ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ  (อ่าน 1547 ครั้ง)

ออฟไลน์ FishkeRRRRR

• ตติยะ
    • อีเมล
สอบถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 13 ก.ค. 2555, 05:44:17 »
พอดีผมไม่เคยไปกราบหลวงพ่อเปิ่น พรุ่งนี้ว่าง เลยจะไปที่วัด

ไม่ทราบว่า พรุ่งนี้ 14 กค 55 อาจารย์หนวดจะมาที่วัดใหมครับ มาประมาณกี่โมงเหรอครับ ตั้งใจอยากจะขอยันต์ 8 ทิศจากท่าน

ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ มีขายที่วัดใช่ใหมครับ

จากวัดบางพระไปวัดท้องไทร มีรถไปใหมครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ mootun@nt

• จตุตถะ
  • นะโมพุทธายะ
ตอบ: สอบถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ก.ค. 2555, 06:55:26 »
วันที่ 14 ไม่รู้นะครับว่าอาจารย์หนวดอยู่รึเปล่าว รอท่านอื่นครับ
ส่วนเรื่อง ดอกไม้ ธูปเทียน บุหรี่ ที่วัดมีเหมือนเดิมครับ ถ้าเป็นของทางวัดหน้า กุฎิใหญ่ 50 บาท หน้า กุฎิพระอาจารย์ประมาณ 80 บาท แล้วแต่ท่านนะครับ ส่วนเรื่องการเดินทางรอท่านอื่นครับ

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ก.ค. 2555, 09:48:33 »
ถ้าวันเสร์อาจารย์หนวดจะเริ่มสักประมาน หลังเพล ครับ
ส่วนวันอาทิตย์ จะสักตั้งแต่เช้าเลยครับ
ถ้าไม่เคยมาที่วัด ก็คงยังไม่เคยสักใช่หรือเปล่าครับ งั้นคงจะได้ยันต์เก้ายอดก่อนหละครับ
8ทิศ ไม่ต้องขอหรอกครับ เป็นหนึ่งในยันต์ครู มาบ่อยๆเดี๋ยวได้เองครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ก.ค. 2555, 10:16:31 »
9 ยอดมีแล้วครับ เลยอยากขอ 8 ทิศ

แล้วจากวัดท้องไทรไป วัดบางพระ หรือ วัดบางพระไปวัดท้องไทร ไม่ทราบว่าจะเดินทางยังไงอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีรถส่วนตัวอ่ะครับ

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ก.ค. 2555, 10:51:25 »
สักกับอาจารย์หนวดหรื่อพระอาจารย์ทุกท่าน ยกพาน หันหลังให้อย่างเดียว
อย่าขอเลยครับ ให้ท่านเมตาให้เองดีกว่าครับ

ออฟไลน์ หลวงพี่เก่ง

• สำนักงานวัดบางพระ
  • ล่องลอย
  • สุเมโธภิกฺขุ
    • http://facebook.com/bangphra
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ก.ค. 2555, 12:25:19 »
9 ยอดมีแล้วครับ เลยอยากขอ 8 ทิศ

แล้วจากวัดท้องไทรไป วัดบางพระ หรือ วัดบางพระไปวัดท้องไทร ไม่ทราบว่าจะเดินทางยังไงอ่ะครับ

ขอบคุณครับ

ไม่มีรถส่วนตัวอ่ะครับ

รถเมล์เครื่อง (มอไซด์รับจ้าง) อย่างเดียวเลยครับ วัดท้องไทรไม่มีรถเมล์วิ่งผ่าน

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ก.ค. 2555, 12:40:59 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมตั้งใจจะไปเสาร์นี้ครับ และจะไม่ขอยันต์ใดๆ หันหลังอย่างเดียว ยกเว้นว่าท่านจะถามครับ

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองผมด้วยครับ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ก.ค. 2555, 07:14:55 »
ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมตั้งใจจะไปเสาร์นี้ครับ และจะไม่ขอยันต์ใดๆ หันหลังอย่างเดียว ยกเว้นว่าท่านจะถามครับ

ขอบารมี หลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองผมด้วยครับ

ท่านถามแน่ๆครับ ถ้ายังไม่เคยสักท่านจะถามว่า เอาหมึก หรือ น้ำมัน 

เดินทางปลอดภัยครับ ขอให้สมหวังในสิ่งที่ตั้งใจครับ
:017:
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ค. 2555, 08:24:58 »
แปดทิศเป็นยันต์ครูของวัดเรา มีลำดับและตำแหน่งแน่นอน กราบท่านแล้วหันหลังไม่เกินสี่ครั้งต้องได้ครับอย่าห่วงไปเลย  :001:

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้