ผู้เขียน หัวข้อ: เหรืยญหลวงพ่อเปิ่นขี่หมูใหญ่ทองคำ เบอร์9  (อ่าน 6495 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชาญ

• ผู้อาวุโส
  • นะ เมตตา โม กรุณา พุธ ปราณี ธา ยินดี ยะ เอ็นดู
ตอบ: เหรืยญหลวงพ่อเปิ่นขี่หมูใหญ่ทองคำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มี.ค. 2555, 06:08:27 »
โอ่ วาสนาผมไม่ใด้เห็นซ๊ะแล้ว :074:  ทองคำ :050: หน้าตาเป็นเช่นไร งดงามขนาดไหน :058:

ลงใหม่ครับ ผมไม่เห็นจริงๆ :054:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2555, 06:08:47 โดย ชาญ »

ออฟไลน์ paacen

• จตุตถะ

เหรียญหลวงพ่อเปิ่นขี่หมูใหญ่ทองคำ เบอร์ 9  ติชม  ได้ ครับ 

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
งามครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เหรียญหลวงพ่อเปิ่นขี่หมูใหญ่ทองคำ เบอร์ 9  ติชม  ได้ ครับ 

สวัสดีครับ
ตอนนั้นบูชาจากวัดกี่บาทครับ
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
สวยงาม สุดยอดมากครับ..นับถือๆ :016: :016: :016: :016: :016:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
เป็นพระของท่านเองหรือป่าวเอ่ย คล้ายๆ ยืมรูปเค้ามา ถ้าไม่ใช่ขออภัยนะคับ

ถ้าใช่ขอบอกว่าสุดยอดเลยคับ
:015:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2555, 11:00:12 โดย ท่าจีน »
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

• จตุตถะ

ขอบคูณครับ พระหลวงพ่อเปิ่นขี่หมูเนื้อทองคำno 9 องค์นี้เป็นของผมครับ ผมไม่ได้เอารูปหรือยืมรูปใครมาครับ จำนวนการสร้าง 50 องค์ ตอกหมายเลขทุกองค์ครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
 :074:สุดยอดครับ สวยงามมากๆครับ :053:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ machanu

• ฉัฏฐะ
  • *
สุดยอดครับ.... :054: :054: :054:
ขอบคุณครับที่นำมาให้ศิษย์หลวงปู่ได้ชมกัน

• จตุตถะ
เพื่อความชัดเจน ผมขอลงรูปเพื่มเติม   :054:

ออฟไลน์ เทวาฤทธิ์

• ศิษย์มีครู
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์มีครู
    • อีเมล
สอบถามครับ หลวงปู่นั่งเสือรุ่นนี้ สร้างในคราวเดียวกันกับ หลวงปู่นั่งหมู หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ mmm

• จตุตถะ
    • อีเมล
งามขนาด

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล

ขอบคูณครับ พระหลวงพ่อเปิ่นขี่หมูเนื้อทองคำno 9 องค์นี้เป็นของผมครับ ผมไม่ได้เอารูปหรือยืมรูปใครมาครับ จำนวนการสร้าง 50 องค์ ตอกหมายเลขทุกองค์ครับ
บุญมีวาสนานำมาสู่เจ้าของ  ไม่มีบุญก็......ไปเลื่อยๆ  สวยงาม มากครับ เป็นบุญตาที่แบ่งให้ชม  25;
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• จตุตถะ
สอบถามครับ หลวงปู่นั่งเสือรุ่นนี้ สร้างในคราวเดียวกันกับ หลวงปู่นั่งหมู หรือเปล่าครับ

หลวงพ่อเปื่นหล่อโบราณรุ่นนั่งเสือ  สร้างหอสวดมนต์ปี พศ 2534  ถ้าผมจำไม่ผิด ปีเดียวกันแต่สร้าง คนละครี้ง ครับ

• จตุตถะ

เหรียญหลวงพ่อเปิ่นขี่หมู เนื้อเงิน หลังจาร ถามท่านผู้รู้ สร้างจำนวนกี่เหรียญ  ครับ  แนนนำ ติชมได้  ครับ

ออฟไลน์ lhaosiam29

• ตติยะ
    • อีเมล
สุดยอดคราบ