ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้ว... ตัวอย่างเสื้อที่เสร็จแล้ว...  (อ่าน 4288 ครั้ง)

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th
สำหรับท่านที่สั่งจองไว้ ก่อนไหว้ครูได้รับเสื้อแน่นอน  :027:

:001:

ออฟไลน์ jokid2010

• จตุตถะ
    • อีเมล
ตอบ: มาแล้ว... ตัวอย่างเสื้อที่เสร็จแล้ว...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 10:25:35 »
สวยจังคับ :053: :053: :053:

ออฟไลน์ Toyy

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - toyy-1980@hotmail.com
ตอบ: มาแล้ว... ตัวอย่างเสื้อที่เสร็จแล้ว...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 10:28:52 »
สวยมากครับอยากใส่เร็วๆจัง :053:
๏ เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา
จงเลือกเอา ส่วนที่ดี เขามีอยู่
เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู
ส่วนที่ชั่ว อย่าไปรู้ ของเขาเลย

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 10:32:41 »
สวยงามมากครับผม อยากใส่ไวๆจัง 20; 25;
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ lp.boonma

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 11:24:09 »
งดงามครับ  ขอออกปากชมผู้ออกแบบครับ

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 11:36:37 »
~ สวยงามมากๆเลยคะ.... :008:
ดิฉัน...ไม่มีเครื่องรางของขลังของหลวงพ่อเปิ่นเลยแม้แต่ชิ้นเดียว....
และเสื้อตัวนี้ก้จะเป็นเครื่องรางชิ้นแรกที่จะมีไว้บูชา...
ตื่นเต้นจังเลยค่ะ...รับรองว่าที่ อ.ครบุรี จ.โคราช...คงเป็นคนเดียวแน่ๆเลยที่มีเสื้อตัวนี้..
อิอิอิ  
:002: :002:

//ไว้มีโอกาสจะแวะไปนมัสการท่านที่วัดบางพระ...
และขอเมตตาสักยัน(ยังไม่เคยสักอะไรเลยค่ะ)...ไว้เป็นพุทธคุณ..เพื่อปกป้องคุ้มครองค่ะ.. :001: :001:

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 11:44:06 »
สวยครับสมกับที่รอคอย...

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 11:45:21 »
~ สวยงามมากๆเลยคะ.... :008:
ดิฉัน...ไม่มีเครื่องรางของขลังของหลวงพ่อเปิ่นเลยแม้แต่ชิ้นเดียว....
และเสื้อตัวนี้ก้จะเป็นเครื่องรางชิ้นแรกที่จะมีไว้บูชา...
ตื่นเต้นจังเลยค่ะ...รับรองว่าที่ อ.ครบุรี จ.โคราช...คงเป็นคนเดียวแน่ๆเลยที่มีเสื้อตัวนี้..
อิอิอิ  
:002: :002:

//ไว้มีโอกาสจะแวะไปนมัสการท่านที่วัดบางพระ...
และขอเมตตาสักยัน(ยังไม่เคยสักอะไรเลยค่ะ)...ไว้เป็นพุทธคุณ..เพื่อปกป้องคุ้มครองค่ะ.. :001: :001:
แล้วอย่าลืมถ่ายรูปมาโชว์บ้างนะ 30; 31; :052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2555, 11:46:14 โดย หนุ่ม »

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 12:18:12 »
/ยังไม่กล้าเลยค่ะคุณพี่หนุ่ม....กลัวจะร้องลั่นกุฎิ....หนะค่ะ....
ขอสอบถามหน่อยค่ะว่า....ควรสักกับอาจารย์หรือหลวงพี่ท่านใดดีค๊ะ...ขอลายคมๆ...และมือเบาๆ..หน่อยค่ะ...
และอย่างตัวดิฉันไ่ม่เคยสักอะไรมาก่อน...ต้องสักยันครู(ยัน 9 ยอด)ก่อนใช่ไหมค๊ะ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2555, 12:21:55 โดย c@kan »

ออฟไลน์ ก้านยาว

• เพราะชีวิตขาดหวานไม่ได้
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 04:18:37 »
สวยจังเลยครับ
ชอบด้านหลังที่เป็นยันต์8แปด ดูแล้วเข้มขลัง
[shake]ชีวิตนี้บางทีก็น้อย คิดไปทำไม ชีวิตนี้บางวันก็เยอะ ถือเป็นกำไร
ชีวิตเราก็เท่านี้ ความสุขที่หัวใจต้องการสุดท้ายมันอยู่ไม่ไกล
ค้นลงไปข้างในจิตใจ ใครๆ ก็พบมัน
[/shake]

ออฟไลน์ gtr99

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 05:09:07 »
ตื่นเต้นๆอยากใส่แล้ว
รอกระทู้ข่าวเกี่ยวกับเสื้อรุ่น๔ทุกวันอย่างใจจดใจจ่อ วันนี้ได้เห็นเสื้อตัวอย่างก็ตาโตแล้ว :015:

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 05:11:57 »
ปี นี้ผม ลืม สั่งจองไม่ทัน T^T

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 05:58:16 »
ว้าว !!! สวยงามสุดๆครับ

ออฟไลน์ iHum-MC32

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 06:47:09 »
สวยครับวันงานไหว้ครูใส่กันไปกันเลยใช่เปล่าครับ

ออฟไลน์ hhpwut

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 06:52:44 »
ว้าวๆๆ สวยจังครับ ออกแบบงดงามดีครับ

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 06:57:41 »
/ยังไม่กล้าเลยค่ะคุณพี่หนุ่ม....กลัวจะร้องลั่นกุฎิ....หนะค่ะ....
ขอสอบถามหน่อยค่ะว่า....ควรสักกับอาจารย์หรือหลวงพี่ท่านใดดีค๊ะ...ขอลายคมๆ...และมือเบาๆ..หน่อยค่ะ...
และอย่างตัวดิฉันไ่ม่เคยสักอะไรมาก่อน...ต้องสักยันครู(ยัน 9 ยอด)ก่อนใช่ไหมค๊ะ...

ถูกต้องครับต้องสักเก้ายอดก่อน  พระอาจารย์ทุกรูปที่วัดบางพระท่านเมตตาดีทุกรูปครับ รูปไหนก็ได้ครับ
แต่ถ้าให้แนะนำก็หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่ญา หลวงพี่นันครับผม  คุณภาพคับแก้วสุดยอดไม่เป็นรองใครครับ 25; 25; 25; 30;

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 07:14:54 »
งดงามมากครับ รอรับนะครับ. :015:
บังอาจถามครับ มิทราบว่า เสื้อ รุ่นนี้มีกี่ตัวครับ ฯ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2555, 07:21:44 โดย tung »

ออฟไลน์ เก๋2525

• ตติยะ
  • ชีวิตต้องก้าวต่อไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 08:05:36 »
สวยจังเลยถูกจ๋ายยยยมาก :016:อยากใส่เร็วๆจัง 03; 33;

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 ก.พ. 2555, 08:08:13 »
คุ้มค่ากับการรอคอยใช่มั๊ยสมาชิกทุกคน 19; 19; 19;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ก.พ. 2555, 08:08:59 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 16 ก.พ. 2555, 09:57:21 »

ถูกต้องครับต้องสักเก้ายอดก่อน  พระอาจารย์ทุกรูปที่วัดบางพระท่านเมตตาดีทุกรูปครับ รูปไหนก็ได้ครับ
แต่ถ้าให้แนะนำก็หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่ญา หลวงพี่นันครับผม  คุณภาพคับแก้วสุดยอดไม่เป็นรองใครครับ 25; 25; 25; 30;

คุณพี่หนุ่มค๊ะ....
ดิฉันขอสอบถามว่า.....หากไปสักยัน 9 ยอด....พร้อมกับสักยัน กำแพงแก้ว เลยได้ไหมค๊ะ....
(เพราะอยากเจ็บแค่ครั้งเดียว)....และ...ไม่ค่อยสะดวกที่จะเดินทางอะค่ะ...

///ขอเรียนสอบถามสักข้อหน่อยนะค๊ะ...
คือตอนนี้ดิฉันอยูที่โคราช...และอยากจะบูชาเหรียญหรือเครื่องรางของขลังของหลวงพ่ออะค่ะ...
แต่ว่าไม่สะดวกที่จะเดินทางมาที่วัดบางพระ...อยากจะทราบว่า...จะหาบูชาได้ที่ไหนบ้างค๊ะ...
คือเร็วๆนี้จะไปสอบรับราชการตำรวจ...ซึ่งเป็นปีสุดท้ายที่จะสอบอะค่ะ(อายุครบพอดีเข้า 34 ปี)ปีหน้าก้ไม่สามารถสอบได้...
ก้เลยอยากจะขอบารมีของหลวงพ่อเปิ่น...ช่วยให้พออุ่นใจบ้างอะค่ะ.... :001: :001:

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 16 ก.พ. 2555, 05:49:10 »
สวยมากๆครับ :025:

ออฟไลน์ Ball_traffic

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 16 ก.พ. 2555, 06:47:51 »
สั่งไม่ทัน...จะมีวาสนา ได้ใส่ไหมหว่า......

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 16 ก.พ. 2555, 06:54:46 »

ถูกต้องครับต้องสักเก้ายอดก่อน  พระอาจารย์ทุกรูปที่วัดบางพระท่านเมตตาดีทุกรูปครับ รูปไหนก็ได้ครับ
แต่ถ้าให้แนะนำก็หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่ญา หลวงพี่นันครับผม  คุณภาพคับแก้วสุดยอดไม่เป็นรองใครครับ 25; 25; 25; 30;

ดิฉันขอสอบถามว่า.....หากไปสักยัน 9 ยอด....พร้อมกับสักยัน กำแพงแก้ว เลยได้ไหมค๊ะ....
(เพราะอยากเจ็บแค่ครั้งเดียว)....และ...ไม่ค่อยสะดวกที่จะเดินทางอะค่ะ...

///ขอเรียนสอบถามสักข้อหน่อยนะค๊ะ...
คือตอนนี้ดิฉันอยูที่โคราช...และอยากจะบูชาเหรียญหรือเครื่องรางของขลังของหลวงพ่ออะค่ะ...
แต่ว่าไม่สะดวกที่จะเดินทางมาที่วัดบางพระ...อยากจะทราบว่า...จะหาบูชาได้ที่ไหนบ้างค๊ะ...
คือเร็วๆนี้จะไปสอบรับราชการตำรวจ...ซึ่งเป็นปีสุดท้ายที่จะสอบอะค่ะ(อายุครบพอดีเข้า 34 ปี)ปีหน้าก้ไม่สามารถสอบได้...
ก้เลยอยากจะขอบารมีของหลวงพ่อเปิ่น...ช่วยให้พออุ่นใจบ้างอะค่ะ.... :001: :001:

ได้ครับผม ต้องบองความประสงค์ของเรากับพระอาจารย์ครับ และแนะนำให้สักน้ำมันนะครับ เพราะคุณต้องสอบเข้าตำรวจ ถ้าเดินทางมาที่วัดจะดีกว่าครับ ได้มากราบร่างสังขารหลวงพ่อเปิ่น ฝากตัวเป็นศิยษ์ของท่าน และขอบารมีหลวงพ่อให้สมหวังในสิ่งที่เราต้องการครับ  และมีวัตถุมงคลให้เลือกไปบูชาอีกมากมาย ของแท้ทั้งนั้นครับ 02; 21; 21;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 ก.พ. 2555, 06:55:53 โดย หนุ่ม »

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 17 ก.พ. 2555, 07:27:02 »

ถูกต้องครับต้องสักเก้ายอดก่อน  พระอาจารย์ทุกรูปที่วัดบางพระท่านเมตตาดีทุกรูปครับ รูปไหนก็ได้ครับ
แต่ถ้าให้แนะนำก็หลวงพี่แป๊ว หลวงพี่ญา หลวงพี่นันครับผม  คุณภาพคับแก้วสุดยอดไม่เป็นรองใครครับ 25; 25; 25; 30;

ได้ครับผม ต้องบองความประสงค์ของเรากับพระอาจารย์ครับ และแนะนำให้สักน้ำมันนะครับ เพราะคุณต้องสอบเข้าตำรวจ ถ้าเดินทางมาที่วัดจะดีกว่าครับ ได้มากราบร่างสังขารหลวงพ่อเปิ่น ฝากตัวเป็นศิยษ์ของท่าน และขอบารมีหลวงพ่อให้สมหวังในสิ่งที่เราต้องการครับ  และมีวัตถุมงคลให้เลือกไปบูชาอีกมากมาย ของแท้ทั้งนั้นครับ 02; 21; 21;

~ขอบคุณค่ะพี่หนุ่ม...สำหรับคำแนะนำ...ขอแทนตัวเองว่าหนิงแล้วกันนะ...เรียกง่ายดีค่ะ...แฮะๆๆ.... :001:
คือว่าถ้าหนิงสักสี...อะค่ะ...ก้ภายในร่างกาย(ที่เสื้อผ้าปกปิด)...ถ้าหากได้รับราชการตำรวจจริงๆ...เวลาตรวจร่างกายต้องถอดเสื้อด้วยหรือค๊ะ...
ขณะนี้หนิงก้ทำงานในหน่วยงานท้องถิ่น(เทศบาล)ก้เห็นน้องผู้ชายที่เป็นนายช่างสักที่แขน...เวลาใส่เสื้อแขนสั้นมากๆ...บางที่ก้แลบออกมาให้เห็นเพียงเล็กน้อยหนะค่ะ...

***หนิงก้อยากจะไปฝากเนื้อฝากตัวเป็นลูกศิษย์อย่างเป็นทางการนะค๊ะ...แต่คงไปที่วัดไม่ได้ในช่วงนี้....
เด๋วหนิงให้เบอร์โทรไปที่ข้อความนะค๊ะ... :001: :001:

ออฟไลน์ seaghost

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 ก.พ. 2555, 09:56:31 »
งามขนาดครับ    :015:

ออฟไลน์ aggie_kmitl

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 ก.พ. 2555, 03:01:36 »
สุดยอด สวยอย่างมีมนต์ขลัง
ชอบยันต์ด้านหลังที่สุดค่ะ
จิตเต อสังกิลิฏเฐ สุคติ ปาฏิกังขา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 ก.พ. 2555, 03:54:46 »
งามมากครับ :053: :053: :053: :053: :053:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ eakpinklao

• ตติยะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 19 ก.พ. 2555, 01:38:28 »
 :053: :053: :053: สวยงามมากเลยครับ จะอดใจรอใส่ไม่ไหวแล้วครับ :077: :077: :077: :077:

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 19 ก.พ. 2555, 09:53:07 »
ปี นี้ผม ลืม สั่งจองไม่ทัน
         เอาไว้วันไปงาน
                 หลวงพ่อเปิ่น
                      เข้าไปดูหน่าจะพอมีอยู่นะครับ

ออฟไลน์ tartho

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 19 ก.พ. 2555, 09:39:47 »
ยังสั่งเพิ่มได้อีกมั๊ยคะ

ออฟไลน์ Indyoss

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 19 ก.พ. 2555, 09:48:07 »
สวยงามมากครับ