๒๓ พ.ย. ๕๗, ๒๓:๕๓:๒๘ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผ้ายันต์หลวงพ่อเปิ่น  (อ่าน ๒๒๐๓ ครั้ง)
นักรบอาทมาต
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๕๕๓

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๒๗ วัน, ๑๕ ชั่วโมง ๒๗ นาที

เสือเย็น

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว: ๒๕๑๘
  รับขอบคุณ: ๕๔๒๙

ระดับความสามารถ: ๒๓
ประสบการณ์: ๗๗%
พลังชีวิต: ๑.๙%

« เมื่อ: ๑๕ ก.ย. ๕๕, ๒๒:๕๘:๔๓ »

ผ้ายันต์หลวงพ่อเปิ่น พอดีได้มาจากลูกศิษย์วัดบางพระ ท่านนึง

แต่เจ้าของก็ไม่รู้ว่าสร้างปีไหน

เลยขออนุญาติสอบถามเผื่อพี่น้องท่านใดพอจะทราบบ้าง...ครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ...

อีกอย่างนึงผมเห็นว่ารูปคล้ายกับรูปนี้ ไม่ทราบว่าออกพร้อมกันหรือไม่...

๓๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ack01~, เจดต์, Nick_Samchuk, รุท หมัดหนักครับ, baramee, wuddy, tuxky, Toyy, wayu, berth1999, Br2518, Ome, nok2009, ๗๗๗, tum72, ae26, pisaisit, wat..., tor.20, berm, chinjung, TECHTHEP, จิ๋ววัดตะกล่ำ, shagath, Tiger Number NINE, arada, LAT-TAT, คนรักษ์พระ, mawin_14, umpawan, lekjo, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, @ZeRo@, banmung, assis.aod, samati

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๕ ก.ย. ๕๕, ๒๓:๐๑:๑๕ โดย naklop1911 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น
นักรบอาทมาต
อัฏฐมะ

เสือเย็น

« ตอบ #1 เมื่อ: ๑๘ ก.ย. ๕๕, ๒๓:๑๔:๒๖ »

ยังรอคำตอบจากผู้รู้อยู่นะครับ...ว่าผ้ายันต์นี้สร้างปีอะไร...

แต่ด้วยความเก่าของผ้า  ซึ่งเป็นผ้าจีวร ทำให้ผมอดใจไม่ไหวต้องนำขึ้นคอเลย....

และพี่ท่านที่ให้มา พี่เขาบอกว่า สมัยนั้นพี่เขาใช้ผ้ายันต์นี้ ปิดหน้าผากพี่น้องที่ของขึ้น  ตอนวันไหว้ครู
๑๗ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tor.20, berm, chinjung, จิ๋ววัดตะกล่ำ, Tiger Number NINE, LAT-TAT, mawin_14, umpawan, เจดต์, lekjo, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, @ZeRo@, peesadet, banmung, assis.aod, samati

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๑๘ ก.ย. ๕๕, ๒๓:๓๑:๓๒ โดย naklop1911 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เสือเดือนแปด
สัตตมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๕๔๑

๑๑ วัน, ๙ ชั่วโมง ๗ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๑๙๘๖
  รับขอบคุณ: ๑๒๗๐

ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต

จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๕๐%
พลังชีวิต: ๓.๓%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๒ ก.ย. ๕๕, ๑๒:๒๗:๕๘ »

ได้รับแจกมาผืนหนึ่งนานมากแล้วน่าจะประมาณปี๓๐ปลายๆ ผืนไม่ใหญ่ขนาด๕คูณ๕นิ้ว
จะมีตรายางวัดประทับบนผืนผ้ายันต์ด้วย

ผืนนี้ตัดมาไม่สวย แต่ที่ภูมิใจเพราะรับจากมือหลวงพ่อเปิ่นโดยตรง

๑๓ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นักรบอาทมาต, Tiger Number NINE, LAT-TAT, mawin_14, umpawan, เจดต์, berm, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, @ZeRo@, banmung, assis.aod, samati

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tor.20
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๔๓๙๕

๑๖ วัน, ๕ ชั่วโมง ๓๔ นาที

..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๓๙
  รับขอบคุณ: ๔๔๒๖

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๒ ก.ย. ๕๕, ๑๒:๕๒:๐๒ »

