ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับว่าองค์นี้แท้หรือเปล่า  (อ่าน 1450 ครั้ง)

ออฟไลน์ wasanti

• ตติยะ
    • อีเมล

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
รูปไม่ค่อยชัดเลยครับ ขอชัดๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เหรียญนี้ เก๊ เลยครับ

ของ แท้ ที่ตอกเลข จะเป็นเนื้อทองแดงนอก แล้วไม่เจาะรูที่ห่วง

เป็นของที่ออกให้บูฃา

ส่วนที่แจกในวันไหว้ครูปี 2541 จะมีโค๊ต นะ ที่ ซ้ายและขวา ขององค์หลวงพ่อฯ

แบบนี้จะเจาะรูมีห่วง  เนื้อทองแดงรมดำมันปู
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
แล้วเหรียญนี้ล่ะช่วยฟันธงหน่อยครับ  :058:  :058:  :058:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2555, 09:27:39 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
แล้วเหรียญนี้ล่ะช่วยฟันธงหน่อยครับ  :058:  :058:  :058:

นี่หล่ะครับ ตัวจริงเสียงจริง เป็นเหรียญที่ผมบอกว่า เนื้อทองแดงรมดำมันปู(รมน้ำตาล)

AMAZING

และด้านล่างนี้คือเหรียญ  ที่ออกให้บูชาต่างหาก

สังเกตุที่โค๊ต เป็นการตอก ขอบตัวเลขจะคมมาก

ไม่ใช่เป็นสโลป แบบที่เจ้าของกระทู้เอามาให้ดู

เพราะอันนั้นมันถอดพิมพ์มา ทั้งโค๊ตและตัวเลข ไม่ได้เกิดจากการตอก

ปล. ผิวเหรีญแท้ทั้ง 2 แบบจะตึง ไม่เป็นริวย่น เหมือนของเก๊

เครดิตเว็ปฯเพื่อนบ้าน....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2555, 09:58:58 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เหรียญนี้ เก๊ เลยครับ

ของ แท้ ที่ตอกเลข จะเป็นเนื้อทองแดงนอก แล้วไม่เจาะรูที่ห่วง

เป็นของที่ออกให้บูฃา

ส่วนที่แจกในวันไหว้ครูปี 2541 จะมีโค๊ต นะ ที่ ซ้ายและขวา ขององค์หลวงพ่อฯ

แบบนี้จะเจาะรูมีห่วง  เนื้อทองแดงรมดำมันปู

เห็นด้วยอีก1เสียงครับท่าน..ส่วนของท่านจิ๋วแท้แน่นอนครับท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ก.ย. 2555, 11:14:58 โดย เจดต์ »
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ JAWSUN

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณครับ  ได้ความรู้ใหม่ๆอีกแล้ว :001:

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
 :053: :053: :053: :053: :053: สุดยอดเลยครับ ตอนนี้วัตถุมงคลของหลวงพ่อมีทำเลียนแบบแทบทุกรุ่น ตั้งแต่ราคาหลักร้อยไปถึงหลักหมื่น เช่าหาบูชาก็ควรศึกษาในเว็บวัดเป็นภูมิคุ้มกันที่ดีเลยนะครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com

เนื้อลงยา
เครดิต ท่านnok 2009
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ก.ย. 2555, 09:36:06 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »