ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีพี่ๆน้องๆทุกคนครับ ขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 1329 ครั้ง)

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ

ผมอยากทราบว่า วัดบางพระเราเคยออกเหรียญของหลวงพ่อสำอางค์หรือเปล่าครับ  :062: :062: :062:

ผมคุ้นๆเหมือนคนเห็นแต่ไม่แน่ใจครับ

มีกี่รุ่นเหรอครับ  :062: :062: :062:

อยากเห็นครับ   :074: :074: :074:

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
มีครับ เหรียญพระอาจารย์สำอางค์ รูปหล่อหลวงพ่อ ล็อกเก็ตร์ เหรียญหลวงปู่หลังหลวงพ่อสำอางค์ และเหรียญรุ่นพิเศษครับ อีกเหรียญก็เป็นปีเกิดท่านครับ
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญหลวงพ่อสำอางค์ที่ผมมีครับท่าน..

นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ผมมีเนื้อผงตอนท่านเป็นรองเจ้าอาวาสอยู่มีหลวงพี่ที่วัดบอกให้ไปกราบท่านเลยได้พระเนื้อผงมาเป็นรูปท่าน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
คุ้นๆ ว่าเมื่อวานผมเห็นเหรียญหลวงพ่อสำอางที่กุฎิใหญ่

ผิดพลาดยังไงขออภัย
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

ออฟไลน์ Legend13

• จตุตถะ
ขอบคุณพี่ๆทุกคน สำหรับความรู้ครับ