ผู้เขียน หัวข้อ: งานไหว้ครูปีนี้ทางวัดบางพระไม่ได้เปิดเสียงของหลวงพ่อเปิ่น เลยครับ  (อ่าน 3873 ครั้ง)

ออฟไลน์ พัน ร. มทบ.๑๑

• สัตตมะ
  • **
เห็นงานไหว้ครูในปีก่อนๆจะมีเสียงของหลวงพ่อเปิ่นด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2555, 10:23:49 โดย พัน ร. มทบ.๑๑ »

ออฟไลน์ SKYLINE R33

• จตุตถะ
  • ของดีใครก็หาได้แต่การทำดีต้องมั่นเพียร
วันนี้คุณทำบุญแล้วหรือยัง

ออฟไลน์ ~@เสน่ห์เอ็ม@~

• ขอนอบน้อมแด่พระรัตนตรัย พระคุณบิดามารดาผู้มีพระคุณ แล ครูบาอาจารย์ผู้เกื้อหนุน สาธุ..
  • เด็กวัด
  • ศิษวัดบางพระ
คงต้องมีเหตุและผลครับ  งานนี้ทำพิธีท่านก็อันเชิญบารมีหลวงปู่และครูบาอาจารย์แล้วครับ
หากศรัทธาในครูบาอาจารย์เต็ม  100  ก็อย่าได้สงสัย ขอให้ใจนึกถึงหลวงปู่ใว้   และครูบาอาจารย์เป็นพอครับ
คงเข้าใจว่าศรัทธาเต็ม100 นะครับ   

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมเองก็อยากทราบเหมือนกัน

หากบางสิ่งเคยมีและหายไป แต่มีอีกสิ่งเกิดขึ้นแทน นั่นคือคำตอบ

ด้วยความเคารพ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ผมว่าถ้าเป็นการจัดงานที่ครูอาจารย์ของเราท่านกำหนดมา เราอย่าได้ไปคิดสงสัยอันใดเลย  :010:

แล้วขอแจ้งให้ทราบว่า การนำไฟล์เสียงการให้พรของหลวงปู่มาเปิดเมื่อเสร็จงานพิธีไหว้ครู

ก็เพิ่งจะนำมาเปิดเมื่อไม่น่าจะเกิน 2 ปี ที่ผ่านมานี้เอง ซึ่งถ้าย้อนเวลาไปก่อนหน้านี้

ซักหลายๆปีก่อนนี้ ก็ไม่เคยมีการเปิดไฟล์เสียงในตอนที่เสร็จจากพิธีดังกล่าว  :089:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 มี.ค. 2555, 11:27:04 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมว่าถ้าเป็นการจัดงานที่ครูอาจารย์ของเราท่านกำหนดมา เราอย่าได้ไปคิดสงสัยอันใดเลย  :010:

แล้วขอแจ้งให้ทราบว่า การนำไฟล์เสียงการให้พรของหลวงปู่มาเปิดเมื่อเสร็จงานพิธีไหว้ครู

ก็เพิ่งจะนำมาเปิดเมื่อสักไม่น่าจะเกิน 2 ปี ที่ผ่านมานี้เอง ซึ่งถ้าย้อนเวลาไปก่อนหน้านี้

สักหลายๆปีก่อนนี้ ก็ไม่เคยมีการเปิดไฟล์เสียงในตอนที่เสร็จจากพิธีดังกล่าว  :089:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ปีนี้คนเยอะจริงๆ จะเป็นลม นั่นละครับ หลังจากเริ่ม ประพรมน้ำมนต์ คนจะเข้าก็จะเข้า(ไปรับน้ำมนต์) คนในพิธีก็ดันออกมา :010:

พลังแห่งการ ศรัทธา บารมี หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ :054:

ก็ไม่ต้องแปลกใจเลยว่า มันจะวุ่นวายกันขนาดไหน :010:

ปีหน้าพบกันใหม่ครับ งานไหว้ครู วัดบางพระ :054:

ออฟไลน์ karnpong

• ขยัน อดทน อดกลั้น มีสติ
  • สัตตมะ
  • **
  • 23 ตุลาคม 2554
พลังแห่งความศรัทธาต่อหลวงปู่เปิ่นนั้นยิ่งใหญ่จริง ๆ ซึ่งครั้งนี้ก็เป็นครั้งแรกของผมกับงานไหว้ครูหลวงปู่เปิ่น และได้เห็นคลื่นมหาชนลูกศิษย์ของหลวงปู่เข้ามาร่วมพิธี ทำให้เกิดความปลื้มปิติ ยินดีเป็นอย่างมากครับที่ได้มีโอกาสเข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ ถึงแม้จะไม่ได้นำเสียงของหลวงปู่มาเปิดให้ลูกศิษย์ได้ฟังกันก็ตาม แต่จิตที่เราได้ระลึกถึงหลวงปู่ที่อยู่ในระหว่างการสวดพิธีนั้นทำให้ผมนั้นน้ำตาซึมออกมาด้วยความที่มันกลั้นไม่อยู่จริง ๆ ครับ :054: :054: :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มี.ค. 2555, 08:11:23 โดย karnpong »
ชาตรี แคล้วคลาด กันภัย มหาระงับ ดับทุกข์ สุขล้น พ้นสังขาร การงานรุ่ง พยุงดวง

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ปีนี้คนเยอะจริงๆ จะเป็นลม นั่นละครับ หลังจากเริ่ม ประพรมน้ำมนต์ คนจะเข้าก็จะเข้า(ไปรับน้ำมนต์) คนในพิธีก็ดันออกมา :010:

พลังแห่งการ ศรัทธา บารมี หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ :054:

ก็ไม่ต้องแปลกใจเลยว่า มันจะวุ่นวายกันขนาดไหน :010:

ปีหน้าพบกันใหม่ครับ งานไหว้ครู วัดบางพระ :054:

สวัสดีครับ
ต้องขอขอบคุณพี่ชาญอีกครั้ง ถ้าผมไม่เจอพี่ ผมหาคุณเอ๊กซ์ไม่เจอแน่ๆ
ภูมิใจครับ เราไปทางไหนก็พบแต่พี่ๆน้องๆสายวัดบางพระ ไม่ใช่แต่ที่วัดนะครับไปที่จังหวัดอื่นเราก็พบเหมือนกัน

ออฟไลน์ sompob

• ตติยะ
    • อีเมล
ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่นมากครับ
ในความรู้สึกส่วนตัวก็ยังอยากได้ยินเสียงหลวงพ่อเปิ่นให้พรครับ

ออฟไลน์ abugracia

• ทุติยะ
  • **
ปีที่แล้ว ถ้าจำไม่ผิดว่าว่ามีเปิด นะครับ แต่พอเปิด จะวุ่นวายมาก
ปีนี้ก็ยังแปลกใจอยู่ ว่าทำไมไม่เปิด

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู

สวัสดีครับ
ต้องขอขอบคุณพี่ชาญอีกครั้ง ถ้าผมไม่เจอพี่ ผมหาคุณเอ๊กซ์ไม่เจอแน่ๆ
ภูมิใจครับ เราไปทางไหนก็พบแต่พี่ๆน้องๆสายวัดบางพระ ไม่ใช่แต่ที่วัดนะครับไปที่จังหวัดอื่นเราก็พบเหมือนกัน

ยินดีด้วยครับ กับสิ่งดีดีที่ใด้กลับไป เวลามาเยือน วัดบางพระ :050:  มีโอกาส คงใด้พบกันอีกครับ :050:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

สวัสดีครับ

ยินดีด้วยครับ กับสิ่งดีดีที่ใด้กลับไป เวลามาเยือน วัดบางพระ :050:  มีโอกาส คงใด้พบกันอีกครับ :050:

ด้วยความนับถือ
ผมขอแนะนำตัวนะครับผมเป็นลูกศิษย์ พระอาจารย์สัมพันธ์ วฑฒโน
บอกกล่าวหลวงพ่อสำอางค์และรับเป่าเป็นศิษย์บางพระแล้วครับ

สิงสักเสือ

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ถ้าได้ฟังสิ่งที่โฆษกประกาศตลอดขณะพิธีเริ่มจนจบน่าจะเข้าใจได้น่ะครับ ว่าทำไมไม่เปิดเสียงของหลวงพ่อเปิ่น...

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ เว็บมาสเตอร์...

• ผู้ดูแลระบบ
    • www.bp.or.th

พอดีผิดพลาดทางเทคนิคที่ไม่สามารถแก้ไขได้ในขณะนั้น

กราบขออภัยลูกศิษย์ทุกๆท่านอย่างสุดซึ้งครับ  :054:

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล

พอดีผิดพลาดทางเทคนิคที่ไม่สามารถแก้ไขได้ในขณะนั้น

กราบขออภัยลูกศิษย์ทุกๆท่านอย่างสุดซึ้งครับ  :054:

ขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับ  :001:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับ  :001:

สาธุ

ผมเห็นหลวงพี่ทำงานอย่างหนักตั้งแต่วันที่ ๑มีนาคม๒๕๕๕ แล้วครับ

พอดีผมไปส่งพระที่วัดบางพระพอดี

ใครได้เห็นหลวงพี่ทำงาน ก็จะมีแต่ยิ่งนับถือท่านครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์

กราบขออภัยลูกศิษย์ทุกๆท่านอย่างสุดซึ้งครับ  :054:

ขอรับผิดแต่เพียงผู้เดียวครับ  :001:

กราบนมัสการหลวงพี่เก่งครับ
แค่นี้หลวงพี่ก็ไม่ค่อยมีเวลาได้พักผ่อนอยู่แล้ว ผมคนนึงล่ะที่หลวงพี่บ่นให้ฟังว่า ยังหาไฟล์เสียงของหลวงปู่ยังไม่เจอเลย
แล้วหลวงพี่ก็เปิดคอมทิ้งไว้แล้วก็เดินไปทำงานอย่างอื่นต่อซึ่งมันมากมายและเยอะเหลือเกิน.....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มี.ค. 2555, 01:53:10 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »