ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครไปรับหนังสือแล้วมั่ง  (อ่าน 2230 ครั้ง)

ออฟไลน์ sMokE

• ฉัฏฐะ
  • *
มีใครไปรับหนังสือแล้วมั่ง
« เมื่อ: 10 ก.พ. 2555, 11:37:59 »
คือ ตื่นเตนครับ ครบกำหนดวันรับหนังสือ แล้ว แต่ พอดี ติดงานเลยต้อง พลัดไปเกือบอาทิตย์แนะ ถึงจะไปรับได้

เลยอยากทราบมีท่านใด ไปรับมาแล้วมั่งครับ มา เม้าส์ ให้ฟังบ้างสิ ว่า ควรค่าแก่การเก็บเพียงใด อิ อิ อยากรู้ ครับ

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
ตอบ: มีใครไปรับหนังสือแล้วมั่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 04:27:14 »
ไปรับมาแล้วครับวันนี้ ขอบอกว่าคุ้มค่าแค่การรอคอยจริงๆ หนังสือทุกเล่มมีรันนัมเบอร์และตรงกับเหรียญนวะที่แจกด้วยครับ หนังสือเล่มหนามากๆ  :015:

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: มีใครไปรับหนังสือแล้วมั่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ก.พ. 2555, 06:32:08 »
ยังไม่ได้ไปรับเลยครับเหมือนกันครับรู้สึกตื่นเต้นเหมือนกัน :058:

ออฟไลน์ iHum-MC32

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 ก.พ. 2555, 12:48:51 »
ถ้าได้ครูบาอาจารย์ลงลายมือในหนังสืออีกรอบจะเยี่รยมมากเลย

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12 ก.พ. 2555, 05:31:37 »
วันเสาร์ไปรับหนังสือมาเรียบร้อยแล้วครับ
บอกได้คำเดียวว่าคุ้มจริงๆสำหรับหนังสือเล่มนี้
นั่งอ่านจนตาแฉะเลยครับท่าน
  25; 25; 25;
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ rapeet3

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12 ก.พ. 2555, 07:54:56 »
รับมาแล้วครับ  ได้เลข  664 กำลังดีเลยครับ  ใหญ่ หนา หนัก  อัดแน่น สมกับการรอคอยครับ

ออฟไลน์ aehjomthong

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 12:19:16 »
ไปรับมาวันที่ 12 ก.พ.2555 เรียบร้อยแล้วครับ หมายเลข658 เนื้อหาและภาพเต็มที่เลยครับ :090:

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 01:06:52 »
ถ้าได้ครูบาอาจารย์ลงลายมือในหนังสืออีกรอบจะเยี่รยมมากเลย
ตามที่ท่านพี่แนะนำเลยครับ ได้มาสองลายมือ พร้อมโค๊ด ๖๕๗ ครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 01:49:09 »
ตามที่ท่านพี่แนะนำเลยครับ ได้มาสองลายมือ พร้อมโค๊ด ๖๕๗ ครับ
ใช่พี่หรือเปล่าครับ ที่ไปรับเหรียญบูชาครูปี55เนื้อเงินเหรียญสุดท้ายที่หลวงพี่เชษฐ์เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 01:50:27 »
อยากเห็นจังเลยครับ :053:
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 05:42:21 »
ไปรับมาเมื่อวานครับ คุ้มค่า จุใจ

ขอบอกหนังสือหนักมาก ร่วม 3 ก.ก.

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 05:44:54 »
ใช่พี่หรือเปล่าครับ ที่ไปรับเหรียญบูชาครูปี55เนื้อเงินเหรียญสุดท้ายที่หลวงพี่เชษฐ์เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ
ไม่แน่ใจว่าเหรียญนั้นเป็นเหรียญสุดท้ายหรือป่าว(แอบรู้อีก 555) แต่วันนั้นผมใส่เสื้อโปโลสีน้ำตามการบินไทย และตัดสกรีนเฮดอ่ะครับ เป็นคนเดียวกับที่คุณ"aehjomthong"เห็นมั๊ยน๊ออออ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 06:59:55 »
ผมเห็นหลายคนเลยที่ไปรับหนังสือครับ ผมไปวันอาทิตย์ครับ :001:คุ้มค่ามากๆครับ :054:
รักและศรัทธา

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 08:57:26 »
ไม่แน่ใจว่าเหรียญนั้นเป็นเหรียญสุดท้ายหรือป่าว(แอบรู้อีก 555) แต่วันนั้นผมใส่เสื้อโปโลสีน้ำตามการบินไทย และตัดสกรีนเฮดอ่ะครับ เป็นคนเดียวกับที่คุณ"aehjomthong"เห็นมั๊ยน๊ออออ
น่าจะใช่นะครับ :090: วันนั้นผมยังถามหลวงพี่เชษฐ์เรื่องเหรียญเงินเลย ท่านบอกว่าหมดไปเมื่อ2วันก่อนแล้ว แต่เหรียญเงินที่เห็นเมื่อกี้มีคนเขาโทรมาจองไว้ก่อน (แอบอิจฉานิดๆ) ผมเลยได้แต่เช่าเหรียญในตู้กลับไป2เหรียญ สบายใจไปอีกแบบครับ  :050:

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 13 ก.พ. 2555, 09:17:11 »
รับก่อนใครในสามโลก ละมั้งครับ เพราะอยู่ที่วัด 555

อ้อ นัมเบอร์ 2555 ครับ