ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ...ผมขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ  (อ่าน 1023 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiembuay

• ทุติยะ
  • **
นานทีปีหนก็เข้ามาเยี่ยมเยียนเว็บซักที
ตั้งใจไว้ว่าอยากจะไปกราบขอเมตตาพระอาจารย์ซักยันต์หนึ่งก็ไม่มีโอกาสซักที

วันนี้ผมขอนอกเรื่องนิดนึงนะครับ
ไม่รู้จะไปสอบถามใครดี
เห็นว่าทางนี้น่าจะพอสอบถามได้

คือ ผมอยากไปกราบนมัสการ "หลวงปู่ตรง" ที่สำนักสงฆ์ แถวพุทธมณฑลสาย2 นะครับ
แต่ไปไม่ถูก ไม่รู้ทาง
เลยอยากขอคำแนะนำเรื่องเส้นทางจากพี่ๆในนี้หน่อยครับ
เผื่อว่ามีพี่ๆท่านไหนเคยไป

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

แต่ถ้าเห็นว่ากระทู้ไม่เหมาะสม...ลบได้เลยนะครับ
และต้องกราบขออภัยไว้ที่นี้

ออฟไลน์ kiembuay

• ทุติยะ
  • **
คือผมว่าขี่มอไซค์ไปจากสาทรอ่ะครับ

ขอคำแนะนำเส้นทางจากพี่ๆครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
คือผมว่าขี่มอไซค์ไปจากสาทรอ่ะครับ

ขอคำแนะนำเส้นทางจากพี่ๆครับ
ผมไม่ทราบจริงๆครับ บ้านผมก็อยู่สาทรไปวัดบางพระที่เดียวครับ รอผู้นะครับหรือไม่ก็ลองถามวินมอเตอร์ไซแถวนั้นดูครับ :001:
รักและศรัทธา