๒๐:๒๙ »

มีโค๊ต

ไม่มีโค๊ต

ใช่แบบนี้รึเปล่าครับ  ถ้าใช่ แท้แน่นอนครับ  ผมก็ใด้จากมือ หลวงพ่อเปิ่นมาครับ

๑๒ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ท่าจีน, Tiger Number NINE, fork0, samati, ๗๗๗, รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, berm, banmung, เจดต์

จิ๋ววัดตะกล่ำ
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๗๑๓๙

๑๔ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๗๐
  รับขอบคุณ: ๕๖๘๐

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๓๘%
พลังชีวิต: ๗.๑%

bigjiew123@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๕, ๑๖:๑๙:๒๓ »

แจ่มมากครับพี่ชาญ  25; 25; 25;
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, เจดต์, ชาญ, Tiger Number NINE, banmung

พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"
lp.boonma
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๕๙๖

๒ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๓๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๒๑

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๕, ๑๘:๑๔:๓๔ »

พี่ชาญครับ!...สวยสุดๆๆๆ ไปจับเสือมาจากป่าไหน...ฮิๆๆๆ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, ชาญ, Tiger Number NINE, banmung

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๔

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%
พลังชีวิต: ๒.๘%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๘ ก.พ. ๕๕, ๒๑:๒๐:๔๓ »

ขอบคุณครับพี่ชาญ สวยมากๆครับผมอยากได้จากมือพี่ชาญบ้างจัง
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, ชาญ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Tiger Number NINE, banmung

ชาญ
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๓๓๘๖

๑๓ วัน, ๙ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๕
  รับขอบคุณ: ๕๓๓๓

นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๒๒%
พลังชีวิต: ๑%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๙ ก.พ. ๕๕, ๐๒:๓๗:๕๖ »

พี่ชาญครับ!...สวยสุดๆๆๆ ไปจับเสือมาจากป่าไหน...ฮิๆๆๆ

บอกตามตรงเลยครับ  สมัยหลวงพ่อเปิ่น ตอนท่านยังไม่มรณภาพ  เจ้านายผม จะนิมนต์ท่านมาที่ร้าน ทุกๆปีครับ ทำบุญร้าน ของส่วนมาก

ที่ผมใด้มา ส่วนมากจะ ฟรี  ทั้งหมดครับ สมัยหลวงพ่อท่านยังอยู่  พูดง่ายๆ ในเครือผม 6 ที่  พลัดกันนั่นละครับว่า ปีนี้

หลวงพ่อ จะมาที่ไหน  มาที ท่านจะแจกแบบ ไม่นึกเสียดายนั่นละครับ  เชื่อรึเปล่า บางรุ่น ผมมีเป็นถุงๆ นั่นละครับ

ส่วน ปี38 นี่ ก็เหลือไม่กี่เหรียญแล้วครับ  แจกเขาไปเรื่อย  มานึกเสียดาย ตอนใกล้จะหมดนี่ละครับ  ยิ่งย้อนเวลา กลับไปไม่ใด้ซ๊ะด้วยซิ

ใด้จากมือท่านนี่  เป็นบุญโข แล้วครับ  มันตีราคาไม่ใด้จริงๆ

ตอนนี้ ผมและที่ร้าน ก็เจริญรอยตาม   จะนิมนต์  พระที่วัดบางพระ มาทำบุญร้าน วันที่ 1 มค  ทุกปีครับ  โดยนิมนต์ ที่ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ

มาทำบุญที่ กทม  ทั้งที่ ผมและเจ้านาย ก็ไม่ใช่เป็นคน นครปฐม  แต่ผม รักและ เคารพ ศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น และ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ เป็น

การส่วนตัว  จึงต้องนิมนต์มาทุกปี และ จะทอดผ้าป่า ทุกๆปีไปครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, รุท หมัดหนักครับ, aehjomthong, Tiger Number NINE, berm, knife420, หนุ่ม, banmung, Ronaldo 2007

blackknight
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๒๖๔

๕ วัน, ๗ ชั่วโมง ๓๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๔
  รับขอบคุณ: ๓๒๒

ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๑๙.๒%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๙ ก.พ. ๕๕, ๑๙:๒๙:๐๙ »

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
องค์ที่ผมมีเหมือนกับองค์มีโค้ดของคุณชาญ
คราวนี้ ผมจะนำเหรียญไปเลี่ยมหละครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: knife420, Tiger Number NINE, banmung

knife420
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๑๗๕

๙ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๖๕
  รับขอบคุณ: ๑๐๔๗

ทางเดินชีวิต เรากำหนดเอง

จังหวัด: นครสวรรค์

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๘๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๐ ก.พ. ๕๕, ๑๔:๒๖:๐๖ »

เหรียญสวย จัง 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

เป็นคนไทย รักประเทศไทย นะ
หนุ่ม
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๕๓๙

๔ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๓๐ นาที

เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)

ขอบคุณแล้ว: ๒๙๕
  รับขอบคุณ: ๑๑๖๔

อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ

จังหวัด: สมุทรสาคร

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๒%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๐ ก.พ. ๕๕, ๑๘:๒๐:๑๑ »

บอกตามตรงเลยครับ  สมัยหลวงพ่อเปิ่น ตอนท่านยังไม่มรณภาพ  เจ้านายผม จะนิมนต์ท่านมาที่ร้าน ทุกๆปีครับ ทำบุญร้าน ของส่วนมาก

ที่ผมใด้มา ส่วนมากจะ ฟรี  ทั้งหมดครับ สมัยหลวงพ่อท่านยังอยู่  พูดง่ายๆ ในเครือผม 6 ที่  พลัดกันนั่นละครับว่า ปีนี้

หลวงพ่อ จะมาที่ไหน  มาที ท่านจะแจกแบบ ไม่นึกเสียดายนั่นละครับ  เชื่อรึเปล่า บางรุ่น ผมมีเป็นถุงๆ นั่นละครับ

ส่วน ปี38 นี่ ก็เหลือไม่กี่เหรียญแล้วครับ  แจกเขาไปเรื่อย  มานึกเสียดาย ตอนใกล้จะหมดนี่ละครับ  ยิ่งย้อนเวลา กลับไปไม่ใด้ซ๊ะด้วยซิ

ใด้จากมือท่านนี่  เป็นบุญโข แล้วครับ  มันตีราคาไม่ใด้จริงๆ

ตอนนี้ ผมและที่ร้าน ก็เจริญรอยตาม   จะนิมนต์  พระที่วัดบางพระ มาทำบุญร้าน วันที่ 1 มค  ทุกปีครับ  โดยนิมนต์ ที่ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ

มาทำบุญที่ กทม  ทั้งที่ ผมและเจ้านาย ก็ไม่ใช่เป็นคน นครปฐม  แต่ผม รักและ เคารพ ศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น และ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ เป็น

การส่วนตัว  จึงต้องนิมนต์มาทุกปี และ จะทอดผ้าป่า ทุกๆปีไปครับ

[centerพี่ชาญครับ  พี่รู้มั้ยครับว่า พี่ชาญยอดม่กเลยครับท่าน ผมชอบครับขอนับถือครับ [/center]
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ชาญ, banmung

อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์