ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับขอถาคาเสกแป้งครับ  (อ่าน 3741 ครั้ง)

ออฟไลน์ tle1

• จตุตถะ
พี่ๆครับขอถาคาเสกแป้งครับ
« เมื่อ: 14 มี.ค. 2555, 07:07:21 »
คือผมได้เคยตั้งกระทู้เเล้วครั้งหนึงเเละมีคนบอกเเล้วผมได้จดเอาไปให้พี่คนนึ่งในเว็ปนี้ดูท่านบอกว่าไม่มีใครเค้าบอกกันตรงๆหรือให้ครับหรอกของเเบบนี้ผมก็ขอพี่เค้าๆก็ไม่บอกผมอยากได้สักบทไว้ใช้ครับจะมีพี่ๆคนไหนพอจะบอกหรือสอนบ้างครับไม่ต้องบอกในนี้ก็ได้ครับส่งข้อความมาก็ได้ครับอยากได้จริงๆครับ  ขอบพระคุณล่วงหน้าเลยนะครับขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
ตอบ: พี่ๆครับขอถาคาเสกแป้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 มี.ค. 2555, 09:52:33 »
คาถาบทอื่นผมไม่รู้
เคยใช้แต่บทที่ 8 ของคาถาชินบัญชร
"ปุณโณ อังคุลิมาโล จะ        อุปาลี นันทะสีวะลี
เถรา ปัญจะ อิเม ชาตา          นะลาเฏ ตีละกา มะมะ"
ใช้ได้ทั้งเสกน้ำล้างหน้า เสกแป้ง เมตตาดีมากครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