๑๘ ม.ค. ๖๑, ๐๖:๕๒:๕๒ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อผู้ทำบุญ 12 สิงหาคม 2555  (อ่าน ๑๓๕๖ ครั้ง)
TY KA MUAI
ผู้ดูแล
ลำดับสมาชิก: ๙๐๓๐

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๕ วัน, ๘ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๕๕
  รับขอบคุณ: ๗๒๖

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๔
ประสบการณ์: ๕๐%
พลังชีวิต: ๐.๑%

« เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๕, ๐๙:๐๕:๒๓ »

รายชื่อผู้ทำบุญ 12 สิงหาคม 2555

คุณโอ๊ค (ศิษย์อาจารย์หนวด) เครื่องดื่ม+ขนมปังกระเทียม
คุณปลัดบัฟ น้ำอัดลม
คุณตี้ คุณหนุ่ม และชาวคณะ น้ำเต้าหู้ ปาท่องโก๋
คณะศิษย์พระราม 3 ไก่ทอด ข้าวเหนียว ส้มตำ และยำต่าง ๆ
คุณอ๊อด บางแค และชาวคณะ ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นหมู*ข้าวโพดคั่ว
เจ๊ทราย ลูกชิ้นทอด                                     **
คุณลัดดา(บางแค) และญาติ ๆ      ลูกชิ้นย่าง*
คุณเล็ก พระราม 2 ก๋วยจั๊บ
คุณต้อม สุวรรณภูมิและภรรยาและเพื่อน ๆ **ข้าวหมูแดง**น้ำสมุนไพร**
อาจารย์หวอ มีนบุรี ผลไม้ถวายพระ
อาจารย์เอ้ วัดดอกไม้ แกงมัสมั่นหมู
คณะศิษย์วัดนก หมูย่าง
คณะศิษย์หลวงพ่อเปิ่น ก๋วยเตี๋ยวหมู ไอศกรีม
เจ๊*โกหนุ่ย*เชษฐ์ หัวตะเข้  ก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋น
 เจ๊ ปาลิน เซ็นฯปิ่น  แอ๊บเปิ้ล
เจ๊แมวสุรินทร์     หอยทอด น้ำ น้ำแข็ง ฯลฯ
คุณสุรินทร์  ตรงต่อศักดิ์ และเพื่อน ๆ   ไอศรีม ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้น  น้ำแข็งใส

:114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114: :114:
๕๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ท่าจีน, นักรบอาทมาต, wuddy, ~เสน่ห์ack01~, trade, babybirth, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, berth1999, อภิรัตน์, Br2518, berm, assis.aod, เทวาฤทธิ์, baramee, num5321, A.Thongkam, sitmeekru, Tiger Number NINE, nissangtr, tuxky, รันตี, Ome, konrukgun, jaroenthai, ~เสน่ห์เอ~, เจดต์, คนรักษ์พระ, sakmitsu, Breezeza7, Nagasia, 8, jo37, เสือเดือนแปด, baszabp, shagath, c@kan, mawin_14, รุท หมัดหนักครับ, ราหู, หนุ่ม, sMokE, cotton8088, wat..., โยคี, nongff, somboon matkeaw, banmung, หนอน-*ณ.ลำปาง, ชาญ, Ronaldo 2007, @ZeRo@, nok2009, Aun, เว็บมาสเตอร์..., seaghost, อ้อ, tum72

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๑ ส.ค. ๕๕, ๒๑:๕๙:๓๖ โดย 8 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
berm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๑

๒๗ วัน, ๘ ชั่วโมง ๔๙ นาที

สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๖๑
  รับขอบคุณ: ๕๔๙๔

อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา

จังหวัด: ปทุมธานี

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๗๘%
พลังชีวิต: ๐.๖%

0826501339
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๕, ๑๓:๔๙:๕๑ »

ร่วมอนุโมทนาด้วยครับ...สาธุ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, jaroenthai, ~เสน่ห์ack01~, TY KA MUAI, รุท หมัดหนักครับ, ราหู, banmung, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา
assis.aod
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๖๐๖

๗ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๐๐
  รับขอบคุณ: ๘๒๓

ลูกบางพระ

จังหวัด: ชุมพร

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๕, ๑๔:๑๖:๒๗ »

เดี๋ยวผมไปช่วยทอดลูกชิ้น 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, jaroenthai, ~เสน่ห์ack01~, TY KA MUAI, ราหู, banmung, saken6009

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
~เสน่ห์ack01~
ผู้คุมกฎ
ลำดับสมาชิก: ๒๓

๕๙ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๐ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๕๘
  รับขอบคุณ: ๓๐๘๓๖

" ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"

จังหวัด: นนทบุรี

ระดับความสามารถ: ๕๙
ประสบการณ์: ๔๘%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๕, ๑๖:๔๗:๕๑ »

ใส่เสื้อแขนยาวด้วยนะท่าน ไม่งั้นจะแขนลาย 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, jaroenthai, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, bangphralism, TY KA MUAI, รุท หมัดหนักครับ, ราหู, berm, banmung

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 
Breezeza7
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๕๖๔

๑ วัน, ๙ ชั่วโมง ๒๖ นาที

เพียงในใจ !!

