ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนท่านผู้รู้ รวบรวมลายสักต์ต่าง ๆ ที่สักต์จากวัดบางพระ  (อ่าน 2176 ครั้ง)

ออฟไลน์ sedthapona

• ทุติยะ
  • **
 เนื่องจากไม่ทราบจริง ๆ ครับว่ายันต์ที่หลวงพี่แต่ละท่าน ๆ เมตตาลงให้แต่ละคนเรียกว่ายันต์อะไร มีพุทธคุณด้านไหน และถ้ามีไว้แล้วแนะนำทีครับไปดูที่บอร์ดไหน รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ลองดูในกระทู้เก่าๆ มีเยอะเลย

ออฟไลน์ baramee

• สัตตมะ
  • **
ลองดูกระทู้นี้นะครับ
http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,6122.0.html :050:

ออฟไลน์ artist

• ตติยะ
    • MSN Messenger - artistservers@gmail.com
ขอแนะนําว่าไปหากราบพระอาจาร์ยแป๊ว..........ครับ

ศิษย์พระอาจารย์แป๊วรายงานตัวคับ...อิอิ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอแนะนําว่าไปหากราบพระอาจาร์ยแป๊ว..........ครับ

ศิษย์พระอาจารย์แป๊วรายงานตัวคับ...อิอิ
ผมก็ศิษย์พระอาจารย์แป๊วครับ

ออฟไลน์ sedthapona

• ทุติยะ
  • **
อยากรบกวนถามอีกสักหน่อยนะครับ คืออยากทราบว่าทางวัดบางพระได้ทำหนังสือที่ตีพิมพ์...เกี่ยวกับลายสักต์จากวัดบางพระบ้างไหมครับ
รึไม่ก็มีคนรวบรวมไว้เป็นหนังสือบางไหมครับ...

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หนังสือที่ตีพิมพ์เกี่ยวกับลายสักยันต์จากวัดบางพระ..มีครับแต่ต้องขยันเดินดูดามแผงหนังสือที่ขายหนังสือเก่าครับ..เดินดูบ่อยๆเจอแน่นอนครับ..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล