ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถามข้อมูลเหรียญหลวงพ่อเปิ่นว่า รุ่น..แท้หรือเปล่าและออกปี พ.ศ.อะไรครับ  (อ่าน 3568 ครั้ง)

ออฟไลน์ jo37

• สัตตมะ
  • **

ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ :054: :054: :054:
คนเราเกิดมามีกรรมเป็นตัวกำหนด

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ป็นเหรียญปี35ครับ...แต่ดูมันไม่ดีครับออกเบลอๆยังไงไม่รู้ :069:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ viratipt06

• ทุติยะ
  • **
ถ้าเป็นเหรียญนั่งเสือพิมพ์หยดนำ รุ่นสร้างโรงพยาบาลปี35  ตามความคิดของผม คือไม่แท้เพราะ 1.เสือหน้าเล็ก 2.พิมพ์ไม่คมชัด 3.ยันต์ด้านหลัง
ไม่ใช่ 4.ไม่มีโค๊ดอักขระด้านขวา

ออฟไลน์ jo37

• สัตตมะ
  • **
เหรียญนั่งเสือพิมพ์หยดนํ้า รุ่นสร้างโรงพยาบาล ปี2535 ตามนี้ครับ

ขอบารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองทุกท่านครับ :054: :054: :054:

ออฟไลน์ littlenova

• ปฐมะ
  • *
แล้วรุ่นนี้ล่ะครับ  เค้าบอกว่าเป็นเนื้อทองเหลือง  ไม่ทราบว่า ได้มีการจัดสร้าง พระรุ่นนี้เป็นเนื้อทองเหลืองหรือเปล่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิ.ย. 2555, 03:59:43 โดย littlenova »

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พี่ระวังนะครับหน้าเสือรุ่นใหญ่ไม่มีเนื้อทองเหลืองครับศิษย์พี่ที่เปิดแผงด้านในบอกมาครับผมไปถามพี่เขาเองเพราะผมก็มีหนึ่งเหรียญครับผม

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ความเห็นส่วนตัวผมว่าไม่แท้ครับ.. :069:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