ขอบคุณแล้ว: ๕๕
  รับขอบคุณ: ๑๙๑

ค่าของคนอยู่ที่ผลของใจ ค่าของใครอยู่ที่ใจของเขา

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร

ระดับความสามารถ: ๕
ประสบการณ์: ๒๙%

Breezeza7@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๕, ๒๒:๓๒:๕๘ »

ร่วมอนุโมทนาบุญครับผม

^^

ศิษย์วัดบางพระ ใจดีทุกคน
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, ~เสน่ห์ack01~, TY KA MUAI, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, รุท หมัดหนักครับ, ราหู, banmung, saken6009

ความดีไม่มีขาย[/glow]

ดีพอและพอดี
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๔ ก.ค. ๕๕, ๐๙:๒๘:๓๒ »

ใส่เสื้อแขนยาวด้วยนะท่าน ไม่งั้นจะแขนลาย 

สำหรับท่านเอ็กซ์คงไม่ได้ต้องเพราะดับพิษไฟได้ใช่ไหมท่าน เหอ เหอ เหอ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, ~เสน่ห์ack01~, รันตี, TY KA MUAI, รุท หมัดหนักครับ, ราหู, cotton8088, banmung

รันตี
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๙๕๐๓

๘ วัน, ๒๒ ชั่วโมง ๔๓ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๕๑๓๒
  รับขอบคุณ: ๓๘๕๔

อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ

จังหวัด: เชียงใหม่

ระดับความสามารถ: ๒๒
ประสบการณ์: ๑๕%

« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๔ ก.ค. ๕๕, ๑๑:๕๕:๒๓ »

ร่วมอนุโมทนาบุญด้วยครับ อารมณ์ดีกันทุกคนเลย 

ถ้ายังไม่กลับต่างจังหวัดจะไปร่วมทำบุญที่วัดด้วยคน 
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, TY KA MUAI, รุท หมัดหนักครับ, ราหู, banmung

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้
sMokE
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๙๓๑

๓ วัน, ๒๓ ชั่วโมง ๕๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๘๐
  รับขอบคุณ: ๒๑๕๖

ระดับความสามารถ: ๑๐
ประสบการณ์: ๙%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๕ ก.ค. ๕๕, ๒๑:๒๖:๔๙ »

ร่วมอนุโมทนา บุญครั้งนี้ด้วยครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, ~เสน่ห์ack01~, TY KA MUAI, ราหู, banmung, saken6009

cotton8088
ปัญจมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๒๘๑๙

๑ วัน, ๖ ชั่วโมง ๔๙ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๐๐
  รับขอบคุณ: ๓๐๙

หมิ่นเบื้องสูง ไม่มีวันเจริญ...

จังหวัด: สมุทรปราการ

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๑๕%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #8 เมื่อ: ๒๕ ก.ค. ๕๕, ๒๒:๒๕:๔๒ »

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ทุกท่าน 

สำหรับท่านเอ็กซ์คงไม่ได้ต้องเพราะดับพิษไฟได้ใช่ไหมท่าน เหอ เหอ เหอ

ขอคาถาดับพิษไฟบ้างเลยพี่เอ็ก
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รันตี, berth1999, TY KA MUAI, ราหู, banmung, ~เสน่ห์ack01~, saken6009

Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๒๑ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: ๓๐ ก.ค. ๕๕, ๑๗:๐๙:๔๑ »

อนุโมทนาบุญด้วยค่ะ ทุกท่าน

ขอคาถาดับพิษไฟบ้างเลยพี่เอ็ก

ไปขอย่า ผมแล้วกัน สาวๆ ท่านหยิบถ่านแดงๆมาจุดใบจากได้
    ย่าทำบุญวัดนก ฟังเทศน์วัดบางแวก อ่ะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, cotton8088, ราหู, seaghost

seaghost
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๓๔๘๖

๑๒ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๔๘ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๖๐๓
  รับขอบคุณ: ๓๑๙๘

ระดับความสามารถ: ๒๔
ประสบการณ์: ๓%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: ๐๓ ส.ค. ๕๕, ๒๒:๓๔:๒๓ »

ขออนุโมทนาด้วยครับ  สาธุ...
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: saken6009

Seaghost
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์