ผู้เขียน หัวข้อ: กุฎิ อ. ต้อย ท่านกลับมาสัก หรือยังครับ  (อ่าน 1630 ครั้ง)

ออฟไลน์ bomb003

• ตติยะ
  • แสวงหาแต่มิตร และความรู้
คือว่า เมื่อ วัน อาทิตย์ ที่ 29 ที่ผ่านมา ได้แวะเข้าไปที่กุฎิ อ.ต้อย
กะว่าจะไปเติมลาย ปรากฏว่า น้าที่อยุ่ที่กุฎิบอกว่า หอ.ต้อย
หยุดสักมาได้สักพักแล้ว เพราะว่ายัง ปวดหัวอยุ่

เลยอยากทราบว่า เพื่อน ๆ ที่แวะไปวัดมา หลังจากที่ผมไป
ใครพอจะทราบบ้างครับ ว่าอ.ต้อย ท่าน กลับมาสักหรือยัง
จะได้ไม่ไปเก้อ อ่ะครับ

ขอบคุณ ที่ชาวย updat ครับ

แสวงหาแต่มิตร และความรู้

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: กุฎิ อ. ต้อย ท่านกลับมาสัก หรือยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พ.ค. 2555, 08:22:36 »
วันนี้ผมแวะไปกราบหลวงพื่ต้อย..ท่านย้งไม่ได้ลงสักครับ..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ gtr_1

• จตุตถะ
ตอบ: กุฎิ อ. ต้อย ท่านกลับมาสัก หรือยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 พ.ค. 2555, 11:08:14 »
ผมไปวัดมาวันที่4 นี้ครับ น้าคนที่ขายดอกไม้ บอกว่าช่วงนี้พระอาจารย์ต้อย ท่านยังไม่สักนะครับ

ออฟไลน์ pesasit

• ตั้วครับ
  • จตุตถะ
  • ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 พ.ค. 2555, 05:03:34 »
สักแล้วคัฟฟ ลองไปกราบนมัสการท่านแล้วขอท่านนะคัฟ
จงพอใจในสิ่งที่ตนมี และภูมิใจในสิ่งที่ตนเป็น

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 พ.ค. 2555, 11:13:24 »
สักแล้วคัฟฟ ลองไปกราบนมัสการท่านแล้วขอท่านนะคัฟ

จะไปขอท่านให้เป็นการรบกวนท่านทำไมครับ
ถ้าท่านสักอยู่เราเข้าไปพอดีว่าไปอย่าง  ถ้าท่านไม่ได้สักอยู่แล้วไปขอจะเป็นการรบกวนท่านเปล่าๆ