ผ้ายันต์น่าจะออกปี 29 ครับ แต่ภาพล่างของท่านนักรบ เป็นภาพถ่ายล๊อกเก็ต หลังตะกั่วออกประมาณปี 24 หรือ 25 ถ้าจำไม่ผิด
ใครมีข้อมูลช่วยหน่อยนะ เดี๋ยวจะนำลงภาพล็อกเก็ตให้ชมครับ
๑๐ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: shagath, นักรบอาทมาต, Tiger Number NINE, รุท หมัดหนักครับ, lekjo, berm, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, trade, Kingkhet, banmung

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tor.20
ผู้อาวุโส
ลำดับสมาชิก: ๔๓๙๕

๑๖ วัน, ๕ ชั่วโมง ๓๔ นาที

..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...

ขอบคุณแล้ว: ๓๙๓๙
  รับขอบคุณ: ๔๔๒๖

ระดับความสามารถ: ๒๐
ประสบการณ์: ๑๘%
พลังชีวิต: ๐.๙%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๒ ก.ย. ๕๕, ๑๓:๕๐:๕๑ »

ส่งภาพมาให้ชมทันใจเลย

๑๑ สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: นักรบอาทมาต, Tiger Number NINE, รุท หมัดหนักครับ, umpawan, lekjo, berm, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, trade, Kingkhet, banmung, samati

นักรบอาทมาต
อัฏฐมะ

เสือเย็น

« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๒ ก.ย. ๕๕, ๑๗:๒๔:๐๕ »

ขอบคุณท่าน เสือเดือนแปด มากครับ (ขนาดเท่ากันครับ)

แต่ผมว่าจากการที่ทำแจกฟรี จำนวนมาก การสกรีนภาพ รวมถึงการตัด

เลยไม่ปราณีตเท่าไหร่ แต่เรื่องความขลังสุดยอด...........

ส่วน ภาพของลุงต้อ สุดยอดเลยครับ...

อยากได้...เดินหามาจะปีนึงแล้ว...ยังหาไม่ได้เลย...ครับ

เหรียญ 19 ยังหาง่ายกว่า.......เยอะ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tor.20, Tiger Number NINE, umpawan, berm, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, Kingkhet, banmung, samati

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๒ ก.ย. ๕๕, ๑๗:๓๐:๓๗ โดย naklop1911 » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
berm
อัฏฐมะ
ลำดับสมาชิก: ๘๖๔๑

๒๗ วัน, ๕ ชั่วโมง ๔๘ นาที

สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ

ขอบคุณแล้ว: ๑๔๑๒๒
  รับขอบคุณ: ๕๔๘๔

อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา

จังหวัด: ปทุมธานี

ระดับความสามารถ: ๒๕
ประสบการณ์: ๗๓%
พลังชีวิต: ๑.๕%

0826501339
ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: ๒๖ ก.ย. ๕๕, ๑๐:๔๖:๔๙ »

ผ้ายันต์สีขาวผืนที่ประทับตราวัดแจกในงานตอนบูชาครูปีเท่าไหร่ผมจำไม่ได้แล้ว...จะอยู่ในพานบูชาครู (ประมาณปี 30กว่า )ถ้าจำผิดพลาดต้องขออภัยครับหรือรอผู้รู้ท่านอื่นครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, นักรบอาทมาต, tor.20, Kingkhet, banmung, samati

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๖ ก.ย. ๕๕, ๑๐:๔๙:๕๓ โดย berm » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา
wirut
ตติยะ
ลำดับสมาชิก: ๑๗๙๐๐

๖ ชั่วโมง ๕๑ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๔๑
  รับขอบคุณ: ๑๓

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๐%
พลังชีวิต: ๐.๒%

« ตอบ #7 เมื่อ: ๒๓ ก.ค. ๕๖, ๑๙:๑๔:๕๑ »

ผมมีไว้บูชาที่บ้านครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: banmung, samati, berth1999, assis.aod, vanach

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ๒๓ ก.ค. ๕๖, ๑๙:๑๖:๕๐ โดย wirut » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์