ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี2538  (อ่าน 25703 ครั้ง)

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ผมเพิ่งได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี2538มา จากญาติ
ทางญาติบอกว่าได้มาจากมือหลวงพ่อตอนที่ท่านมาเปิดบริษัทให้
โดยเหรียญมีการตอกโค้ด ไว้ที่ด้านหน้าเหรียญ(ทางซ้ายของเหรียญ)
แต่พอผมดูรูปเหรียญรุ่นนี้ในอินตอร์เน็ต บางเหรียญก็มีโค้ด บางเหรียญก็ไม่มี
แล้วที่มีโค้ดตำหน่งของโค้ดก็ไม่ตรงกัน
ผมขอสอบถามวิธีการดูเหรียญรุ่นนี้ และเหรียญของผมจะเป็นของปลอมหรือไม่ครับ
เพราะถ้าไม่ปลอมผมจะได้นำมาแควนคอ ตอนนี้ยังไม่มีพระดีๆให้แควนเลย
ขอบคุณครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามเรื่องเหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 ก.พ. 2555, 12:00:37 »
รบกวนขอชมภาพครับ เพื่อการแสดงความคิดเห็น  :058: :058: :058:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.พ. 2555, 12:00:55 โดย KsT-YNV »
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ผมเพิ่งได้เหรียญหลวงพ่อเปิ่น รุ่นพิเศษ ปี2538มา จากญาติ
ทางญาติบอกว่าได้มาจากมือหลวงพ่อตอนที่ท่านมาเปิดบริษัทให้
โดยเหรียญมีการตอกโค้ด ไว้ที่ด้านหน้าเหรียญ(ทางซ้ายของเหรียญ)
แต่พอผมดูรูปเหรียญรุ่นนี้ในอินตอร์เน็ต บางเหรียญก็มีโค้ด บางเหรียญก็ไม่มี
แล้วที่มีโค้ดตำหน่งของโค้ดก็ไม่ตรงกัน
ผมขอสอบถามวิธีการดูเหรียญรุ่นนี้ และเหรียญของผมจะเป็นของปลอมหรือไม่ครับ
เพราะถ้าไม่ปลอมผมจะได้นำมาแควนคอ ตอนนี้ยังไม่มีพระดีๆให้แควนเลย
ขอบคุณครับ
สบายใจครับว่าแท้เพราะญาติท่านรับเหรียญมาจากมือหลวงปู่สุดยอดแล้วครับ เหรียญรุ่นพิเศษปี2538ผมมีโค้ดครับ เพราะตอนนี้ยังไม่มีปลอมครับ รอผู้รู้อีกทีนะครับ :001:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ก.พ. 2555, 05:59:41 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
ผมก็ว่าแท้ครับผม

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

มีโค๊ต

ไม่มีโค๊ต

ใช่แบบนี้รึเปล่าครับ  ถ้าใช่ แท้แน่นอนครับ  ผมก็ใด้จากมือ หลวงพ่อเปิ่นมาครับ :050:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
แจ่มมากครับพี่ชาญ  25; 25; 25;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
พี่ชาญครับ!...สวยสุดๆๆๆ ไปจับเสือมาจากป่าไหน...ฮิๆๆๆ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับพี่ชาญ สวยมากๆครับผมอยากได้จากมือพี่ชาญบ้างจัง :002: :054:

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
พี่ชาญครับ!...สวยสุดๆๆๆ ไปจับเสือมาจากป่าไหน...ฮิๆๆๆ

บอกตามตรงเลยครับ  สมัยหลวงพ่อเปิ่น ตอนท่านยังไม่มรณภาพ  เจ้านายผม จะนิมนต์ท่านมาที่ร้าน ทุกๆปีครับ ทำบุญร้าน ของส่วนมาก

ที่ผมใด้มา ส่วนมากจะ ฟรี  ทั้งหมดครับ สมัยหลวงพ่อท่านยังอยู่  พูดง่ายๆ ในเครือผม 6 ที่  พลัดกันนั่นละครับว่า ปีนี้

