ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ สัก 5แถว นะหน้าทอง สาริกาลิ้นทอง ของทางวัดบางพระ  (อ่าน 40340 ครั้ง)

ออฟไลน์ qqqqqqw

• ตติยะ
                        การที่เราสัก5แถว สักเป็นน้ำมันได้รึป่าวครับ ค่าครูเท่าไร แล้วต้องเตรียมอะไรไปด้วย เออคืออยากทราบความหมายของการสัก5แถวคืออะไรหรอครับ รบกานผุ้รุ้ช่วยตอบทีน่ะครับ
                        นะหน้าทอง   สาริกาลิ้นทอง ต้องสักรึป่าวครับ ค่าครูเท่าไรหรอครับเท่าไร เอาแบบสุทธิเลยน่ะครับที่ไม่ต้องบวกค่าอะไรอีกแล้วน่ะครับ  แล้วต้องเตรียมอะไรไปด้วยครับ หรือว่าที่วัดมีขาย พวกพานไหวครู แผ่นทอง แล้วเค้าใช้กี่แผ่นหรอครับ ถึงจะดี ดูในเวป บางเวปบอกว่า 9แผ่น บางแวปบอกว่า 19 99 199  ทำไมต้องใช้เยอะขนาดเนี้ยครับ แล้วกระโหลกทองคำคืออะไรหรอครับ             
                                 ขอขอบคุณสำหรับทุกคำตอบล่วงหน้าน่ะครับ                      

ออฟไลน์ dosfullo

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากรู้ว่าผมไดยันต์อะไรมาบ้างพุทธคุณทางด้านไหน ขอบคุนทุกคำตอบคับ ป.ล.เล่นในโทรศัพท์ตั้งกระทู้ไม่ไดอ่ะคับ

• ตติยะ
อ๋อ อีกเรื่องนึงที่อยากถามก็คือ วันและเวลาครับ หลวงพี่สักได้วันไหนบ้างครับ แล้วเสาร์ อาทิตย์ นี้ว่างรึปล่าวครับ อยากทราบจริงๆ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
สละเวลาของท่านสักนิด ลองหาอ่านข้อมูลในกระทู้เก่าๆสักหน่อย

• ตติยะ
ครับผม ต้องขอโทษด้วยน่ะครับ พอดีนึกว่าจะมีอะไรเปลียนแปลงน่ะครับ

• ตติยะ
ขอขอบคุณความคิดเห็นดีๆๆ จากคุณassis.aod  น่ะครับ
ผมได้อ่านจากเกือบทุกๆข้อความที่มีในเวปแล้วน่ะครับ
สรุปว่า 5แถวนี้ ไม่ทราบเลยน่ะครับว่าทางหลวงพี่จะสักรึป่าว แต่ความหมาย5 แถวก็
คือ
แถวที่ 1 จะช่วยให้ผลดีทางแก้ฮวงจุ้ย ที่อยู่อาศัย ทางสามแพ่ง ซอยตัน ประตูตรงกันหรือธรณีศาลต้องโทษ

แถวที่ 2 จะหนุนดวง เช่น ดวงตก ดวงขาด พระศุกร์เข้าพระเสาร์แซก ทำอะไรก็ไม่ดี จะทำให้เรื่องร้านกลายเป็นดี

แถวที่ 3 กันของจำพวกคุณไสย กันคนปล่อยของ ถูกของ กันผี กันสาง กันเสนียดจันไร ยกตัวอย่างเช่น คนที่ถูกรถชนตายหรือตายก่อนกำหนด วิญญาณไม่ไปผุดไปเกิด  เร่ร่อนอยู่ตามถนนหนทางได้รวมตัวกันที่ทางสามแพร่งหรือทางสามแยก เวลาเราขับรถผ่านสถานที่นั้น วิญญาณพวกนี้จะมาบังตาทำให้เกิดอุบัติเหตุ แถวที่ 3 ป้องกันได้ดีนัก

แถวที่ 4 เป็นแถวแห่งโชคลาภและความสำเร็จ ไม่ว่าเราจะทำอะไรก็ช่วยให้ประสบความสำเร็จไปด้วยดี

แถวที่ 5 เป็นแถวแห่งเสน่ห์มหานิยม เป็นที่เมตตาของคนที่พบเห็น ทางอาจารย์ได้บอกว่าการปลุกเสกพุทธาคมวิชาเหล่านี้ ต้องเก่งในทางสมาธิ มีจิตกำหนดการหายใจเข้าออก หรือที่เรียกว่าจิตละเอียด แล้วกำหนดธาตุปลุกเสกด้วยคาถาบุญฤทธิ์ เป็นดวงประสูติ ตรัสรู้ ปรินิพพาน ขององค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้าที่มีความศักดิ์สิทธิ์ จึงนับว่าเป็นยันต์ที่มีความขลังมากจนสุดจะพรรณนา อีกทั้งมีอานุภาพหลายด้าน ทำให้แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งหลาย ที่มีทั้งโภคทรัพย์ เมตตามหานิยม กันเสนียดจันไร คุณไสย หรือเรียกอีกอย่างหนึ่งว่า เป็นยันต์ครอบจักรวาล
“มีข้อมุลเพียงเท่านี้ แต่ในข้อความต่างๆนั้นบอกเพียงว่าท่านจะเมตตรา ”
ส่วน ลงนะหน้าทอง สาลิกาลิ้นทอง มีข้อความเยอะครับ ข้อมูลน่าจะครบอยู่เหมือนกัน

ความหมาย หรือตำนานของอลงนะหน้าทอง สาลิกาลิ้นทอง
ตามตำนานสาริกาเป็นนกสวรรค์ ที่มีลิ้นเป็นทองคำ ได้รับพรจากสวรรค์ให้มีเสียงไพเราะเพื่อขับกล่อมเหล่าเทวดานางฟ้าให้ได้รับ ความอภิรมย์ หากว่าเหล่าบรรดาสัตว์น้อยใหญ่ทั้งหลายได้ฟัง จะหลงใหลงงงวยประดจุว่าได้ยินเสียงครั้งหนึ่งแล้วจะหลงใหลในเสียง ยินแล้วก็ยินอีกจนขาดเสียมิได้ แม้ไม่ได้ยินเสียงนั้นจะร้อนใจจนทนไม่ไหว   ตำรา ว่าด้วยสาริกาลิ้นทองนั้นเป็นวิชาที่สืบทอดยาวนานมากว่าพันปี เชื่อกันว่าหากใครได้ลงวิชาสาริกาลิ้นทองแล้วจะทำให้ ผู้นั้นมีเสน่ห์เหมือนนกสาริกาที่มีลิ้นเป็นทองคำ เมื่อพูดเจรจาอะไรทำให้ผู้ฟังสนอกสนใจ เคลิบเคลิ้มหลงใหล เรียกว่าเป็นเมตตามหานิยม มหาเสน่ห์อันดับ1 มาแต่โบราณ และเป็นที่ 1 ในใจคนตลอดกาล พ่อค้าแม่ขายต่างมักจะพกสีผึ้งสาริกาไว้เจิมปาก เพื่อให้ขายของดีมีกำไร แต่ก็มีข้อแม้ว่าการจะใช้สีผึ้งสาริกาลิ้นทองให้ได้ผลนั้น จะต้องไม่ด่าไม่พูดคำหยาบและห้ามสาบแช่งคน   นะหน้าทองนั้นเป็นวิชาโบราณที่มีการใช้  "ธาตุทอง"  เป็นตัวลง  การใช้ธาตุทองนั้นเนื่องจากธาตุทองเป็นธาตุที่มีความเป็นสิริหรือแสงสว่าง ภายในตัว  โดยตามธรรมชาตินั้นธาตุทองจะซึมซับเอาสิริ  หรือแสงสว่างจากพระอาทิตย์  และพระจันทร์ไว้ในตัว  นอกจากนี้แล้วธาตุทอง  ยังถือว่าเป็นสิ่งอันเป็นมงคลด้วย  เพราะเป็นธาตุที่ถือว่าเป็นตัวแทนของความดี  ความงาม  ความสว่าง  และนอกจากนี้  ทองคำยังเป็นธาตุที่ไม่มีวันเสื่อมคุณค่า  ไม่ว่าจะโดนน้ำ  โดนไฟ  โดนลม  ก็ไม่ทำให้เสื่อมคุณภาพ  หรือคุณค่าในตัวเองลง  เมื่อทองคำมีคุณค่าเช่นนี้ โบราณจารย์  จึงได้คิดค้นวิชานะหน้าทองขึ้น  เพื่อให้เกิดความเป็นสิริมงคลแก่ผู้ลง
ถ้าลงกับหลวงพ่อ สำอางค์ ก็ชุดละ 20 บาท ที่กุฎิใหญ่
ลงทองกับ พระอาจารย์ติ่ง    
-ชุดใหญ่ทอง9แผ่น 100 บาท(พร้อมดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่ )
 -  ชุดเล็กทอง3แผ่น70บาท (พร้อมดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่)
ลองสอบถามดูในวัดครับ
 ถ้าข้อห้ามสำหรับผู้ที่ลงนะหน้าทอง สาลิกาลิ้นทอง
1. ห้ามกล่าวว่าบุพการี, ครูบาอาจารย์,  ผู้มีพระคุณ
2. ห้ามคนเล่นศรีษะ
3. ห้ามลอดใต้ราวผ้า
4. ห้ามทานอาหารเหลือจากผู้อื่น แต่ทานร่วมกับผู้อื่นได้   
5. ห้ามดื่มร่วมแก้ว หรือขวดร่วมกับผู้อื่น
6. ห้ามทานเครื่องเซ่นไหว้, ของแจกทาน, ของงานศพ
7. ห้ามแช่งด่า, ใส่ร้าย, ใส่ความผู้อื่น
8. ห้ามบ้วนน้ำลายลงในโถส้วมเด็ดขาด      ถ้าจะพึ่งบารมีทางด้านนี้ ต้องพร้อมทั้งใจด้วยครับ กายอย่างเดียวไม่ได้ผล นะครับ หาบูชาแบบห้อยคอก็ได้ครับ
การเดินทาง
นั่งรถตุ้  จาก อนุเสาวรีย์ ไปนครปฐม ค่ารถ 60บ. บอกลงท่านานะคะ (ตรงโลตัส) แล้วเดินข้ามสะพานลอยไปอีกฝั่ง ลงจากสะพานแล้วก็เดินข้ามไปอีกฝั่งถามคนแถวนั้นจะไปขึ้นรถไปวัดบางพระ มีรถเมล์ไปถึงวัดบางพระเลยก็มีนะคะ แต่รอนานหน่อย จะขึ้นรถไปลงดอนตูม ค่ารถไม่เกิน20บ.บอกคนรถลงท่านาทางเข้าวัดบางพระ แล้วเรียกรถมอเตอไซด์ไปวัดบางพระ 20บาท. วันเสาร์+อาทิตย์.ไปเช้าๆหน่อยนะคะถ้าจะไปสักน้ำมันด้วยคิวยาว ลงนะหน้าทอง กับสาริกา ไปกุฎิหลวงพี่ติ่ง  ( ชุดใหญ่ 100บ.ทอง 9แผ่น พานครู25บ. ) แต่ก่อนลงนะ ต้องไปไหว้กราบหลวงพ่อเปิ้นก่อนที่กุฎิใหญ่. ขากลับก็เช่นเดียวกันรอรถที่ออกจากวัดเลยก็มีแต่นานหน่อย ถ้าเราไปรถตู้จะไปขึ้นหน้าวัดลงโลตัส.ขึ้นรถตู้ที่หน้าโลตัสกลับ กรุงเทพ มีไปทุกสายคะถ้าจะไปลงที่เดิมตอนมาก็ให้ขึ้นสายใหม่ มีทั้งรถตู้ ไปลงเสาวรีย์ และรถทัวร์ไปลงปิ่นเกล้า
จากข้อความ “คือผมอยากสัก 5แถว กับ ลงนะหน้าทอง สาลิกาลิ้นทอง ครับ”
จากข้อความ “ข้อสงสัยในการไปลงสาริกาลิ้นทองค่ะ รบกวนด้วยนะคะ”
จากข้อความ “ขอความกรุณาผู้รู้เกี่ยวกับการลง นะหน้าทอง เเละสาริกาลิ้นทอง ครับ”

