๒๓ เม.ย. ๕๗, ๑๖:๔๓:๐๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์ วัดบางพระ  (อ่าน ๙๑๘๔ ครั้ง)
nongnok39
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๓๕๒

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ ชั่วโมง ๕๕ นาที

**

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๒

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๖๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๒๓ ก.พ. ๕๕, ๑๖:๔๙:๐๒ »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 ที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปวัดบางพระมาค่ะ ตั้งใจจะไปตั้งนานแล้วแต่ไม่มีโอกาสซักที พอว่างก็เลยไปสักมาค่ะ ตั้งใจไปหาหลวงพี่แป๊วเลยค่ะ แต่หลวงพี่ลงมาสายค่ะ ซึ่งวันนั้นคนไม่เยอะเลยนะคะ จะเยอะตรงที่เค้ามาสักกับหลวงพี่ญา และหลวงพีนันค่ะ หลวงพี่แป๊วใจดีมากๆเลยค่ะ พูดเพราะ มีคนรออยู่หลายคนเหมือนกันนะคะ แต่ท่านสักให้เราคนแรกเลย ตื่นเต้นมากค่ะ ท่านรู้ด้วยนะคะว่าเรามาไกล แล้วท่านก็ถามว่าเคยสักมามั๊ย สักอะไรมา เราก็ตอบว่าสักสาริกาลิ้นทองมา ท่านก็ถามต่อว่าสักของฤาษีท่านใด พ่อแก่หรือเดโช เราก็ตอบว่าพ่อปุ่ฤาษีเดโช งงเลยอ่ะ ท่านรู้ได้ไงหว่า เออ ก็ขำๆดี ไม่รู้ว่าท่านคุยกะลูกเราได้รึป่าว (พอดีเรียกลูกกุมารไปเที่ยวด้วย) ระหว่างที่สักท่านก็ชวนเราคุย สัมผัสได้เลยว่าทานมีเมตตา เรารู้สึกสบายๆ ไม่เกร็งเลยอ่ะ ศรัทธามากเลยค่ะ เดี๋ยวว่างๆจะไปหาท่านอีก กะจะสักอีก รอบนี้ขอยันต์พุฒซ้อนท่านมา กะจะสักซัก2ยันต์ แต่เกรงใจคนมารอคิวอ่ะ เอาไว้คราวหน้า ฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระอีกคนนึงนะคะ อยากไปเป็นศิษย์กับพระทุกองค์เลยค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปบ่อยๆค่ะ
๓๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: berm, รุท หมัดหนักครับ, seka, NONGEAR44, ทวีศักดิ์, สองแถว, อภิรัตน์, Nagasia, peachfeat, beer3515, mawin_14, เจดต์, seaghost, TECHTHEP, Tiger Number NINE, Kingkhet, หนอน-*ณ.ลำปาง, fork0, banmung, robot_thai, เสือสำนึก, aggie_kmitl, pangkygalz, เสือร้องไห้, commandov2, mai_ducati, timemy15, nayfertity, โยมเพชร, DEMONS145, knight1978

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
มิ้นพระประแดง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๐๓๗

๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๒๓ นาที

สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง

ขอบคุณแล้ว: ๔๙
  รับขอบคุณ: ๑๗๑

จังหวัด: สมุทรปราการ
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๐.๔%

mintinlove1@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๓ ก.พ. ๕๕, ๑๗:๓๔:๒๐ »

ขึ้นป้ายหน้ากุฏิแล้วนะคับ

ผู้หญิงไม่ให้สักกับพระนะคับเอาป้านขึ้นวันนี่เองคับผมไปมาคับ

กุฏิอื่นผมไม่ทราบมีป้านหรือเปล่าวคับแต่หลวงพ่อต้อยติดป้ายไว้แล้วคับ

ผิดถูกประการใดขออภัยคับแค่แจ้งข่าวคับ
๑๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: seka, NONGEAR44, อภิรัตน์, beer3515, num5321, รุท หมัดหนักครับ, เจดต์, seaghost, TECHTHEP, Tiger Number NINE, banmung, robot_thai, shagath, babybirth

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
KsT-YNV
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๖๙๐

๖ วัน, ๑ ชั่วโมง ๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๔
  รับขอบคุณ: ๑๖๔๔

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๑๖%
พลังชีวิต: ๔%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๓ ก.พ. ๕๕, ๑๘:๔๒:๓๘ »

ถ้าผู้หญิงที่จะมาสัก ต้องไปสักกับอาจารย์อย่างเดียวครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: NONGEAR44, อภิรัตน์, beer3515, รุท หมัดหนักครับ, เจดต์, seaghost, TECHTHEP, Tiger Number NINE, banmung

บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"
NONGEAR44
นวมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๕๗

๓๕ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๗๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๕๐๑๘

จังหวัด: ราชบุรี

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐.๓%

en2005f@hotmail.com
« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๓ ก.พ. ๕๕, ๑๙:๕๒:๔๕ »

หลวงพี่แป๊วไม่สักยันต์ให้ผู้หญิงตั้งแต่ วันที่ 22 แล้วครับ

ถูกผิดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อภิรัตน์, beer3515, watsin, รุท หมัดหนักครับ, เจดต์, seaghost, TECHTHEP, Tiger Number NINE, banmung, โยมเพชร

puyusuk1
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๓

๔ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๙๘๖

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๒๙%
พลังชีวิต: ๓.๕%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๔ ก.พ. ๕๕, ๐๖:๒๘:๕๐ »

ยินดีต้อนรับครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, เจดต์, seaghost, TECHTHEP, Tiger Number NINE, banmung, โยมเพชร

danucha0710
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๔๖๖

๑๔ ชั่วโมง ๕๒ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๑๕

จังหวัด: แพร่

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๒๐%

dmeaungun@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๕ ก.พ. ๕๕, ๑๘:๐๙:๔๘ »

ผมก็สักกับหลวงพี่แป๊วครับ บอกได้เลยว่า สุดยอดมาก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: TECHTHEP, banmung, โยมเพชร

nongnok39
ทุติยะ

**

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๖ ก.พ. ๕๕, ๑๐:๕๐:๑๑ »

เหรอคะ อันนี้ไม่ทราบจริงๆค่ะ เพราะวันที่ไปสักมาเป็นวันที่ 19 ค่ะ แล้วทำไมไม่สักให้ผู้ญิงคะ เพราะวันที่ไปสักมีคนบอกว่าถ้าผู้หญิงให้สักกับหลวงพี่นันค่ะ ขอทราบข้อเท็จจริงหน่อยนะคะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

มิ้นพระประแดง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๐๓๗

๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๒๓ นาที

สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง

ขอบคุณแล้ว: ๔๙
  รับขอบคุณ: ๑๗๑

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๘๘%
พลังชีวิต: ๐.๔%

mintinlove1@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๖ ก.พ. ๕๕, ๑๑:๓๒:๑๓ »

เหรอคะ อันนี้ไม่ทราบจริงๆค่ะ เพราะวันที่ไปสักมาเป็นวันที่ 19 ค่ะ แล้วทำไมไม่สักให้ผู้ญิงคะ เพราะวันที่ไปสักมีคนบอกว่าถ้าผู้หญิงให้สักกับหลวงพี่นันค่ะ ขอทราบข้อเท็จจริงหน่อยนะคะ

เรื่องนี่เฉยๆไว้หน่อยก็ดีคับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung

tor.20
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๔๓๙๕

๑๖ วัน, ๔ ชั่วโมง ๑๑ นาที

..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๒๘
  รับขอบคุณ: ๔๔๒๐

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๑๖%
พลังชีวิต: ๒.๔%

« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๖ ก.พ. ๕๕, ๒๒:๒๖:๕๗ »

เก็บไว้ในใจ จ้า...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: bangphralism, banmung, โยมเพชร, tom2007

fork0
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๑๐

๗ วัน, ๔๐ นาที

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๒
  รับขอบคุณ: ๒๔๗๖

ชายชาติทหาร

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๐%
พลังชีวิต: ๐.๘%

forksexy@hotmail.com
« ตอบ #9 เมื่อ: ๒๗ ก.พ. ๕๕, ๐๐:๐๓:๑๑ »

เมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 ที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปวัดบางพระมาค่ะ ตั้งใจจะไปตั้งนานแล้วแต่ไม่มีโอกาสซักที พอว่างก็เลยไปสักมาค่ะ ตั้งใจไปหาหลวงพี่แป๊วเลยค่ะ แต่หลวงพี่ลงมาสายค่ะ ซึ่งวันนั้นคนไม่เยอะเลยนะคะ จะเยอะตรงที่เค้ามาสักกับหลวงพี่ญา และหลวงพีนันค่ะ หลวงพี่แป๊วใจดีมากๆเลยค่ะ พูดเพราะ มีคนรออยู่หลายคนเหมือนกันนะคะ แต่ท่านสักให้เราคนแรกเลย ตื่นเต้นมากค่ะ ท่านรู้ด้วยนะคะว่าเรามาไกล แล้วท่านก็ถามว่าเคยสักมามั๊ย สักอะไรมา เราก็ตอบว่าสักสาริกาลิ้นทองมา ท่านก็ถามต่อว่าสักของฤาษีท่านใด พ่อแก่หรือเดโช เราก็ตอบว่าพ่อปุ่ฤาษีเดโช งงเลยอ่ะ ท่านรู้ได้ไงหว่า เออ ก็ขำๆดี ไม่รู้ว่าท่านคุยกะลูกเราได้รึป่าว (พอดีเรียกลูกกุมารไปเที่ยวด้วย) ระหว่างที่สักท่านก็ชวนเราคุย สัมผัสได้เลยว่าทานมีเมตตา เรารู้สึกสบายๆ ไม่เกร็งเลยอ่ะ ศรัทธามากเลยค่ะ เดี๋ยวว่างๆจะไปหาท่านอีก กะจะสักอีก รอบนี้ขอยันต์พุฒซ้อนท่านมา กะจะสักซัก2ยันต์ แต่เกรงใจคนมารอคิวอ่ะ เอาไว้คราวหน้า ฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระอีกคนนึงนะคะ อยากไปเป็นศิษย์กับพระทุกองค์เลยค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปบ่อยๆค่ะ

โชคดีแล้วครับที่ได้สักก่อนพระอาจารย์ ท่านไม่สักแล้ว

nongnok39
ทุติยะ

**

ขอบคุณแล้ว:

« ตอบ #10 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๕, ๑๐:๔๙:๕๖ »

หากต้องการสัก จะสักกับอาจารย์ท่านใดเหรอคะ รบกวนหน่อยค่ะ
puyusuk1
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๙๗๖๓

๔ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๒๙๘๖

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๒๙%
พลังชีวิต: ๓.๕%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๑๙ พ.ค. ๕๕, ๐๙:๔๗:๑๒ »

อาจารย์หนวดครับ
timemy15
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๘๘๔

๑๔ ชั่วโมง ๔๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๐
  รับขอบคุณ: ๓๙

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๗๑%

« ตอบ #12 เมื่อ: ๒๒ พ.ค. ๕๕, ๐๐:๑๒:๔๖ »

ผู้หญิงต้องสักกลับอาจารย์ครับ
โยมเพชร
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๖๑๕๒

๘ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๓๑ นาที

^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๙๘
  รับขอบคุณ: ๓๑๘๔

^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^

จังหวัด: เพชรบุรี

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๒๔ พ.ค. ๕๕, ๑๔:๑๗:๑๑ »

กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่้น หลวงพี่แป๊ว  และพระอาจารย์ ทุกรูป แห่งวัดบางพระ
สวัสดี ศิษย์พี่ ศิษย์น้อง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
ห่างหายไปเสียนาน ขอ คอมเมนท์ กระทู้แรก สักกระทู้นะครับ     ขออนุญาต ท่านเจ้าของกระทู้ครับ

ยินดีต้อนรับ อีก1ลูกศิษย์ สายวัดบางพระ และ หลวงพี่แป๊ว
เรื่องที่ nongnok39  เล่าเหตุการณ์ ให้ฟังมาทั้งหมดนั้น ผมก็เคยประสบพบเจอ มาบ้างเช่นกัน จนเกิดศรัทธา
ท่านมีเมตตา ท่านมีวาจาไพเราะ สนทนากับท่าน รู้สึก เย็นใจ สบายใจ และ ที่สำคัญ น้ำใจงดงามมาก
เรื่องการ หยั่งรู้  การที่สักจากสำนักใด กับ อ.ท่านใด ผมเคย โดนถามเช่นกัน จากหลวงพี่ติ่ง และ หลวงพี่แป๊ว
และ ลูกศิษย์สายวัดบางพระหลายๆท่าน ก็เคย โดนถาม ว่า สักยันต์นี้แล้ว สักอีกทำไม มีเยอะแล้ว ^^:
พระอาจารย์ และ หลวงพี่ทุกรูป ที่เมตตาสักยันต์ ณ วัดบางพระ ได้รับการ ครอบครู รับเข็มครู ฝึกจิต และ แม่น อักขระ คาถา
ผมจึงไม่แปลกใจ ว่าทำไม ครูบาอาจารย์ ทุกรูป ถึงมีลูกศิษย์ ลูกหามากมาย เพราะท่าน น่านับถือ โดย มีเหตุ และ ผล   สาธุ...

< โยมเพชร >
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: seaghost, ~เสน่ห์ack01~, tom2007, TIGERS, Jesus, watsin, berm, suphatcha, NONGEAR44

Jesus
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๔๖๔๓

๗ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๑๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๓๐๑
  รับขอบคุณ: ๖๑๕

ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๔๒%

judas_66@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: ๒๕ พ.ค. ๕๕, ๑๔:๓๔:๑๕ »

ยินดีต้อนรับโยมเพชรกลับมาสู่บอร์ดครับห่างหายไปนานเลยนะครับ[/size]
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: โยมเพชร

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๕ พ.ค. ๕๕, ๑๔:๓๕:๐๓ โดย Jesus » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

I AM GRAPHIC DESIGNER
somboon matkeaw
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๓๖

๘ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๑๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๕๔๖
  รับขอบคุณ: ๑๔๐๓

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๘๔%
พลังชีวิต: ๓.๑%

« ตอบ #15 เมื่อ: ๒๘ พ.ค. ๕๕, ๐๒:๒๔:๑๑ »

ผมว่า เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับ ท่านสมาชิกที่เป็นผู้หญิงควรระวังในการเอ่ยนามพระอาจารย์นะครับ ผมว่าระบุว่ามาสักที่วัดก็พอครับ สิ่งที่คนอื่นชอบก็มี และสิ่งที่คนอื่นไม่ชอบก็มี ผมรักและเครารพสมาชิกทุกๆท่านไม่ว่าชายหรือหญิง  เพื่อวัดบางพระของพวกเรา ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นศิษย์พระอาจารย์และศิษย์ท่านอาจารย์ทุกๆท่าน ผิดหรือถูกกระผมขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นักรบอาทมาต, berm, ibabynew, suphatcha, assis.aod

suphatcha
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๑๓๐

๑๕ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๕๖
  รับขอบคุณ: ๖๘

จังหวัด: น่าน

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๘๒%

sawaddeerat_nan@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: ๓๑ พ.ค. ๕๕, ๑๕:๐๘:๕๖ »

ผมว่า เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับ ท่านสมาชิกที่เป็นผู้หญิงควรระวังในการเอ่ยนามพระอาจารย์นะครับ ผมว่าระบุว่ามาสักที่วัดก็พอครับ สิ่งที่คนอื่นชอบก็มี และสิ่งที่คนอื่นไม่ชอบก็มี ผมรักและเครารพสมาชิกทุกๆท่านไม่ว่าชายหรือหญิง  เพื่อวัดบางพระของพวกเรา ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นศิษย์พระอาจารย์และศิษย์ท่านอาจารย์ทุกๆท่าน ผิดหรือถูกกระผมขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เห็นด้วยค่ะ,,, ลูกศิษย์วัดบางพระที่เป็นหญิง ควรระมัดระวังให้มากๆ ส่วนตัวก็เสียดาย
แต่เมื่อมีกฏกติกาก็ต้องยอมรับ ศรัทธาได้แต่ต้องไม่ทำให้เสื่อมเสีย

ผิดถูกขออภัยไว้ด้วยค่ะ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์