ผู้เขียน หัวข้อ: 12 สิงหาคม  (อ่าน 856 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
12 สิงหาคม
« เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 12:49:24 »
:114: :114:สวัสดีครับ พี่น้องทุกๆท่าน :114: :114:

ตามหัวข้อที่กระผมได้ตั้งขึ้นมานั้น เกี่ยวกับเรื่อง วันที่12 สิงหาคม 2555 นอกจากจะเป็นวันเฉลิมพระชน

มพรรษาของสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ (วันแม่แห่งชาติ ) คงมีเพื่อนๆสงสัยว่า 12 สิงหาที่วัดมีงาน

อะไร เกี่ยวข้องอย่างไรกับหลวงปู่ หรือวัดบางพระอย่างไร บางท่านอาจทราบแล้ว บางท่านอาจยังไม่ทราบ

ที่เกี่ยวข้องก็คือเป็นวันคล้ายวันเกิดของพระอุดมประชานาถ หรือ หลวงปู่เปิ่น ฐิตคุโณ เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำ

นครชัยศรี
ซึ่งทางวัดบางพระได้จัด ทำบุญถวายภัตตาหารเพลต่อเนื่องทุกๆปี  ถึงแม้หลวงปู่ท่านจะละสังขาร

ไปแล้วก็ตาม  เนื่องในโอกาสวันที่12สิงหาคม 2555 นี้ ขอน้อมรำลึกถึงหลวงปู่เปิ่น ด้วยวัตถุมงคลชุดนี้ครับ

ขอบคุณป๋าเอกครับ :114:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2555, 01:02:28 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: 12 สิงหาคม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.ค. 2555, 09:11:22 »
กราบร่วมรำลึกถึงหลวงปู่ครับ...และร่วมอนุโมทนากับผู้ร่วมทำบุญกับหลวงปู่ทุกท่านด้วยครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา