๒๐ พ.ค. ๖๒, ๑๐:๔๑:๔๓ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเชื่อ ความศรัทธา สมาธิ จิตวิณญาณ ภาคที่ 2 <ปี 2555>  (อ่าน ๓๕๔๔ ครั้ง)
ข้าวหลามตัด
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๔๖๗๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๖ วัน, ๓ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๓๑
  รับขอบคุณ: ๓๕๘๓

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๓๔%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๐:๐๘:๒๕ »

สวัสดีครับพี่ๆน้องๆวันนี้ชาวเว็ปบางพระทุกท่านครับ รูปที่ผมจะลงคราวนี้เป็นบางส่วนของงานไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นประจำปี 2555
นะครับเลยเอามาลงให้ดูก่อนครับ <เป็นบางส่วนเท่านั้นนะครับ>
เชิญชมได้เลยครับ

๖๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ที_lowrider, bangphralism, paksuda, umpawan, Tiger Number NINE, เจดต์, andamanpooh, jackz, blackknight, NONGEAR44, ชาญ, โองการยันนะรังสี, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, คนรักษ์พระ, หนึ่ง, k_r_u_n_g, holiday, nok2009, รวี สัจจะ..., amazing2511, KsT-YNV, yout, เผ่าพงษ์พระกฤษณะ, เสือเดือนแปด, Nagasia, รุท หมัดหนักครับ, payom37, Nick_Samchuk, Toyy, khum, karnpong, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, somboon matkeaw, Monthon, pomturbo, Nick_Charansarom, shagath, nissangtr, ทรงกลด, to, abugracia, ice.bangyai, หนอน-*ณ.ลำปาง, aehjomthong, aggie_kmitl, Jakkrit, cotton8088, berm, suphatcha, สองแถว, ราหู, อ๊อด บางลี่, สุวรรณปักษี, WARLORD88, ณ.อยุธยา, เสือสำนึก, KITTITUCH, Br2518, TECHTHEP, banmung, saken6009, espada

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ข้าวหลามตัด
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๔๖๗๙

๖ วัน, ๓ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๓๑
  รับขอบคุณ: ๓๕๘๓

ระดับความสามารถ: ๑๓
ประสบการณ์: ๓๔%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๐:๑๒:๑๒ »

ยังมีอีกนะครับ ติดตามชมกันต่อไปนะครับ  ในหัวข้อ งานไหว้ครูวัดบางพระประจำปี 2555   
๒๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: bangphralism, umpawan, Tiger Number NINE, เจดต์, ~เสน่ห์ack01~, andamanpooh, โองการยันนะรังสี, NONGEAR44, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, คนรักษ์พระ, หนึ่ง, nok2009, KsT-YNV, yout, รุท หมัดหนักครับ, Toyy, khum, จิ๋ววัดตะกล่ำ, karnpong, ทรงกลด, to, abugracia, cotton8088, ราหู, สุวรรณปักษี, TECHTHEP, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๐:๑๓:๒๕ โดย ข้าวหลามตัด » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ITSARA
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๑๕๘๙

๑๓ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๖

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๕๐%
พลังชีวิต: ๐%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๐:๕๐:๑๑ »

"พลังและความศรัทธา"
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, คนรักษ์พระ, KsT-YNV, ทรงกลด, ราหู, สุวรรณปักษี, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๘๑

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๑:๕๙:๑๕ »

ถ่ายรูปได้สวยเฉียบเหมือนเดิมเลยนะครับพี่  

กราบมนัสการพระอาจารย์ทุกท่านครับ ...ปีนี้คนเยอะมากครับ พลังแห่งความศรัทธายิ่งใหญ่มากครับ  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: คนรักษ์พระ, k_r_u_n_g, รุท หมัดหนักครับ, ราหู, อ๊อด บางลี่, สุวรรณปักษี, banmung

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๑:๕๙:๕๙ โดย ~@เสน่ห์เอ็ม@~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

๔๗ วัน, ๒ ชั่วโมง ๑๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๒๘๑๖

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๖%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๒:๐๐:๓๑ »

นี่คืออีกหนึ่งแรงของศิษย์วัดบางพระ เสียสละแรงกายแรงใจ และเต็มเปี่ยมด้วยความสามารถ

จึงได้รูปทีสวยๆและความหมายดีๆ มาฝากให้พวกเราได้ดูและเก็บไว้ในความทรงจำตลอดไปครับ  

ขอบคุณมากครับ  น้องจ๊อบ  
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: คนรักษ์พระ, k_r_u_n_g, รุท หมัดหนักครับ, ราหู, อ๊อด บางลี่, สุวรรณปักษี, saken6009

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๒:๐๐:๕๕ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

fork0
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๑๐

๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๑ นาที

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๗
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๔

ชายชาติทหาร

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๗%

forksexy@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๒:๐๗:๒๒ »

สุดยอดครับพี่ วันนี้ พี่ ข้าวหลามหล่อมาก เสื้อเทายืนกลางลานเลย 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: คนรักษ์พระ, ราหู, สุวรรณปักษี

fork0
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๐๑๐

๗ วัน, ๓ ชั่วโมง ๑ นาที

บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครอง

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๘๗
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๔

