๑๙ ก.ย. ๕๗, ๐๘:๔๓:๑๘ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานไหว้ครูปีนี้ทางวัดบางพระไม่ได้เปิดเสียงของหลวงพ่อเปิ่น เลยครับ  (อ่าน ๒๐๑๒ ครั้ง)
พัน ร. มทบ.๑๑
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๑

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๐ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๑๖๒๑
  รับขอบคุณ: ๒๙๔๘

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๗๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๒:๒๓:๐๗ »

เห็นงานไหว้ครูในปีก่อนๆจะมีเสียงของหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เจดต์, holiday, arada, karnpong, Tiger Number NINE, รุท หมัดหนักครับ, yout, khum, Nick_Charansarom, tum72, ตามพรลิงค์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๒:๒๓:๔๙ โดย พัน ร. มทบ.๑๑ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
SKYLINE R33
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๔๔๐

๑ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๕๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ของดีใครก็หาได้แต่การทำดีต้องมั่นเพียร

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๓๕%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๒:๔๒:๑๗ »

ใช่ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, yout

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

วันนี้คุณทำบุญแล้วหรือยัง
~@เสน่ห์เอ็ม@~
เด็กวัด
ลำดับสมาชิก: ๑๙๙๐

๔๑ วัน, ๒๐ ชั่วโมง ๔๓ นาที

ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๒๘๕
  รับขอบคุณ: ๒๔๘๗๗

ศิษวัดบางพระ

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๖๒
ประสบการณ์: ๕๓%
พลังชีวิต: ๐.๕%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๓:๐๐:๓๘ »

คงต้องมีเหตุและผลครับ  งานนี้ทำพิธีท่านก็อันเชิญบารมีหลวงปู่และครูบาอาจารย์แล้วครับ
หากศรัทธาในครูบาอาจารย์เต็ม  100  ก็อย่าได้สงสัย ขอให้ใจนึกถึงหลวงปู่ใว้   และครูบาอาจารย์เป็นพอครับ
คงเข้าใจว่าศรัทธาเต็ม100 นะครับ   
๒๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tom2007, k_r_u_n_g, tor.20, พัน ร. มทบ.๑๑, arada, karnpong, คนรักษ์พระ, Tiger Number NINE, KsT-YNV, bangphralism, ~เสน่ห์ack01~, รุท หมัดหนักครับ, yout, khum, ที_lowrider, โยคี, WARLORD88, Nutcha, อ๊อด บางลี่, t@o, tum72, Jakkrit, ราหู, berth1999, c@kan, naikai

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

singhanart
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๗๙๕

๗ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๓๘๓

ประสบการณ์: ๓๐%
พลังชีวิต: ๐.๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๓:๐๙:๓๑ »

ผมเองก็อยากทราบเหมือนกัน

หากบางสิ่งเคยมีและหายไป แต่มีอีกสิ่งเกิดขึ้นแทน นั่นคือคำตอบ

ด้วยความเคารพ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: karnpong, Tiger Number NINE, yout, tum72, tonfaiss

}สิงห์ลายเสือ{

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก
โองการยันนะรังสี
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๓

๔๖ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๕๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๓๘๔
  รับขอบคุณ: ๑๒๗๕๙

หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๔%
พลังชีวิต: ๕.๕%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๓:๑๘:๐๒ »

ผมว่าถ้าเป็นการจัดงานที่ครูอาจารย์ของเราท่านกำหนดมา เราอย่าได้ไปคิดสงสัยอันใดเลย  

แล้วขอแจ้งให้ทราบว่า การนำไฟล์เสียงการให้พรของหลวงปู่มาเปิดเมื่อเสร็จงานพิธีไหว้ครู

ก็เพิ่งจะนำมาเปิดเมื่อไม่น่าจะเกิน 2 ปี ที่ผ่านมานี้เอง ซึ่งถ้าย้อนเวลาไปก่อนหน้านี้

ซักหลายๆปีก่อนนี้ ก็ไม่เคยมีการเปิดไฟล์เสียงในตอนที่เสร็จจากพิธีดังกล่าว  
๒๔ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: k_r_u_n_g, dubleblue, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, พัน ร. มทบ.๑๑, nok2009, karnpong, คนรักษ์พระ, Tiger Number NINE, bangphralism, seaghost, ~เสน่ห์ack01~, yout, khum, รุท หมัดหนักครับ, โยคี, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ta-keng, อ๊อด บางลี่, tum72, Jakkrit, ราหู, berth1999, c@kan, naikai

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๓:๒๗:๐๔ โดย โองการยันนะรังสี » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

singhanart
ฉัฏฐะ

**

« ตอบ #5 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๓:๒๕:๒๔ »

ผมว่าถ้าเป็นการจัดงานที่ครูอาจารย์ของเราท่านกำหนดมา เราอย่าได้ไปคิดสงสัยอันใดเลย 

แล้วขอแจ้งให้ทราบว่า การนำไฟล์เสียงการให้พรของหลวงปู่มาเปิดเมื่อเสร็จงานพิธีไหว้ครู

ก็เพิ่งจะนำมาเปิดเมื่อสักไม่น่าจะเกิน 2 ปี ที่ผ่านมานี้เอง ซึ่งถ้าย้อนเวลาไปก่อนหน้านี้

สักหลายๆปีก่อนนี้ ก็ไม่เคยมีการเปิดไฟล์เสียงในตอนที่เสร็จจากพิธีดังกล่าว 

ขอบคุณครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: Tiger Number NINE, yout, c@kan

ชาญ
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๓๓๘๖

๑๓ วัน, ๙ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๕
  รับขอบคุณ: ๕๓๓๓

นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๒๒%
พลังชีวิต: ๐.๘%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๐๓ มี.ค. ๕๕, ๒๓:๕๒:๒๑ »

ปีนี้คนเยอะจริงๆ จะเป็นลม นั่นละครับ หลังจากเริ่ม ประพรมน้ำมนต์ คนจะเข้าก็จะเข้า(ไปรับน้ำมนต์) คนในพิธีก็ดันออกมา

พลังแห่งการ ศรัทธา บารมี หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

ก็ไม่ต้องแปลกใจเลยว่า มันจะวุ่นวายกันขนาดไหน

ปีหน้าพบกันใหม่ครับ งานไหว้ครู วัดบางพระ
๒๖ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tor.20, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, พัน ร. มทบ.๑๑, nok2009, arada, karnpong, คนรักษ์พระ, Tiger Number NINE, bangphralism, seaghost, ice.bangyai, ~เสน่ห์ack01~, รุท หมัดหนักครับ, yout, abugracia, khum, เจดต์, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ta-keng, อ๊อด บางลี่, tum72, Jakkrit, ราหู, tuxky, c@kan, จิ๋ววัดตะกล่ำ

karnpong
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๔๔๔

๑๑ วัน, ๑๒ ชั่วโมง ๑๐ นาที

ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ

ขอบคุณแล้ว: ๙๘๕
  รับขอบคุณ: ๕๔๓

23 ตุลาคม 2554

จังหวัด: เชียงราย

ระดับความสามารถ: ๘
ประสบการณ์: ๐%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๐๘:๐๗:๔๕ »

พลังแห่งความศรัทธาต่อหลวงปู่เปิ่นนั้นยิ่งใหญ่จริง ๆ ซึ่งครั้งนี้ก็เป็นครั้งแรกของผมกับงานไหว้ครูหลวงปู่เปิ่น และได้เห็นคลื่นมหาชนลูกศิษย์ของหลวงปู่เข้ามาร่วมพิธี ทำให้เกิดความปลื้มปิติ ยินดีเป็นอย่างมากครับที่ได้มีโอกาสเข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ ถึงแม้จะไม่ได้นำเสียงของหลวงปู่มาเปิดให้ลูกศิษย์ได้ฟังกันก็ตาม แต่จิตที่เราได้ระลึกถึงหลวงปู่ที่อยู่ในระหว่างการสวดพิธีนั้นทำให้ผมนั้นน้ำตาซึมออกมาด้วยความที่มันกลั้นไม่อยู่จริง ๆ ครับ 
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: คนรักษ์พระ, Tiger Number NINE, bangphralism, รุท หมัดหนักครับ, yout, khum, เจดต์, อ๊อด บางลี่, tum72, Jakkrit, ราหู

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๐๘:๑๑:๒๓ โดย karnpong » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง
singhanart
ฉัฏฐะ

**

« ตอบ #8 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๐๙:๑๐:๓๕ »

ปีนี้คนเยอะจริงๆ จะเป็นลม นั่นละครับ หลังจากเริ่ม ประพรมน้ำมนต์ คนจะเข้าก็จะเข้า(ไปรับน้ำมนต์) คนในพิธีก็ดันออกมา

พลังแห่งการ ศรัทธา บารมี หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ

ก็ไม่ต้องแปลกใจเลยว่า มันจะวุ่นวายกันขนาดไหน

ปีหน้าพบกันใหม่ครับ งานไหว้ครู วัดบางพระ

สวัสดีครับ
ต้องขอขอบคุณพี่ชาญอีกครั้ง ถ้าผมไม่เจอพี่ ผมหาคุณเอ๊กซ์ไม่เจอแน่ๆ
ภูมิใจครับ เราไปทางไหนก็พบแต่พี่ๆน้องๆสายวัดบางพระ ไม่ใช่แต่ที่วัดนะครับไปที่จังหวัดอื่นเราก็พบเหมือนกัน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, yout, ชาญ, เจดต์, c@kan

sompob
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๗๐๘๐

๑๐ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๓๑

ระดับความสามารถ: ๓
ประสบการณ์: ๔๕%
พลังชีวิต: ๐.๔%

« ตอบ #9 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๑๔:๕๑:๔๓ »

ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นมากครับ
ในความรู้สึกส่วนตัวก็ยังอยากได้ยินเสียงหลวงพ่อเปิ่นให้พรครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: yout

abugracia
ทุติยะ
ลำดับสมาชิก: ๔๔๖๘

๓ ชั่วโมง ๔ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๓๓
  รับขอบคุณ: ๑๕

จังหวัด: กาญจนบุรี

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๑๗:๒๙:๑๒ »

ปีที่แล้ว ถ้าจำไม่ผิดว่าว่ามีเปิด นะครับ แต่พอเปิด จะวุ่นวายมาก
ปีนี้ก็ยังแปลกใจอยู่ ว่าทำไมไม่เปิด
ชาญ
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๓๓๘๖

๑๓ วัน, ๙ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๑๘๕
  รับขอบคุณ: ๕๓๓๓

นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

ระดับความสามารถ: ๑๙
ประสบการณ์: ๒๒%

« ตอบ #11 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๒๑:๓๐:๔๗ »

สวัสดีครับ
ต้องขอขอบคุณพี่ชาญอีกครั้ง ถ้าผมไม่เจอพี่ ผมหาคุณเอ๊กซ์ไม่เจอแน่ๆ
ภูมิใจครับ เราไปทางไหนก็พบแต่พี่ๆน้องๆสายวัดบางพระ ไม่ใช่แต่ที่วัดนะครับไปที่จังหวัดอื่นเราก็พบเหมือนกัน

ยินดีด้วยครับ กับสิ่งดีดีที่ใด้กลับไป เวลามาเยือน วัดบางพระ   มีโอกาส คงใด้พบกันอีกครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, ~@เสน่ห์เอ็ม@~

singhanart
ฉัฏฐะ

**

« ตอบ #12 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๒๑:๔๑:๑๓ »

สวัสดีครับ

ยินดีด้วยครับ กับสิ่งดีดีที่ใด้กลับไป เวลามาเยือน วัดบางพระ   มีโอกาส คงใด้พบกันอีกครับ

ด้วยความนับถือ
ผมขอแนะนำตัวนะครับผมเป็นลูกศิษย์ พระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฒโน
บอกกล่าวหลวงพ่อสำอางค์และรับเป่าเป็นศิษย์บางพระแล้วครับ

สิงสักเสือ
derbyrock
คณะกรรมการ
ลำดับสมาชิก: ๓๘๖๘

๓๑ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๓ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๒๘๘๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๘๒๙

สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......

ระดับความสามารถ: ๔๐
ประสบการณ์: ๖๔%
พลังชีวิต: ๑.๑%

derbyrock@hotmail.com
« ตอบ #13 เมื่อ: ๐๔ มี.ค. ๕๕, ๒๒:๑๑:๐๕ »

ถ้าได้ฟังสิ่งที่โฆษกประกาศตลอดขณะพิธีเริ่มจนจบน่าจะเข้าใจได้น่ะครับ ว่าทำไมไม่เปิดเสียงของหลวงพ่อเปิ่น...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: bangphralism, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ท่าจีน, ~@เสน่ห์เอ็ม@~, tum72, ราหู, jindong59

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา
เว็บมาสเตอร์...
ผู้ดูแลระบบ
ลำดับสมาชิก: ๑

๔๔ วัน, ๑๓ ชั่วโมง ๔ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๖๘๕
  รับขอบคุณ: ๕๐๗๙

ระดับความสามารถ: ๑๖
ประสบการณ์: ๖๒%

NSwnch NSwnch
ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #14 เมื่อ: ๐๗ มี.ค. ๕๕, ๒๒:๐๗:๔๐ »

พอดีผิดพลาดทางเทคนิคที่ไม่สามารถแก้ไขได้ในขณะนั้น

กราบขออภัยลูกศิษย์ทุกๆท่านอย่างสุดซึ้งครับ 
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, WARLORD88, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), berth1999, พัน ร. มทบ.๑๑, tuxky, bangphralism, c@kan, naikai, Br2518

เฟสบุ๊ค วัดบางพระ จ.นครปฐม (หลวงพ่อเปิ่น)
www.facebook.com/bp.or.th
หลวงพี่เก่ง
ล่องลอย
ลำดับสมาชิก: ๖๐๖๒

๖ วัน, ๘ ชั่วโมง ๙ นาที

สำนักงานวัดบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๒๕๓
  รับขอบคุณ: ๒๐๗๖

สุเมโธภิกฺขุ

ระดับความสามารถ: ๙
ประสบการณ์: ๗๙%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #15 เมื่อ: ๐๘ มี.ค. ๕๕, ๑๙:๔๒:๔๗ »

พอดีผิดพลาดทางเทคนิคที่ไม่สามารถแก้ไขได้ในขณะนั้น

กราบขออภัยลูกศิษย์ทุกๆท่านอย่างสุดซึ้งครับ 

ขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับ 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์), singhanart, พัน ร. มทบ.๑๑, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, c@kan

singhanart
ฉัฏฐะ

**

« ตอบ #16 เมื่อ: ๐๘ มี.ค. ๕๕, ๒๐:๕๔:๕๑ »

สาธุ

ผมเห็นหลวงพี่ทำงานอย่างหนักตั้งแต่วันที่ ๑มีนาคม๒๕๕๕ แล้วครับ

พอดีผมไปส่งพระที่วัดบางพระพอดี

ใครได้เห็นหลวงพี่ทำงาน ก็จะมีแต่ยิ่งนับถือท่านครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, c@kan

~เสน่ห์ต้นน้ำ~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๘๗๘

๔๐ วัน, ๒ ชั่วโมง ๒๐ นาที

ลูกบางพระ

ขอบคุณแล้ว: ๓๗๒๗๘
  รับขอบคุณ: ๑๖๗๖๘

แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

ระดับความสามารถ: ๔๖
ประสบการณ์: ๓๑%
พลังชีวิต: ๗.๙%

« ตอบ #17 เมื่อ: ๐๙ มี.ค. ๕๕, ๐๑:๕๐:๓๗ »

กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ
แค่นี้หลวงพี่ก็ไม่ค่อยมีเวลาได้พักผ่อนอยู่แล้ว ผมคนนึงล่ะที่หลวงพี่บ่นให้ฟังว่า ยังหาไฟล์เสียงของหลวงปู่ยังไม่เจอเลย
แล้วหลวงพี่ก็เปิดคอมทิ้งไว้แล้วก็เดินไปทำงานอย่างอื่นต่อซึ่งมันมากมายและเยอะเหลือเกิน.....

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ท่าจีน, c@kan, ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๐๙ มี.ค. ๕๕, ๐๑:๕๓:๑๐ โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บารมีหลวงพ่อเปิ่ล
ปฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๖๖๗

๓๗ นาที

*

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ:

ระดับความสามารถ: ๑
ประสบการณ์: ๒๐%

« ตอบ #18 เมื่อ: ๒๒ มี.ค. ๕๕, ๑๘:๓๕:๒๗ »

พอดีชีดีมันหายอ่ะคับ
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์