และขอถามเพื่อความแน่ใจอีกครั้งหนึ่ง ก็คือสามารถไปได้ทุกวัน ตั้งแต่8.00-16.00ใช่รึปล่าวครับ
ข้อมุลที่ได้มานั้นผิดพลาดรึป่าวครับ อยากจะให้ผู้รู้ช่วยตอบที ขอบคุณมากครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2555, 03:11:18 โดย qqqqqqw »

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
อยากได้แค่ห้าแถวหรือครับ ศึกษามาแค่ไหน หรือตามกระแสนิยมฟังสื่อมากไปหรือเปล่า

• ตติยะ
อ๋อ ตอนนี้รู้แล้วครับว่าเป็นอย่างไร ตอนนี้กำลังศึกษาอยู่ว่าจะขอสักอะไรดี หรือว่า จะรอท่านเมตตาดี ครับ

ออฟไลน์ ployQ

• อัฏฐมะ
พุทธคุณจากยันต์วัดบางพระ ทำให้ชีวิตศิษย์ทุกคนที่ประพฤติดีตามคำสอน เจริญก้าวหน้าค่ะ
- /มิใช่แฟชั่นค่ะ
ความสงบ

ออฟไลน์ Boom

• อัฏฐมะ
    • อีเมล
จะสักผิดสถานที่รึป่าวครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ผมว่า
     ถ้าศรัธาก็มาที่วัดบางพระเลยครับ
   กุฎิไหนก๋็ได้ที่ค่าครู ๒๕ บาทดอกไม้ธูปเทียน บุหรี่หนึ่งซอง
มาดูก่อนครับ
   เดี้ยวนี้เดินทางสะดวกสบาย
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ may2301

• ทุติยะ
  • **
ก่อนหน้าที่จะไปวัดผมก็ อยากได้แค่ 5 แถวเหมือนท่าน หละครับ
แต่พอได้ลองศึกษา ดู อ่านกระทู้ ของ พี่ๆ ที่เข้าโพสกันไว้ ก็เปลี่ยนใจเลยครับ ตามสูตรวัดดีกว่าสวยด้วยครับ (ผมสักกับอาจารย์ที่เป็นฆาราวาส ครับ)

ออฟไลน์ minimint1150

• เลขที่สมาชิก ตรงกับเลขที่ชอบพอดีเลย 15259 ชอบจัง ><"
  • ตติยะ
    • www.facebook.com/mint.nan
อนุโมธนาสาธุ..ขอบคุณมากนะค่ะ qqqqqqw ที่เอาข้อมูลมาแป๊ะ 
เป็นข้อมูลที่ดีแล้วสำหรับคนเพิ่งศึกษา  เพราะเราก็เพิ่งศึกษาเหมือนกันค่ะ ยังไม่รู้อะไร
พยายามหาข้อมูล แต่ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ ต้องนั่งอ่านไปเรื่อยๆแบบงงๆไปบ้าง

ยังไงก็ขอบคุณมากนะค่ะ ข้อมูลนี้มีประโยชน์สำหรับเรามากค่ะ
เราก็อยากสักน้ำมันเหมือนกันค่ะ

