ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ทุกท่านครับ  (อ่าน 920 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mossquito

• ทุติยะ
  • **
พี่ๆ ทุกท่านครับ
« เมื่อ: 17 มี.ค. 2555, 11:30:28 »
พี่ๆคับ ผมไม่ได้ไปงานไหว้ครู เนื่องจาก ติดสอบ นี่จะเป็นอะไรมั้ยครับ
-ผมเผลอไปลอดราวตากผ้าซะแล้วอ่าคับ ตอนแรก ก็ตั้งใจไม่ลอกเพราะเห็นแล้ว แต่ สุดท้ายเผลอลอดไป

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
ตอบ: พี่ๆ ทุกท่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มี.ค. 2555, 10:35:01 »
ไม่ต้องคิดมากนะครับ ของมันไม่เสื่อมง่ายๆๆหรอกครับ เเต่ที่เสื่อมคือจิตใจเราเองครับ หมั่นขึ้นคาถาภาวนาเสกกิน ให้รู้ไปสิว่าจะเสื่อม มีดยิ่งลับยิ่งคม ของไม่มีเสื่อมหรอกครับมีเเต่ถอย ถ้าเราหมั่นภาวนาก็ยากครับที่จะเสื่อม เเต่ถ้าผิดเมียเค้ารับรองได้ครับว่า ไม่มีสิ่งไหนอยู่ครับ เพราะฉะนั้นอยู่ที่จิตใจครับ  ขอบคุณครับ

***อิสระชนคนนครศรีฯ***