หลวงพ่อ จะมาที่ไหน  มาที ท่านจะแจกแบบ ไม่นึกเสียดายนั่นละครับ  เชื่อรึเปล่า บางรุ่น ผมมีเป็นถุงๆ นั่นละครับ

ส่วน ปี38 นี่ ก็เหลือไม่กี่เหรียญแล้วครับ  แจกเขาไปเรื่อย  มานึกเสียดาย ตอนใกล้จะหมดนี่ละครับ  ยิ่งย้อนเวลา กลับไปไม่ใด้ซ๊ะด้วยซิ

ใด้จากมือท่านนี่  เป็นบุญโข แล้วครับ  มันตีราคาไม่ใด้จริงๆ

ตอนนี้ ผมและที่ร้าน ก็เจริญรอยตาม   จะนิมนต์  พระที่วัดบางพระ มาทำบุญร้าน วันที่ 1 มค  ทุกปีครับ  โดยนิมนต์ ที่ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ

มาทำบุญที่ กทม  ทั้งที่ ผมและเจ้านาย ก็ไม่ใช่เป็นคน นครปฐม  แต่ผม รักและ เคารพ ศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น และ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ เป็น

การส่วนตัว  จึงต้องนิมนต์มาทุกปี และ จะทอดผ้าป่า ทุกๆปีไปครับ :054:

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
องค์ที่ผมมีเหมือนกับองค์มีโค้ดของคุณชาญ
คราวนี้ ผมจะนำเหรียญไปเลี่ยมหละครับ

knife420

• บุคคลทั่วไป
เหรียญสวย จัง  :001:

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล

บอกตามตรงเลยครับ  สมัยหลวงพ่อเปิ่น ตอนท่านยังไม่มรณภาพ  เจ้านายผม จะนิมนต์ท่านมาที่ร้าน ทุกๆปีครับ ทำบุญร้าน ของส่วนมาก

ที่ผมใด้มา ส่วนมากจะ ฟรี  ทั้งหมดครับ สมัยหลวงพ่อท่านยังอยู่  พูดง่ายๆ ในเครือผม 6 ที่  พลัดกันนั่นละครับว่า ปีนี้

หลวงพ่อ จะมาที่ไหน  มาที ท่านจะแจกแบบ ไม่นึกเสียดายนั่นละครับ  เชื่อรึเปล่า บางรุ่น ผมมีเป็นถุงๆ นั่นละครับ

ส่วน ปี38 นี่ ก็เหลือไม่กี่เหรียญแล้วครับ  แจกเขาไปเรื่อย  มานึกเสียดาย ตอนใกล้จะหมดนี่ละครับ  ยิ่งย้อนเวลา กลับไปไม่ใด้ซ๊ะด้วยซิ

ใด้จากมือท่านนี่  เป็นบุญโข แล้วครับ  มันตีราคาไม่ใด้จริงๆ

ตอนนี้ ผมและที่ร้าน ก็เจริญรอยตาม   จะนิมนต์  พระที่วัดบางพระ มาทำบุญร้าน วันที่ 1 มค  ทุกปีครับ  โดยนิมนต์ ที่ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ

มาทำบุญที่ กทม  ทั้งที่ ผมและเจ้านาย ก็ไม่ใช่เป็นคน นครปฐม  แต่ผม รักและ เคารพ ศรัทธา หลวงพ่อเปิ่น และ หลวงพี่ต้อย นั่นละครับ เป็น

การส่วนตัว  จึงต้องนิมนต์มาทุกปี และ จะทอดผ้าป่า ทุกๆปีไปครับ :054:
[centerพี่ชาญครับ  พี่รู้มั้ยครับว่า พี่ชาญยอดม่กเลยครับท่าน ผมชอบครับขอนับถือครับ :054: :054: :054:[/center]
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!