ปล.เราว่าการสักน้ำมัน คงไม่ใช่เพื่อแฟชั่นหรอกค่ะ ไม่เห็นรอยสัก แถมยังมีข้อห้ามหลายข้อแบบนี้ ^-^
อย่าคิดแง่ลบเลยนะค่ะ _/l\_

• เลขที่สมาชิก ตรงกับเลขที่ชอบพอดีเลย 15259 ชอบจัง ><"
  • ตติยะ
5แถวมาอีกแล้ว  :075:

การสักห้าแถวไม่ดีอย่างไรหรือค่ะ แล้วเราควรสักอะไรถึงจะดีอะค่ะที่สุดค่ะ
เพราะเท่าที่พอจะศึกษาดูลายสักยันต์แต่ละพุทธคุณก็ยังไม่ค่อยเข้าใจดีเท่าไหร่นัก แต่อยากสักไว้เพื่อเป็นพระพุทธคุณน่ะค่ะ
หนูเห็นว่า 5 แถว มีความหมายพุทธคุณครอบคลุมดีและน่าจะบรรเทาความเจ็บได้มากกว่าการสักลายใหญ่ๆ ก็เลยสนใจน่ะค่ะ

อันนี้ไม่ทราบจริงๆนะค่ะ คือเหมือนคำว่าพูดว่า 5 แถวมาอีกแล้ว เป็นคำพูดที่เหมือนแฝงว่า 5แถวไม่ค่อยดีนะ ทำนองนี้หรือเปล่า?
อยากทราบมากกว่านี้จริงๆค่ะ หนูก็กำลังเพิ่งศึกษา คิดว่าการสัก 5แถว ก็น่าจะดีอยู่ ยังศึกษาข้อมูลได้น้อย ยังด้อยความรู้อยู่มาก
ยังต้องขอความรู้และคำชี้แนะจากพี่ๆอีกมากมาย ถ้าผิดพลาดยังไงหนูขอขมาอภัยด้วยนะค่ะ

ออฟไลน์ kajornsak

• สัตตมะ
  • **
5แถวมาอีกแล้ว  :075:

การสักห้าแถวไม่ดีอย่างไรหรือค่ะ แล้วเราควรสักอะไรถึงจะดีอะค่ะที่สุดค่ะ
เพราะเท่าที่พอจะศึกษาดูลายสักยันต์แต่ละพุทธคุณก็ยังไม่ค่อยเข้าใจดีเท่าไหร่นัก แต่อยากสักไว้เพื่อเป็นพระพุทธคุณน่ะค่ะ
หนูเห็นว่า 5 แถว มีความหมายพุทธคุณครอบคลุมดีและน่าจะบรรเทาความเจ็บได้มากกว่าการสักลายใหญ่ๆ ก็เลยสนใจน่ะค่ะ

อันนี้ไม่ทราบจริงๆนะค่ะ คือเหมือนคำว่าพูดว่า 5 แถวมาอีกแล้ว เป็นคำพูดที่เหมือนแฝงว่า 5แถวไม่ค่อยดีนะ ทำนองนี้หรือเปล่า?
อยากทราบมากกว่านี้จริงๆค่ะ หนูก็กำลังเพิ่งศึกษา คิดว่าการสัก 5แถว ก็น่าจะดีอยู่ ยังศึกษาข้อมูลได้น้อย ยังด้อยความรู้อยู่มาก
ยังต้องขอความรู้และคำชี้แนะจากพี่ๆอีกมากมาย ถ้าผิดพลาดยังไงหนูขอขมาอภัยด้วยนะค่ะ
ยันต์ทุกยันต์ดีหมดครับ

• ตติยะ
ถึงคุณ minimint1150

ที่บอกว่า5แถวมาอีกแล้วน่ะครับ ตอนนี้ผมรู้ซึ้งแล้วครับ จากที่ได้อ่านทุกๆๆข้อความที่มีอยู่ในเวปนี้น่ะ

5แถว คือยันที่ไม่ใช้ยันตั้งแต่โบรานน่ะครับ ที่วัดบางพระสักแต่โบราณน่ะ ถ้าอยากสักพระพุทธคุณคล้ายๆๆ5แถว ยันโบราณก็มีน่ะครับ

แต่ตอนนี้ยังหาไม่เจอ!!

ถ้าท่านผู้รุ้คนใดทราบ ก็ขอขอบพระคุณที่จะมาตอบน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ kamontippoomee

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สมาชิกใหม่คะ อยากทราบว่าวันที่ 4 มิถุยายนที่จะถึงนี้ไปสักได้ไหมคะ ขอบคุณคะ

• ตติยะ

ที่บอกว่า5แถวมาอีกแล้วน่ะครับ ตอนนี้ผมรู้ซึ้งแล้วครับ จากที่ได้อ่านทุกๆๆข้อความที่มีอยู่ในเวปนี้น่ะ

5แถว คือยันที่ไม่ใช้ยันตั้งแต่โบรานน่ะครับ ที่วัดบางพระสักแต่โบราณน่ะ ถ้าอยากสักพระพุทธคุณคล้ายๆๆ5แถว ยันโบราณก็มีน่ะครับ

ถ้าท่านผู้รุ้คนใดทราบ ก็ขอขอบพระคุณที่จะมาตอบน่ะครับ ขอบคุณมากครับ

ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยน่ะครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ  พอจะเข้าใจแล้ว คุณตั้งใจหาข้อมูลมากๆเลย นับถือมากๆ

สมาชิกใหม่คะ อยากทราบว่าวันที่ 4 มิถุยายนที่จะถึงนี้ไปสักได้ไหมคะ ขอบคุณคะ

น่าจะได้นะค่ะ เห็นบางกระทู้มีถามไว้ แล้วมีคนมาตอบว่าได้น่ะค่ะ
ส่วนตัวเราก็อยากไปวันนี้ เป็นวันหยุดเรียน แล้วจะได้ไปทำบุญด้วย
แต่ถ้าไปแล้วคนสักเยอะเกิน พระอาจารย์และอาจารย์ทั้งหลายคงเหนื่อยน่าดู
เราก็คงจะไปทำบุญ แล้วก็สำรวจสถานที่แทน เพราะยังไม่เคยไปเลยค่ะ แล้วจะไปคนเดียวด้วย
รอวันที่ไม่มีเรียนวันธรรมดาวันอื่นค่อยไปสักอีกที เห็นเขาบอกว่าวันธรรมดาไม่ค่อยมีคนน่ะค่ะ

ออฟไลน์ หนุ่ม

• เวลาโกรธขึ้นมา ด๊อกเตอร์กับ ป.๔ ก็โง่พอๆ กัน (หลวงพ่อชา สุภทฺโท)
  • สัตตมะ
  • **
  • อสรพิษที่มีพิษร้ายไม่เท่ากับมิตรรักทรยศ
    • อีเมล
ลองอ่านดูที่ลิงก์นี้ดูครับ      http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=17237#msg151527
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 มิ.ย. 2555, 12:25:05 โดย หนุ่ม »
อยู่กับพระอยู่กับโจร อยู่กับใจ ว่าจะใฝ่ทางโจรหรือทางพระ

ศัตรูที่ยืนประจันหน้า...ยัง... " อันตรายน้อยกว่า"

" มิตรจอมปลอม " ...ที่ยืนอยู่ข้างกายเรา !!!

• ตติยะ
ว่าจะไปวันศุกร์นี้แล้วครับ ขอกำลังใจหน่อย ถ้าใครจะคิดเห็นยังไงก็ได้น่ะครับ ยินดี 555 :001: :001: :001:

• ตติยะ
ไปลงมาแล้วครับ นะหน้าทอง (อยากทราบว่านะหน้าทอง-สาริกาลิ้นทอง มันอันเดียวกันรึป่าวครับ ที่หลวงพี่ติ่งลงให้แต่แผ่นทอง9แผ่นน่ะครับ ) แล้วสักน้ำมันอีก 2ยันต์ครับ(อาจารย์หน้ากุฏิหลวงพี่ติ่งแหละ แต่ไม่ทราบชื่อครับ ขอความชีแนะด้วยน่ะครับ ถ้าใครทราบว่าอาจารย์ท่านชื่ออะไร) ยันต์บนได้ยัน 9ยอดครับ อักยันต์ได้ยันต์พุฒซ้อนครับ

1.อยากทราบว่านะหน้าทอง-สาริกาลิ้นทอง มันอันเดียวกันรึป่าวครับ
2.อาจารย์หน้ากุฏิหลวงพี่ติ่ง ท่านมีชื่อว่าอะไรหรอครั
3.ควรจะรักษาและมีคาถาบูชาไหมครับ สำหรับนะหน้าทอง กับยันต์ที่ได้มาครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที

ขอความกรุณาจากพี่ๆๆด้วยน่ะครับ และถ้าผิดพลาดประการได้ก็ขออภัยด้วยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล

กระทู้7แบก     7แถวเลย
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ jo37

• สัตตมะ
  • **
ถ้าคุณไม่เคยสักยันต์มาก่อน
จะไปสักที่วัดบางพระควรขึ้นยันต์ครูให้ครบเสียก่อนๆที่จะสักยันต์อื่นๆต่อไป
เพราะคนเราทุกๆคนมี พ่อ แม่ ครูบาอาจารย์ เป็นที่ตั้ง ครับ :090:
คนเราเกิดมามีกรรมเป็นตัวกำหนด

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ไปลงมาแล้วครับ นะหน้าทอง (อยากทราบว่านะหน้าทอง-สาริกาลิ้นทอง มันอันเดียวกันรึป่าวครับ ที่หลวงพี่ติ่งลงให้แต่แผ่นทอง9แผ่นน่ะครับ ) แล้วสักน้ำมันอีก 2ยันต์ครับ(อาจารย์หน้ากุฏิหลวงพี่ติ่งแหละ แต่ไม่ทราบชื่อครับ ขอความชีแนะด้วยน่ะครับ ถ้าใครทราบว่าอาจารย์ท่านชื่ออะไร) ยันต์บนได้ยัน 9ยอดครับ อักยันต์ได้ยันต์พุฒซ้อนครับ

1.อยากทราบว่านะหน้าทอง-สาริกาลิ้นทอง มันอันเดียวกันรึป่าวครับ
อย่างเดียวกันหรือเปล่าไม่แน่ใจ รอผู้รู้มาช่วยตอบ

2.อาจารย์หน้ากุฏิหลวงพี่ติ่ง ท่านมีชื่อว่าอะไรหรอครับ
ชื่อพี่เดช(อาจารย์เดช)

3.ควรจะรักษาและมีคาถาบูชาไหมครับ สำหรับนะหน้าทอง กับยันต์ที่ได้มาครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบที
ต้องรักษาให้ดี เป็นคนดี หมั่นทำบุญ ไหว้พระสวดมนต์ คาถาบูชาหลวงปู่ในเว็บนี้มีลองหาดู

ขอความกรุณาจากพี่ๆๆด้วยน่ะครับ และถ้าผิดพลาดประการได้ก็ขออภัยด้วยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

• ตติยะ
จะนำไปปฏิบัติครับ ขอบคุณทุกท่านน่ะครับ

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
- หากว่าคุณมีความพร้อม ตั้งใจและศรัทธาในการสักยันต์จริงๆ ไม่ว่าจะยันต์ไหน พระอาจารย์ท่านใด ก็ศักดิ์สิทธิ์ไม่ต่างกัน
- หากจะให้แนะนำว่าควรสักยันต์ใด เมื่อไปถึงที่กุฎิแล้ว พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ค่ะ เพราะคนบางคนก็ไม่เหมาะกับยันต์ที่ต้องการเสียหมด

ผิดถูกอย่างไร ขออภัยด้วยค่ะ
ด้วยความเคารพ