ผู้เขียน หัวข้อ: # # # ประกาศ เรื่องเสื้อเว็บบอร์ด รุ่น 4 # # #  (อ่าน 3434 ครั้ง)

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
สวัสดีครับ วันนี้ผมได้สอบถามโรงงานเสื้อเรื่องความคืบหน้าในการตัดเย็บเสื้อเว็บบอร์ดของปีนี้

ทางโรงงานแจ้งว่า จะจัดส่งเสื้อไปยังที่วัดบางพระ ใน วันอาทิตย์ที่  26 อย่างช้าไม่เกินวันที่  27

และทางทีมงานนำโดยหลวงพี่เก่ง จะจัดส่งพัสดุ ในวัน รุ่งขึ้น คาดว่าเป็นวันที่ 27 หรือวันที่ 28

ถ้าไม่มีเหตุสุดวิสัย ผมคาดว่าเสื้อคงจะส่งถึง ท่านสมาชิก ประมาณวันที่ 1 มีนาคม 2555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.พ. 2555, 04:51:18 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ทวีศักดิ์

• ปัญจมะ
  • ศิษย์บางพระ
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ  :054:
จงยิ้มสู้ จงอยู่อย่างยิ้มสู้กับสิ่งที่ลำบาก

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
รับทราบครับผม :053: :053: :053:
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
~ขอบคุณสำหรับข่าวสารนะค๊ะ.....
ตื่นเต้นจังเลยค่ะ...
^_______^

:008: :008:

ออฟไลน์ Champ14Za

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ
รบกวนสอบถามอีกหน่อยนะครับ
ก่อนส่งนำเสื้อทั้งหมดไปขอบารมีจากหลวงพ่อด้วยใช่มั้ยครับผม

หลังจากตัดเย็บเสร็จแล้วจะนำไปขอบารมีจากหลวงพ่อเปิ่นและขอความเมตตาจากหลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสปลุกเสก
เพื่อความเป็นศิริมงคลกับสมาชิกทุกๆ ท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
รับทราบครับท่าน...ขอบคุณมากๆครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
แล้วถ้า วันอาทิตย์ผมไปรับเสื้อที่วัดเอง จะได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ขอบคุณครับ
รบกวนสอบถามอีกหน่อยนะครับ
ก่อนส่งนำเสื้อทั้งหมดไปขอบารมีจากหลวงพ่อด้วยใช่มั้ยครับผม

หลังจากตัดเย็บเสร็จแล้วจะนำไปขอบารมีจากหลวงพ่อเปิ่นและขอความเมตตาจากหลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสปลุกเสก
เพื่อความเป็นศิริมงคลกับสมาชิกทุกๆ ท่านด้วยครับ
ตามที่ลงรายละเอียดในกระทู้สั่งจองเสื้อที่ระลึกรุ่น ๔ ครับ

แล้วถ้า วันอาทิตย์ผมไปรับเสื้อที่วัดเอง จะได้หรือเปล่าครับ

• จตุตถะ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ chaidet076

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใจจดใจจ่อมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
ตอบ: # # # ประกาศ เรื่องเสื้อเว็บบอร์ด รุ่น 4 # # #
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 02:10:28 »
งานนี้สงสัยต้องให้คนมาช่วยซะหน่อยแล้วล่ะ

ออฟไลน์ toomeras

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: # # # ประกาศ เรื่องเสื้อเว็บบอร์ด รุ่น 4 # # #
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ก.พ. 2555, 03:05:03 »
ขอบคุณท่านโองการยันนะรังสีที่แจ้งข่าวให้ชาวเว็บฯ ทราบครับ ตื่นเต้นมากๆ แล้วพบกันวันไหว้ครูครับทุกท่าน

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.พ. 2555, 08:02:09 โดย หลวงพี่เก่ง »

ออฟไลน์ เสือสำนึก

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 27 ก.พ. 2555, 09:08:09 »
ขอบคุณครับ พี่นน :054:
  "อย่าเห็นแก่ประโยชน์ส่วนตน
มากกว่าผลประโยชน์ของส่วนรวม"

ออฟไลน์ CHARATORN

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 27 ก.พ. 2555, 09:58:17 »
ขอบคูรมากๆครับ  สำหรับข่าวสาร

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 10:05:23 »
กราบนมัสการ หลวงพี่เก่ง

คือ ผม CHARATORN ยังไม่ได้รับเสื้อเลยครับ
ผมอยู่ลำดับที่63 ครับ

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 10:36:56 »
กราบนมัสการ หลวงพี่เก่ง

คือ ผม CHARATORN ยังไม่ได้รับเสื้อเลยครับ
ผมอยู่ลำดับที่63 ครับ

~ขอบคุณนะค๊ะ......ที่แจ้งมาให้ทราบ...
ดิฉันได้โทรประสานงานให้แล้วนะค๊ะ...เดี๋ยวทางทีมงานจะตรวจสอบให้ค่ะ...

:001: :001:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 11:12:30 »
ขอบคุณมากๆนะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 05:59:30 »
ขอโทษนะครับ ผมยังไม่ได้เสื้อเลยแล้วพรุ่งนี้ก็วันไหว้ครูแล้วด้วย
ตกลงจะเป็นยังงัยครับ จะให้ผมไปรับหน้างานหรือเปล่าครับ

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 07:00:51 »
เสื้อสวยมากครับ !!! วันนี้ผมไปรับจากมือหลวงพี่เก่งเองครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มี.ค. 2555, 07:01:31 โดย Legend13 »

ออฟไลน์ tung

• จตุตถะ
  • ...ศรัทธาจึงแสวงหา...
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 07:36:24 »
ได้รับเสื้อแล้วครับ :015:

ออฟไลน์ artcokes

• จตุตถะ
  • สัมมาอะระหัง ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 08:19:03 »
ขอบคุณพี่เวฟครับสวยขลังครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 09:15:54 »
เสื้อสวยมากๆครับ..ได้รับเรียบร้อยแล้วขอบคุณมากมายครับ :054: :054: :054: :054: :054: :054:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 มี.ค. 2555, 10:23:16 »
งั้นก็คงมีแต่ผมที่ยังไม่ได้เสื้อครับ
และยังไม่รู้จะได้วันไหนด้วยครับ ไม่เห็นมีใครติดต่อหรือบอกอะไรเลยครับ
พรุ่งนี้ผมคงไม่ได้ใส่เสื้อรุ่นที่๔ ไปครับ

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 03 มี.ค. 2555, 02:13:59 »
ผมสั่งจองเสื้อ ระบุไปว่ารับที่วัด
ปรากฏว่าเสื้อจัดส่งไปที่บ้านผม
ผมไม่ได้เข้าบ้านเลยมาวัดเลย อดใส่เสื้อตอนวันงานไหว้ครูเลย......
นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