๒๒ ต.ค. ๖๒, ๑๓:๑๖:๓๐ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่เห็นคือวิญญาณไหมคะ มาดีหรือมาร้ายคะ  (อ่าน ๒๖๐๑ ครั้ง)
cotton8088
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๘๑๙

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๕ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๔๐๐
  รับขอบคุณ: ๓๐๙

หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...

จังหวัด: สมุทรปราการ
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๑๕%
พลังชีวิต: ๐%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๕, ๒๐:๒๖:๓๙ »

สวัสดีค่่ะทุกท่าน

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับการเห็นผี วิญญาณ หรือสิ่งเร้นลับต่างๆค่่ะ

เมื่อวานวันโกน อยู่ที่บ้านพักข้าราชการของแฟน เมื่อวานอยู่คนเดียวค่ะ
ก็นอนดูทีวีเพลินๆ ได้ยินเสียงคนเหยียบใบไม้แห้งหน้าบ้านค่่ะ
เลยชะโงกหน้าออกไปดู เห็นมือผู้ชายหยิบสายยางรดต้นไม้
สงสัยว่าใครเลยย่องลงไปดูข้างล่างอีกครั้ง แต่ไม่พบใคร
แถมพื้นยังแห้งดี แล้วสายยางก็ยังอยู่ที่เดิม งงมากว่านี่มันเหตุการณ์อะไร
แล้วสิ่งที่เห็นคืออะไร แล้วเค้ามาดี หรือมาร้าย

ที่บ้านพักหลังนี้เชื่อว่ามีสิ่งเร้นลับแน่นอนค่่ะ เพราะคุณแฟนเก็บสะสม
ของขลังทั้งพระ เครื่องรางหลายอย่าง มวลสารที่ใช้สร้างก็สุดจินตนาการค่่ะ

ขนาดพี่น้องวัดบางพระที่เคยไปที่บ้านยังไม่ยอมเข้าบ้านเลยค่ะ ยืนคุยหน้าประตู
ไม่รู้เพราะอะไรค่ะ

อยากได้ความรู้เรื่องนี้เพิ่มเติมค่่ะ ได้ยินได้ฟังมาอย่างไรกันบ้างหรอคะ
สิ่งเร้นลับเหล่านี้จะมาให้เราเห็นได้ตอนไหนคะ
วันพระ วันโกน ข้างขึ้น ข้างแรม พลบค่ำ ตอนค่ำ เช้ามืด หรือกลางวัน
คนทำคุณทำของได้ยินมาว่าจะปล่อยของกันในวันโกนจริงหรือคะ

ด้วยความเคารพค่่ะ ขอบคุณค่่ะ
๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ployQ, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, berm, Tiger Number NINE, A_hatyai, naikai, ท่าจีน, nayfertity, pangkygalz, banmung, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ployQ
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๔๘๔

๒๐ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๖ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๗๖
  รับขอบคุณ: ๓๔๕

ประสบการณ์: ๕๕%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๖ พ.ค. ๕๕, ๒๐:๕๒:๐๘ »

ขอบคุณ สำหรับเรื่องราวแบ่งปันคะ
ให้เดาคงจะ บ้านเก่า พวกราชการจะมีอายุมากเจ้าที่แรง
ขนาดเพื่อนดิฉันอยู่ในหน่วยงานที่ทำงานยังพบเจอบ่อยๆ
ที่พบบ่อย คือ เวลานั่งในห้องทำงานคนเดียว เก้าอี้ของคนอื่นๆ ที่ว่างจะขยับเองบ่อยๆ
ผิดถูกขออภัยนะคะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, berm, A_hatyai, นักรบอาทมาต, cotton8088, banmung, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ความสงบ
naikai
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๕๗๔

๑ วัน, ๑๖ ชั่วโมง ๑๗ นาที

ทองย่อมเป็นทองเสมอไม่ว่าจะตกอยู่ในสถานที่ใด

ขอบคุณแล้ว: ๓๖๔
  รับขอบคุณ: ๖๖๙

ได้มาจากกุฏิริมน้ำตอนกลางคืนวันเสาร์

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๙๔%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๐ พ.ค. ๕๕, ๒๓:๓๕:๒๘ »

เจ้าที่เจ้าทาง หรือเทวาอารักษ์ เขามาบอกขณะนี้อากาศร้อนมาก ๆ ช่วยรดน้ำต้นไม้ให้ด้วย อย่าปล่อยให้แห้แล้ง เดี๊ยวจะเฉาตายหมด จะไม่มีที่พักอาศัยของรุกขเทวาครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นักรบอาทมาต, jindong59, cotton8088, konrukgun, banmung

นักรบอาทมาต
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๕๕๓

๒๗ วัน, ๑๗ ชั่วโมง ๓๓ นาที

เสือเย็น

ขอบคุณแล้ว: ๒๕๑๘
  รับขอบคุณ: ๕๔๕๗

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๘๐%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๐ พ.ค. ๕๕, ๒๓:๓๘:๔๑ »

เจ้าที่เจ้าทาง หรือเทวาอารักษ์ เขามาบอกขณะนี้อากาศร้อนมาก ๆ ช่วยรดน้ำต้นไม้ให้ด้วย อย่าปล่อยให้แห้แล้ง เดี๊ยวจะเฉาตายหมด จะไม่มีที่พักอาศัยของรุกขเทวาครับ

ชอบคำตอบนี้มากๆ ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: cotton8088, banmung

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น
cotton8088
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๘๑๙

๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๕๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๐๐
  รับขอบคุณ: ๓๐๙

หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...

จังหวัด: สมุทรปราการ

ประสบการณ์: ๑๕%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๒ พ.ค. ๕๕, ๐๗:๑๙:๒๖ »

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะคะ  
ว่าแต่ว่า ที่ไม่รดน้ำแล้วต้นไม้แห้งแล้งไม่เป็นความจริงเลยนะคะ
ตอนนี้ต้นพริกกับดอกดาวกระจายออกดอกสวยเชียวค่่ะ
จะมีน่าสงสารก็แต่ต้นมะยมหน้าบ้าน โดนพิษน้ำท่วมยังไม่ฟื้น
ไม่รู้จะยืนตายอยู่หน้าบ้านหรือเปล่า คุณพี่ก็หมั่นรดน้ำอยู่ทุกเช้าเลยล่ะค่่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: naikai, ployQ, banmung

banmung
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๐๕๕๕

๙ วัน, ๒ ชั่วโมง ๔๕ นาที

ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น

ขอบคุณแล้ว: ๒๑๗๖๒
  รับขอบคุณ: ๓๓๘

ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี

จังหวัด: สกลนคร

ระดับความสามารถ: ๗
ประสบการณ์: ๗๔%

« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๖ พ.ค. ๕๕, ๑๖:๔๔:๒๐ »

ผมว่าที่ราชการส่วนใหญ่จะเป็นที่บริจาค หรือว่าพวกป่าช้าเก่าซะส่วนใหญ่ แล้วก็น่าจะมีประวัติยาวน่าดู ทางที่ีดีผมว่าทำบุญอุทิศให้เขาบ่อยๆ อาจจะเป็นเจ้าที่เจ้าทาง หรือสัมพเวสีแถวนั้นก็ได้ครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ployQ, cotton8088, cartoon_2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๖ พ.ค. ๕๕, ๑๖:๔๕:๑๖ โดย banmung » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์