ผู้เขียน หัวข้อ: บนถนนคนเดิน บ้านพี่เมืองน้อง  (อ่าน 1272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
เดินย่ำยามแล็ง รอบกำแพงนครเวียงจันทน์ พิศแล้วนึกว่าฝัน มันคือจริง หรือ จิ้งจกลาว

C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\เที่ยวเวียงจันทน์\LAO\DSC04620.JPG

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2555, 09:33:07 โดย Tiger Number NINE »
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตอบ: บนถนนคนเดิน บ้านพี่เมืองน้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 31 ส.ค. 2555, 09:28:32 »
ทำไมรูปขึ้นยากกว่าเดิมหนอ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: บนถนนคนเดิน บ้านพี่เมืองน้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 31 ส.ค. 2555, 09:38:23 »
จิ้งจกเลี้ยงหรือเปล่าพี่น้ำพุ แถวท่าพระจันทร์ก็มีนะ

ออฟไลน์ TECHTHEP

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 31 ส.ค. 2555, 10:02:35 »
อันนี้ผมถ่ายที่บ้านลุงครับ ไม่ได้เลี้ยงแต่มาเอง :095:

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 ส.ค. 2555, 10:07:38 »
จิ้งจกเลี้ยงเป็นไงอ่ะ"โต้ง หล่มสัก" มีด้วยหรอ

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 31 ส.ค. 2555, 10:08:49 »
ผมเคยเห็น
ตัวจริงแบบนี้เลย

ภาพเปรียบเทียบจากเว็ป

[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 31 ส.ค. 2555, 11:53:17 »
เค้าเรียกตัว ซาราเมนเดอร์ นะครับ ตัวมันคล้ายๆกับจิ้งจก คนที่ชอบเลี้ยงสัตว์แปลกๆเค้านิยมเลี้ยงกันครับ
ปล.ผิด ถูก ต้องขออภัย ด้วยนะครับ