ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวจากวัดท้องไทร และสำหรับครูสงวน ๒๐ /๐๕ / ๒๕๕๕  (อ่าน 1835 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
  (รบกวนพื้นที่เวปวัดบางพระด้วยครับ ขอบคุณครับ)
   เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา และวันนี้ไปที่วัดบางพระมา
ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญา เป็นอย่างมาก
ระหว่างที่รอสักยันต์ มีผู้ถามผมถึงอาการของหลวงปู่่อั๊บ
และเรื่องสักที่วัด
จึงขอแจ้งว่า
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาคณะสงฆ์ที่วัดท้องไทรไปเยี่ยม
ท่านพักรักษาตัวอยู่ในห้องไอซียู
หลังจากออกมาพักที่ห้องพิเศษแล้วครั้งหนึ่ง
   สำหรับที่วัด ขณะนี้ อ.อั้น ท่านมาอยู่ที่วัดท้องไทร
เกือบทุกวัน แต่หลักๆเป็นวันเสาร์เหมือนเดิม ถ้าอ.อั้นไม่อยู่ไปดูแลหลวงปู่
พระชาญท่านก็สักได้เหมือนกัน

อีกเรื่อง
   ในส่วนของการลงน้ำมันของครูสงวน โสฬสวังหน้า คณะนี้
ครูหยุดพักตั้งแต่วันที่ ๒๐ พฤษภาคม ถึง ๒๐ มิถุนายน ๒๕๕๕
เนื่องจากสุภาพของท่าน

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ออฟไลน์ timemy15

• ตติยะ
ด้วยความเคารพครับ
  (รบกวนพื้นที่เวปวัดบางพระด้วยครับ ขอบคุณครับ)
   เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา และวันนี้ไปที่วัดบางพระมา
ได้รับความเมตตาจากพระอาจารย์ญา เป็นอย่างมาก
ระหว่างที่รอสักยันต์ มีผู้ถามผมถึงอาการของหลวงปู่่อั๊บ
และเรื่องสักที่วัด
จึงขอแจ้งว่า
เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาคณะสงฆ์ที่วัดท้องไทรไปเยี่ยม
ท่านพักรักษาตัวอยู่ในห้องไอซียู
หลังจากออกมาพักที่ห้องพิเศษแล้วครั้งหนึ่ง
   สำหรับที่วัด ขณะนี้ อ.อั้น ท่านมาอยู่ที่วัดท้องไทร
เกือบทุกวัน แต่หลักๆเป็นวันเสาร์เหมือนเดิม ถ้าอ.อั้นไม่อยู่ไปดูแลหลวงปู่
พระชาญท่านก็สักได้เหมือนกัน

อีกเรื่อง
   ในส่วนของการลงน้ำมันของครูสงวน โสฬสวังหน้า คณะนี้
ครูหยุดพักตั้งแต่วันที่ ๒๐ พฤษภาคม ถึง ๒๐ มิถุนายน ๒๕๕๕
เนื่องจากสุภาพของท่าน

ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ ขอให้หลวงปู่หายไวๆด้วยเถิด สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พ.ค. 2555, 05:58:56 โดย timemy15 »

ออฟไลน์ derbyrock

• คณะกรรมการ
  • สติมา ปัญญาเกิด........ปัญหามา ปํญญามี.......
    • MSN Messenger - derbyrock@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ ครูสงวนป่วยเหรอครับ

ความสุขที่แท้จริงรอคอยคุณอยู่.......เพียงแค่คุณนั่งลงแล้วหลับตา

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ไปรับมาแล้วครับ 3 ยันต์

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ขอบคุณสำหรับข่าวสารครับ ครูสงวนป่วยเหรอครับ

ครับพี่
   เห็นว่าท่านต่้องได้รับการผ่าตัดนะครับ
มีความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบครับ
ขอบคุณครับ