ชายชาติทหาร

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๔๗%

forksexy@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๒:๑๓:๒๓ »

เมื่อคืนเงียบมาก แต่พอเช้าวันนี้ เหมือนเดิมเลย

ขอแชร์ ภาพด้วยนะครับ ผม อาจจะไม่ชัดครับ ฝีมือบ้านๆ เขาถ่ายกันครับ อิอิ

๑๘ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, k_r_u_n_g, nok2009, รวี สัจจะ..., เสือเดือนแปด, Nagasia, paksuda, khum, somboon matkeaw, Monthon, shagath, ทรงกลด, abugracia, หนอน-*ณ.ลำปาง, aehjomthong, berm, ราหู, สุวรรณปักษี

KsT-YNV
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๖๙๐

๖ วัน, ๑ ชั่วโมง ๓๗ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๒๐๔
  รับขอบคุณ: ๑๖๔๙

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๑๔
ประสบการณ์: ๑๖%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๑๐:๓๑:๑๔ »

จะรอชมทั้งวันเลยครับ พี่ข้าวหลามตัด
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ, ราหู, สุวรรณปักษี

บางสิ่งอาจไม่เห็นด้วยตา แต่รับรู้ด้วยความรู้สึก
"
มิ้นพระประแดง
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๐๓๗

๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๒๓ นาที

สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง

ขอบคุณแล้ว: ๔๙
  รับขอบคุณ: ๑๗๑

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๘๘%

mintinlove1@hotmail.com
« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๑๐:๔๔:๔๒ »

ขออนุญาตก็อปภาพหลวงพ่อต้อยนะคับจะเอาไปย่อแล้วเอามาไว้ที่คออะคับ :114: :114:

ถ้ามีภาพหลวงพ่อต้อยช่วยเอามาลงไว้มั้งนะคับผมอยากได้อิอิอิ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ทรงกลด, ราหู, สุวรรณปักษี

ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
เผ่าพงษ์พระกฤษณะ
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๗๕๒๗

๑๗๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓๗ นาที

วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก

ขอบคุณแล้ว: ๘๐๑
  รับขอบคุณ: ๔๕๗๕

วัดทุ่งเซียด-อุโบสถกลางน้ำศิลปศรีวิชัยแห่งแรก

จังหวัด: สุราษฏร์ธานี

ระดับความสามารถ: ๒๑
ประสบการณ์: ๖๕%

jamataveelongboat@hotmail.com
ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๑๔:๐๗:๕๓ »

ขอบคุณสำหรับภาพ สวยๆ ให้ผู้ที่อยู่แดนไกลได้รับชมกันครับ

ชอบการโทนสีและอารมณ์ การโพรเซส ภาพครับ อยากทำเป็นบ้างแต่ ไม่มีความรู้เลย

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ทรงกลด, ราหู, สุวรรณปักษี

รุท หมัดหนักครับ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๕๓๒๘

๑๕ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๐๔๘
  รับขอบคุณ: ๙๓๖๗

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๓๙
ประสบการณ์: ๑๔%

bassudza501@hotmail.com
« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๑๔:๒๓:๕๗ »

สวยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ทรงกลด, ราหู

รักและศรัทธา
abugracia
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๔๔๖๘

๓ ชั่วโมง ๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๓
  รับขอบคุณ: ๑๕

จังหวัด: กาญจนบุรี

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๕ มี.ค. ๕๕, ๑๙:๕๙:๐๙ »

ภาพสวยมาก เลยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู

ice.bangyai
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๑๗๘

๑๑ วัน, ๑๑ ชั่วโมง ๔๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๙๐๕
  รับขอบคุณ: ๔๔๓

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๙๑%

Nattapon meetest
« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๕ มี.ค. ๕๕, ๒๐:๓๐:๑๕ »

จะมีรูปผมติดบ้างไหมเอ่ย

aggie_kmitl
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๙๖๑

๑๐ ชั่วโมง ๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๘๓
  รับขอบคุณ: ๓๕

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๘๘%

« ตอบ #13 เมื่อ: ๐๖ มี.ค. ๕๕, ๐๐:๔๔:๓๑ »

สุดยอดภาพสวยงาม และแสดงถึงพลังแห่งศรัทธา ไร้คำบรรยาย จริงๆ 

จิตเต อสังกิลิฏเฐ สุคติ ปาฏิกังขา
ณ.อยุธยา
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๓๖๔๔

๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๑๔ นาที

"รักแม่มากครับ"

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๐๕๕๙
  รับขอบคุณ: ๕๘๐๙

"ชาติหน้า-ไม่ขอ-มาเกิด"

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา

ระดับความสามารถ: ๓๐
ประสบการณ์: ๑๓%

« ตอบ #14 เมื่อ: ๐๓ เม.ย. ๕๕, ๑๔:๐๓:๑๐ »

ขอบคุนมากนะครับสำหรับภาพ ขอเกบไว้สัก1-2ภาพนะครับผม

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์