ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลงนะหน้าทอง สาริกา หรือสัก แต่ไม่มีความรู้เลยค่ะ รบกวนผู้รู้แบ่งปันด้วยค่ะ  (อ่าน 2873 ครั้ง)

ออฟไลน์ fonkara

• ทุติยะ
  • **
คือเราทำงานด้านค้าขายนะคะ ทุกวันนี้ขายของกิน แต่ว่าขายแทบไม่ได้เลย วันนึงๆขายได้100 กว่าบาท  หรือบางวัน50 บาท เงินก็ไม่มีเก็บเลยค่ะ  คือพูดง่ายๆว่า แย่มากๆ  ส่วนกลางคืนก็ไปรับจ๊อบทำงานคาราโอเกะ ได้เงินบ้าง ไม่ได้บ้าง หนี้สินตอนนี้ก็เยอะค่ะ เลยอยากลงนะหน้าทอง หรือสาริกา  ไม่ทราบว่า เราต้องลงแบบไหนคะ  เราอยากค้าขายได้มากๆ  และงานกลางคืน ก็อยากให้มีลูกค้ามาติดเยอะ ประมาณนี้ค่ะ
คือเราจะเป็นประเภทว่า ทำอะไรแล้วไม่ค่อยประสบความสำเร็จเหมือนคนอื่นๆ  พูดอะไรก็ไม่ค่อยมีใครอยากเสวนาด้วย  คือพูดจนเหนื่อย ก็ไม่มีใครช่วยหรือเห็นใจ  เวลาพูดอะไรก็ไม่เป็นที่น่าสนใจสำหรับคนอื่น ทั้งๆที่ก็มีความรู้ในเรื่องที่จะคุยอยู่พอตัว  แต่ดูเหมือนคำพูดเราไม่ค่อยศักดิ์สิทธิ์เลย  เรื่องการคบใคร ชอบใครก็ไม่ค่อยสมหวัง   มีมาแบบว่า แรกๆก็มีคนชอบ แต่พอไปนานๆก็หายเข้ากลีบเมฆ ประมาณนี้ค่ะ

เรายังไม่เคยไปวัดบางพระเลยค่ะ  รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ว่า
1. ต้องถึงวัดกี่โมงคะ
2.เรามีลูกเล็กๆอายุขวบกว่าๆ ไม่มีใครเลี้ยง จำเป็นต้องเอาไปด้วย  เอาไปด้วยได้ไหมคะ
3.ค่าครูและค่าอื่นๆ ที่ใช้จ่ายในวัด เบ็ดเสร็จเท่าไรคะ  ถึง 500 บาทไหมคะ
4.เรื่องลงนะหรือสาริกา  ไม่ทราบว่า ท่านใดจะเป็นผู้ทำให้ค่ะ  พระ หรือฆราวาส 
5. ถามเรื่องสักค่ะ  แบบเราต้องสักอะไรถึงจะเหมาะคะ
6.ที่วัดบางพระ มีการดูดวงหรือไม่คะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบค่ะ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ก่อนอื่นต้องขอชื่นชม และเป็นกำลังใจให้คุณที่ต่อสู้ในการดำเนินชีวิตผมก็ไม่ใช่คนที่จะให้คำแนะนำกับคุณได้หรอกครับความรู้ผมน้อยนิด  แนะนำโดยรวมนะครับให้ไปที่วัดบางพระขึ้นไปบนกุฏิใหญ่ เข้าไปกราบกายสังขารหลวงพ่อเปิ่น ของบารมีท่าน  และเข้าไปกราบหลวงพ่อสําอางค์ ขอคำชี้แนะจากท่านครับ     หลวงพ่อสำอางค์ท่านใจดีมีเมตตากับทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2555, 11:14:43 โดย โองการยันนะรังสี »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

ออฟไลน์ GONGKUB

• จตุตถะ
    • อีเมล
ลงสากิราลิ้น ทองค่าพาน 20บาทครับ

ส่วน สักยันต์ ค่าครู 25บาทครับ หรือว่าจะใส่มากกว่านี้ก็ได้แล้วแต่ท่านครับ

+ค่าดอกไม้ บุหรี่ บูชาครูคับ 50บาท

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
คือเราทำงานด้านค้าขายนะคะ ทุกวันนี้ขายของกิน แต่ว่าขายแทบไม่ได้เลย วันนึงๆขายได้100 กว่าบาท  หรือบางวัน50 บาท เงินก็ไม่มีเก็บเลยค่ะ  คือพูดง่ายๆว่า แย่มากๆ  ส่วนกลางคืนก็ไปรับจ๊อบทำงานคาราโอเกะ ได้เงินบ้าง ไม่ได้บ้าง หนี้สินตอนนี้ก็เยอะค่ะ เลยอยากลงนะหน้าทอง หรือสาริกา  ไม่ทราบว่า เราต้องลงแบบไหนคะ  เราอยากค้าขายได้มากๆ  และงานกลางคืน ก็อยากให้มีลูกค้ามาติดเยอะ ประมาณนี้ค่ะ
คือเราจะเป็นประเภทว่า ทำอะไรแล้วไม่ค่อยประสบความสำเร็จเหมือนคนอื่นๆ  พูดอะไรก็ไม่ค่อยมีใครอยากเสวนาด้วย  คือพูดจนเหนื่อย ก็ไม่มีใครช่วยหรือเห็นใจ  เวลาพูดอะไรก็ไม่เป็นที่น่าสนใจสำหรับคนอื่น ทั้งๆที่ก็มีความรู้ในเรื่องที่จะคุยอยู่พอตัว  แต่ดูเหมือนคำพูดเราไม่ค่อยศักดิ์สิทธิ์เลย  เรื่องการคบใคร ชอบใครก็ไม่ค่อยสมหวัง   มีมาแบบว่า แรกๆก็มีคนชอบ แต่พอไปนานๆก็หายเข้ากลีบเมฆ ประมาณนี้ค่ะ

เรายังไม่เคยไปวัดบางพระเลยค่ะ  รบกวนแนะนำด้วยนะคะ ว่า
1. ต้องถึงวัดกี่โมงคะ
2.เรามีลูกเล็กๆอายุขวบกว่าๆ ไม่มีใครเลี้ยง จำเป็นต้องเอาไปด้วย  เอาไปด้วยได้ไหมคะ
3.ค่าครูและค่าอื่นๆ ที่ใช้จ่ายในวัด เบ็ดเสร็จเท่าไรคะ  ถึง 500 บาทไหมคะ
4.เรื่องลงนะหรือสาริกา  ไม่ทราบว่า ท่านใดจะเป็นผู้ทำให้ค่ะ  พระ หรือฆราวาส  
5. ถามเรื่องสักค่ะ  แบบเราต้องสักอะไรถึงจะเหมาะคะ
6.ที่วัดบางพระ มีการดูดวงหรือไม่คะ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบค่ะ

อ่านข้อความของคุณแล้ว ขอชมเชยในการดำเนินชีวิตครับ

ไม่ต้องเดินทางไปวัดบางพระก็ได้ครับ จะได้ไม่ต้องมีค่าใช้จ่าย

ผมมีวัตถุมงคลเป็น  สาริกา ของที่วัดบางพระ ซึ่งได้รับความเมตตา

มาจากพระอาจารย์มอบไว้ให้ แต่ผมขอส่งต่อ มอบสาริกานี้ให้กับคุณ

เพื่อเป็นมงคลและกำลังใจในการดำเนินชีวิต เพื่ออนาคตของตัวเอง

และลูกน้อย ถ้าคุณต้องการจะรับวัตถุมงคลนี้ (ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้น)

ให้ส่งชื่อที่อยู่ของคุณมาให้ผม ทางข้อความส่วนตัว PM

แล้วผมจะจัดส่งให้ทางไปรษณีย์ เมื่อได้รับแล้ว ให้ตั้งมั่นในศีลธรรม

ตั้งจิตอธิฐานระลึกถึง หลวงปู่เปิ่น ขอพร ขอบารมีจากท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 พ.ค. 2555, 11:41:29 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
เอาใจช่วย กับการทำงานและการเลี้ยงลูก  สู้ๆ เขานะจ๊ะ
ความสงบ

ออฟไลน์ Iann

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สู้ๆคะ  :053: เรื่องสักก็ต้องแล้วแต่ว่าอาจารย์จะเมตตาอะไรให้คะ อะไรที่ได้มาถือว่าเป็นของดีทั้งนั้นถ้าเราตั้งมั่นรักษาไว้ เรื่องพานสัก ชุดละ 50 คะ แล้วก็ใส่ซองให้อาจารย์แยกเป็นค่าสินน้ำใจแล้วแต่เรา

ออฟไลน์ mai_ducati

• ตติยะ
    • อีเมล
ลงนะหน้าทอง สักสาริกา กับหลวงลุงติ่งก็ได้นะครับ ท่านใจดีเเละเมตตามากๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 พ.ค. 2555, 03:49:08 โดย mai_ducati »

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
   พี่นน ลูกผู้ชายตัวจริง
ขอยกย่องด้วยใจ
   เรียนเจ้าของกระทู้
ผมส่งข้อความส่วนตัวไปหาแล้ว
   รบกวนอ่านด้วยครับ
ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour

ออฟไลน์ c@kan

• ฉัฏฐะ
  • *
  • "อยู่เหนือความคิด..ได้เมื่อไร..อยู่เหนือความทุกข์..ได้เมื่อนั้น"
~ขอเป็นกำลังใจกัืบคุณ fonkara ด้วยค่ะ....

**มีปัญหาหรือท้อแท้ใจเรื่องใดๆ....
ให้ตั้งจิตอธิฐานระลึกถึงและขอพรจากหลวงพ่อเปิ่นได้นะค๊ะ...
ท่านมีเมตตาจริงๆค่ะ.....
ดิฉันเคยสัมผัสมาแล้ว.... :001:

~~>> :001:ยังไงก้สู้ๆนะค๊ะ...:001:<<~~

ออฟไลน์ fonkara

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบ และขอขอบคุณ คุณGearmour และคุณโองการยันนะรังสี   สำหรับความเมตตา เราติดต่อท่านทั้งสองไปทางหลังไมค์แล้วนะคะ ขอบพระคุณมากๆค่ะ

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ขอเป็นกำลังใจให้กับคนสู้ชีวิตครับ  และปฏิบัติตามท่านโองการยันนะรังสีแนะนำ

ส่วนเรื่องการเดินทางไปวัดบางพระ  ขอให้คุณ และลูกสะดวกมากกว่านี้ก่อนนะครับแล้วค่อยหาโอกาสเดินทางไป

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
สู้ๆ....ครับ....

ชีวิตต้องดำเนินต่อไป.....ให้คิดเสียว่า ยังมีคนที่ลำบากกว่าเราอีกเยอะครับ...

อย่ามองคนที่ดีกว่าเรา   ให้มองคนที่ลำบากกว่าเรา   แล้วเราจะมีกำลังใจครับ

อย่างน้อยคุณก็มีพี่น้องวัดบางพระ....เป็นกำลังใจให้เยอะเลย....ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ค. 2555, 07:54:29 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น