ผู้เขียน หัวข้อ: แวะมาแชร์ประสบการณ์นาทีชีวิต..อยากไปกราบหลวงปู่จังเลย  (อ่าน 3420 ครั้ง)

ออฟไลน์ dokaomz

• ตติยะ
  • ขอบคุณ"ความผิดหวัง"ที่ทำให้ตั้งสติเพื่อลุกขึ้นมาใหม่ (ว.วชิรเมธี)
เมื่อคืนวันที่ 28 กค.55ที่ผ่านมาขณะขับรถกลับบ้านเวลาตี 2 กว่าๆ (เป็นเช้าวันที่29กค.)ด้วยความที่ฝนตก ถนนลื่นทำให้รถเสียหลักเกิดอุบัติเหตุชนเสาหลักลายหัก 3 ต้น และอัดกับต้นไม้จนรถกระเด็นปัดออกมา ในนาทีที่ชนเห็นทุกภาพเหตุการณ์แต่ไม่รู้ว่าชนอะไร คิดว่าตัวเองต้องตายแน่ๆ ตั้งสติได้ก็พยายามเปิดประตูออกมาขอความช่วยเหลือจากคนที่ขับรถผ่านมาแถวนั้นซึ่งมืดและน่ากลัวมาก ไม่มีใครจอดเลยเขาคงกลัวเหมือนกัน โทรศัพท์แบตหมด อีกเครื่องเงินหมด เลยต้องโทรขอความช่วยเหลือจาก 1669 และอีกสักพักชาวบ้านใกล้เคียงแถวนั้นก็เข้ามาช่วย คนที่ขับมอเตอไซค์ผ่านไปเมื่อกี้ก็กลับมาช่วย และกะบะอีกคันที่ผ่านไปก็วนกลับมามาช่วยอยู่เป็นเพื่อนและให้ยืมโทรศัพท์โทรหาคุณพ่อให้มารับ
ยังไม่ทันขอบคุณเลยเขาก็ไปก่อนซะแล้ว
       ทันไดนั้นก็มีคนนึงพูดขึ้นมาว่าในรถมีอะไรมีค่าไหม เท่านั้นแหละรับวิ่งไปที่รถคว้ากระเป๋าใส่ของและเหรียญหลวงปู่เปิ่นออกมาก่อนเลยกลัวหายแม้กระทั่งสติ๊กเกอร์ที่ติดบนหลังคาก็แกะออกมาติดที่กระเป๋า-*- (จนเขาทักว่าติดไว้แบบนั้นก้ได้ไม่หายหรอก) ด้วยความที่กลัวหายมากๆนึกถึงหลวงปู่ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครอง โชคดีไม่เป็นอะไรมากหัวโหม่งกระจกด้านหน้ากระจกเกือบแตกเพราะไม่ได้คาดเข็มขัดนิรภัย กระจกข้างขวาแตกมาข่วนหน้า สภาพรถพังเสียหาย TT บารมีหลวงปู่คุ้มครองตอนนี้แขวนเหรียญหลวงปู่ติดตัวตลอด เหตุการณ์มันไวมากเพราะความประมาทของตัวเองแท้ๆ ตอนนี้อยากไปกราบหลวงปู่แต่คงจะต้องพักอีกสักระยะบวกกับไม่มีรถเดินทางด้วย..

เหตุการณ์นี้สอนให้รู้ว่าไม่ควรจะประมาท มีสติ เพราะแค่เสี้ยววินาทีก็คือชีวิต ไม่เจ็บก็พิการ ไม่พิการก็ ตาย !! ที่สำคัญโทรศัพท์แบตและเงินต้องไม่หมดเผื่อฉุกเฉิน YY ขอแชร์ไว้ให้เป็นประสบการณ์ค่ะ ปล.จุดที่ชนมีอุบัติเหตุหลายครั้งเละมีผู้เสียชีวิตหลายรายฟังแล้วขนลุกเลยทีเดียว

เพิ่งออกจาก รพ.มาดูสภาพรถท้อเหลือเกินTT

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
สาธุ บารมีหลวงปู่คุ้มครอง

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หายเร็วๆครับ บารมีหลวงปู่คุ้มครอง

ออฟไลน์ tuxky

• สัตตมะ
  • **
  • ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เป็นกำลังใจให้ครับ หายไวๆ ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอให้หายเร็วๆนะครับ...สาธุหลวงปู่คุ้มครองให้รอดปลอดภัย
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รันตี

• สัตตมะ
  • **
  • อยากเห็นผู้อื่นสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา อยากเป็นผู้มีสุข จงฝึกตนให้มีเมตตา:ดาไลลามะ
ดูสภาพรถแล้วน่ากลัวมาก ยิ่งคิดว่าไม่ได้คาดเข็มขัดนิรภัยด้วย  :073:

ดีที่บารมีหลวงพ่อคุ้มครอง ไม่บาดเจ็บหนัก

เรื่องทรัพย์สินค่อยๆ หาทางแก้ไขไป ชีวิตร่างกายสำคัญกว่า เป็นกำลังใจให้นะครับ

ผมเองเวลาเดินทางบางครั้งก็ติดประมาท เห็นอย่างนี้แล้วจะได้คอยเอาไว้เตือนสติตัวเอง

ขอบคุณครับ

เมตตาพระอาจารย์อภิญญา คณุตฺตโม ศิษย์ขอน้อมรำลึกพระคุณไว้ ณ ที่นี้

ออฟไลน์ kong2222

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอให้บารมี หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองด้วย สาธุ

ออฟไลน์ Art9Yod

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง ครับ หายไวๆนะครับ

• ตติยะ
  • ขอบคุณ"ความผิดหวัง"ที่ทำให้ตั้งสติเพื่อลุกขึ้นมาใหม่ (ว.วชิรเมธี)
ขอบคุณทุกๆท่านที่ให้กำลังใจนะคะ  ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองเช่นกันค่ะ

พอคุณพ่อมาเห็นสภาพรถพ่อก็ถามว่าเจ็บตรงไหนเป็นอะไรไหม พ่อบอกว่ารถช่างมันคนไม่เป็นอะไรก็ดีแล้ว น้ำตาไหลปล่อยโฮเลยค่ะ ไม่มีคำด่าหรือตำหนิออกจากปากท่านแม้แต่คำเดียวเลยค่ะ และเมื่อคืนฝันว่าตัวเองมีลายสักยันต์เป็นช่องๆสี่เหลี่ยมเต็มหลังเลยด้านบนเป็นเหมือนยันต์9ยอด แต่ไม่รู้ว่ายันต์ช่องสี่เหลี่ยมเป็นยันต์อะไรค่ะ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
โอโฮสภาพนี้แค่บาดเจ็บดีแล้วครับเห็นรถแล้วเสียวครับ ขอให้บารมี หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองด้วย สาธุ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
 :074:บารมีหลวงปู่คุ้มครองครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ mmm

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองคุณโยมทุกท่านนะครับ

ออฟไลน์ baszabp

• ตติยะ
    • อีเมล
ดูจากสภาพรถแล้วด้านหน้าน่าจะชนแรงมาก แต่ตั้งแต่พวงมาลัยไปสภาพยังเหมือนเดิมเลยครับ
โชคดี ขอให้บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ

• ตติยะ
ใช่ค่ะชนแรงมากๆ ถ้ามองจากมุมนี้จะเห็นว่าอีกนิดเดียวเท่านั้นจะถึงตัวเราแล้วค่ะ

และยันต์ที่เห็นในความฝันเมื่อคืนเป็นยันต์แบบนี้ค่ะใหญ่เต็มหลังลองนั่งหาๆดูเพราะอยากรู้ว่าเป็นยันต์อะไร
ปกติก็ไม่เคยจะฝันถึงหลวงปู่หรือยันต์อะไรเลย แปลกดีเหมือนกันค่ะครั้งแรกเลยค่ะ

**ขออนุญาตยืมรูปจากในเว็บบอร์ดนะคะขอบคุณมากๆนะคะ**

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
เป็นกำลังใจให้ครับ ขอบารมีหลวงพ่อคุ้มครอง

ยันต์ที่ถามคือยันต์หอมเชียงครับ

• ตติยะ
ขอบคุณสำหรับกำลังใจและข้อมูลความรู้ค่ะ

ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองค่ะ :050:

ออฟไลน์ หนอน-*ณ.ลำปาง

• ^*-ไม่พูด....ไม่ได้แปรว่า....ไม่คิด-*^
  • สัตตมะ
  • **
  • เป็นคนแก่เป็นง่าย เป็นผู้ใหญ่เป็นยาก
    • MSN Messenger - wrom_neda06_@hotmail.com
    • อีเมล
สาธุ!! บารมีหลวงปู่เปิ่นคุ้มครองครับ
ไม่มีใครบรรลุความสำเร็จอันยิ่งใหญ่ได้
ถ้าไม่ยอมอุทิศตนให้กับมัน

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เป็นกำลังใจให้ครับ...สาธุ สาธุ บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองให้แคล้วคลาด ปลอดภัย  :054: :054: :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ TIGERS

• ไม่เคยกลัวสิ่งใด โบราณท่านว่าคนดีผีคุ้ม / พระอยู่กับเรา เราอยู่กับพระ
  • จตุตถะ
  • พระพุทธเจ้าอยู่เหนือหัว ครูอาจาริย์อยู่ในดวงจิต
    • อีเมล
หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ  ขอให้หายใวใวนะครับ
ความเมตตาเป็นบ่อเกิดแห่งโภคทรัพย์ทั้งปวง

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
บารมีหลวงพ่อคุ้มครองครับ หาตะกรุดหอมเชียง มาติดตัวไว้บ้างก็ดีนะครับ
เป็นกำลังใจให้ ขอให้หายไวๆนะ :114: :114: :114:

ออฟไลน์ babybirth

• เบื้องหลังมหาบุรุษ คือ อิสตรี
  • ปัญจมะ
บารมีหลวงปู่คุ้มครอง ขอให้หายไวๆ ขวัญที่หนีหายไปก็ขอให้กลับมาอยู่กับเนื้อกับตัวไวๆ นะคะ มีโอกาศคงได้ไปเจอกันที่วัดจ้ะ

• ตติยะ
ขอบคุณทุกท่านค่ะ :050:

ตอนนี้ดีขึ้นแล้วค่ะเผลอกระจกข่วนหายแล้วดีนะที่โดนไม่เยอะค่ะ เหลือแต่อาการปวดคอจากแรงกระแทกรอหายเมื่อไหร่จะรีบยปวัดทันทีแล้วเจอกันนะคะ :050:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เป็นกำลังใจให้ครับ....

บารมีหลวงพ่อเปิ่น และ บารมีครูบาอาจารย์ ทุกท่าน คุ้มครองครับ....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
หลวงพ่อ เปิ่น แน่นหนาอยู่แล้วครับท่านไม่ต้องห่วง

ออฟไลน์ jaroenthai

• สัตตมะ
  • **
  • กรรมของสัตว์โลกใครจะไปฉุดไปรั้งไว้ก็ไม่อยู่
    • อีเมล
คุณพระรักษา หลวงปู่คุ้มครองครับ ขอให้หายไวนะครับๆ
อะไรที่ได้มาง่ายๆคนมักไม่เห็นคุณค่าของมันซึ่งต่างกับสี่งที่ได้มาโดยยากเห็นกี่ทีก็ภาคภูมีใจ