ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์ วัดบางพระ  (อ่าน 15475 ครั้ง)

ออฟไลน์ nongnok39

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สักยันต์ วัดบางพระ
« เมื่อ: 23 ก.พ. 2555, 04:49:02 »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 ที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปวัดบางพระมาค่ะ ตั้งใจจะไปตั้งนานแล้วแต่ไม่มีโอกาสซักที พอว่างก็เลยไปสักมาค่ะ ตั้งใจไปหาหลวงพี่แป๊วเลยค่ะ แต่หลวงพี่ลงมาสายค่ะ ซึ่งวันนั้นคนไม่เยอะเลยนะคะ จะเยอะตรงที่เค้ามาสักกับหลวงพี่ญา และหลวงพีนันค่ะ หลวงพี่แป๊วใจดีมากๆเลยค่ะ พูดเพราะ มีคนรออยู่หลายคนเหมือนกันนะคะ แต่ท่านสักให้เราคนแรกเลย ตื่นเต้นมากค่ะ ท่านรู้ด้วยนะคะว่าเรามาไกล แล้วท่านก็ถามว่าเคยสักมามั๊ย สักอะไรมา เราก็ตอบว่าสักสาริกาลิ้นทองมา ท่านก็ถามต่อว่าสักของฤาษีท่านใด พ่อแก่หรือเดโช เราก็ตอบว่าพ่อปุ่ฤาษีเดโช งงเลยอ่ะ ท่านรู้ได้ไงหว่า เออ ก็ขำๆดี ไม่รู้ว่าท่านคุยกะลูกเราได้รึป่าว (พอดีเรียกลูกกุมารไปเที่ยวด้วย) ระหว่างที่สักท่านก็ชวนเราคุย สัมผัสได้เลยว่าทานมีเมตตา เรารู้สึกสบายๆ ไม่เกร็งเลยอ่ะ ศรัทธามากเลยค่ะ เดี๋ยวว่างๆจะไปหาท่านอีก กะจะสักอีก รอบนี้ขอยันต์พุฒซ้อนท่านมา กะจะสักซัก2ยันต์ แต่เกรงใจคนมารอคิวอ่ะ เอาไว้คราวหน้า ฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระอีกคนนึงนะคะ อยากไปเป็นศิษย์กับพระทุกองค์เลยค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปบ่อยๆค่ะ

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: สักยันต์ วัดบางพระ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ก.พ. 2555, 05:34:20 »
ขึ้นป้ายหน้ากุฏิแล้วนะคับ

ผู้หญิงไม่ให้สักกับพระนะคับเอาป้านขึ้นวันนี่เองคับผมไปมาคับ

กุฏิอื่นผมไม่ทราบมีป้านหรือเปล่าวคับแต่หลวงพ่อต้อยติดป้ายไว้แล้วคับ

ผิดถูกประการใดขออภัยคับแค่แจ้งข่าวคับ :090: :090:
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ KsT-YNV

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ก.พ. 2555, 06:42:38 »
ถ้าผู้หญิงที่จะมาสัก ต้องไปสักกับอาจารย์อย่างเดียวครับ  :049: :049: :049:
บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"

ออฟไลน์ NONGEAR44

• นวมะ
    • MSN Messenger - en2005f@hotmail.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ก.พ. 2555, 07:52:45 »
หลวงพี่แป๊วไม่สักยันต์ให้ผู้หญิงตั้งแต่ วันที่ 22 แล้วครับ

ถูกผิดประการใดต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 24 ก.พ. 2555, 06:28:50 »
ยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ danucha0710

• ตติยะ
    • MSN Messenger - dmeaungun@hotmail.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 06:09:48 »
ผมก็สักกับหลวงพี่แป๊วครับ บอกได้เลยว่า สุดยอดมาก

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ก.พ. 2555, 10:50:11 »
เหรอคะ อันนี้ไม่ทราบจริงๆค่ะ เพราะวันที่ไปสักมาเป็นวันที่ 19 ค่ะ แล้วทำไมไม่สักให้ผู้ญิงคะ เพราะวันที่ไปสักมีคนบอกว่าถ้าผู้หญิงให้สักกับหลวงพี่นันค่ะ ขอทราบข้อเท็จจริงหน่อยนะคะ

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 26 ก.พ. 2555, 11:32:13 »
เหรอคะ อันนี้ไม่ทราบจริงๆค่ะ เพราะวันที่ไปสักมาเป็นวันที่ 19 ค่ะ แล้วทำไมไม่สักให้ผู้ญิงคะ เพราะวันที่ไปสักมีคนบอกว่าถ้าผู้หญิงให้สักกับหลวงพี่นันค่ะ ขอทราบข้อเท็จจริงหน่อยนะคะ

เรื่องนี่เฉยๆไว้หน่อยก็ดีคับ

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 26 ก.พ. 2555, 10:26:57 »
เก็บไว้ในใจ จ้า...

ออฟไลน์ fork0

• บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง
  • สัตตมะ
  • **
  • ชายชาติทหาร
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ก.พ. 2555, 12:03:11 »
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 19 ที่ผ่านมา ได้มีโอกาสไปวัดบางพระมาค่ะ ตั้งใจจะไปตั้งนานแล้วแต่ไม่มีโอกาสซักที พอว่างก็เลยไปสักมาค่ะ ตั้งใจไปหาหลวงพี่แป๊วเลยค่ะ แต่หลวงพี่ลงมาสายค่ะ ซึ่งวันนั้นคนไม่เยอะเลยนะคะ จะเยอะตรงที่เค้ามาสักกับหลวงพี่ญา และหลวงพีนันค่ะ หลวงพี่แป๊วใจดีมากๆเลยค่ะ พูดเพราะ มีคนรออยู่หลายคนเหมือนกันนะคะ แต่ท่านสักให้เราคนแรกเลย ตื่นเต้นมากค่ะ ท่านรู้ด้วยนะคะว่าเรามาไกล แล้วท่านก็ถามว่าเคยสักมามั๊ย สักอะไรมา เราก็ตอบว่าสักสาริกาลิ้นทองมา ท่านก็ถามต่อว่าสักของฤาษีท่านใด พ่อแก่หรือเดโช เราก็ตอบว่าพ่อปุ่ฤาษีเดโช งงเลยอ่ะ ท่านรู้ได้ไงหว่า เออ ก็ขำๆดี ไม่รู้ว่าท่านคุยกะลูกเราได้รึป่าว (พอดีเรียกลูกกุมารไปเที่ยวด้วย) ระหว่างที่สักท่านก็ชวนเราคุย สัมผัสได้เลยว่าทานมีเมตตา เรารู้สึกสบายๆ ไม่เกร็งเลยอ่ะ ศรัทธามากเลยค่ะ เดี๋ยวว่างๆจะไปหาท่านอีก กะจะสักอีก รอบนี้ขอยันต์พุฒซ้อนท่านมา กะจะสักซัก2ยันต์ แต่เกรงใจคนมารอคิวอ่ะ เอาไว้คราวหน้า ฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระอีกคนนึงนะคะ อยากไปเป็นศิษย์กับพระทุกองค์เลยค่ะ ถ้ามีโอกาสจะไปบ่อยๆค่ะ

โชคดีแล้วครับที่ได้สักก่อนพระอาจารย์ ท่านไม่สักแล้ว

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 พ.ค. 2555, 10:49:56 »
หากต้องการสัก จะสักกับอาจารย์ท่านใดเหรอคะ รบกวนหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ puyusuk1

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 19 พ.ค. 2555, 09:47:12 »
อาจารย์หนวดครับ

ออฟไลน์ timemy15

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พ.ค. 2555, 12:12:46 »

ผู้หญิงต้องสักกลับอาจารย์ครับ

ออฟไลน์ โยมเพชร

• ^^ของจริงนิ่งเป็นใบ้ ของพูดได้ไม่ใช่ของจริง^^
  • สัตตมะ
  • **
  • ^^สิบโทรักจริง เสมียนยุทธการ^^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 24 พ.ค. 2555, 02:17:11 »
กราบนมัสการ หลวงพ่อเปิ่้น หลวงพี่แป๊ว  และพระอาจารย์ ทุกรูป แห่งวัดบางพระ
สวัสดี ศิษย์พี่ ศิษย์น้อง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน
ห่างหายไปเสียนาน ขอ คอมเมนท์ กระทู้แรก สักกระทู้นะครับ     ขออนุญาต ท่านเจ้าของกระทู้ครับ

ยินดีต้อนรับ อีก1ลูกศิษย์ สายวัดบางพระ และ หลวงพี่แป๊ว
เรื่องที่ nongnok39  เล่าเหตุการณ์ ให้ฟังมาทั้งหมดนั้น ผมก็เคยประสบพบเจอ มาบ้างเช่นกัน จนเกิดศรัทธา
ท่านมีเมตตา ท่านมีวาจาไพเราะ สนทนากับท่าน รู้สึก เย็นใจ สบายใจ และ ที่สำคัญ น้ำใจงดงามมาก
เรื่องการ หยั่งรู้  การที่สักจากสำนักใด กับ อ.ท่านใด ผมเคย โดนถามเช่นกัน จากหลวงพี่ติ่ง และ หลวงพี่แป๊ว
และ ลูกศิษย์สายวัดบางพระหลายๆท่าน ก็เคย โดนถาม ว่า สักยันต์นี้แล้ว สักอีกทำไม มีเยอะแล้ว ^^:
พระอาจารย์ และ หลวงพี่ทุกรูป ที่เมตตาสักยันต์ ณ วัดบางพระ ได้รับการ ครอบครู รับเข็มครู ฝึกจิต และ แม่น อักขระ คาถา
ผมจึงไม่แปลกใจ ว่าทำไม ครูบาอาจารย์ ทุกรูป ถึงมีลูกศิษย์ ลูกหามากมาย เพราะท่าน น่านับถือ โดย มีเหตุ และ ผล   สาธุ...

< โยมเพชร >

ออฟไลน์ Jesus

• สัตตมะ
  • **
  • ผมเป็นคนเดินช้าเเต่ผมไม่เคยเดินถอยหลัง
    • MSN Messenger - judas_66@hotmail.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 25 พ.ค. 2555, 02:34:15 »
ยินดีต้อนรับโยมเพชรกลับมาสู่บอร์ดครับห่างหายไปนานเลยนะครับ[/size]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 พ.ค. 2555, 02:35:03 โดย Jesus »
I AM GRAPHIC DESIGNER

ออฟไลน์ somboon matkeaw

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 28 พ.ค. 2555, 02:24:11 »
ผมว่า เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับ ท่านสมาชิกที่เป็นผู้หญิงควรระวังในการเอ่ยนามพระอาจารย์นะครับ ผมว่าระบุว่ามาสักที่วัดก็พอครับ สิ่งที่คนอื่นชอบก็มี และสิ่งที่คนอื่นไม่ชอบก็มี ผมรักและเครารพสมาชิกทุกๆท่านไม่ว่าชายหรือหญิง  เพื่อวัดบางพระของพวกเรา ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นศิษย์พระอาจารย์และศิษย์ท่านอาจารย์ทุกๆท่าน ผิดหรือถูกกระผมขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ suphatcha

• ตติยะ
    • MSN Messenger - sawaddeerat_nan@hotmail.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 31 พ.ค. 2555, 03:08:56 »
ผมว่า เป็นความคิดส่วนตัวผมนะครับ ท่านสมาชิกที่เป็นผู้หญิงควรระวังในการเอ่ยนามพระอาจารย์นะครับ ผมว่าระบุว่ามาสักที่วัดก็พอครับ สิ่งที่คนอื่นชอบก็มี และสิ่งที่คนอื่นไม่ชอบก็มี ผมรักและเครารพสมาชิกทุกๆท่านไม่ว่าชายหรือหญิง  เพื่อวัดบางพระของพวกเรา ศิษย์หลวงพ่อเปิ่นศิษย์พระอาจารย์และศิษย์ท่านอาจารย์ทุกๆท่าน ผิดหรือถูกกระผมขอ อภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ

เห็นด้วยค่ะ,,, ลูกศิษย์วัดบางพระที่เป็นหญิง ควรระมัดระวังให้มากๆ ส่วนตัวก็เสียดาย
แต่เมื่อมีกฏกติกาก็ต้องยอมรับ ศรัทธาได้แต่ต้องไม่ทำให้เสื่อมเสีย

ผิดถูกขออภัยไว้ด้วยค่ะ