๑๙ ต.ค. ๖๑, ๑๔:๑๒:๒๔ *

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ค้นหาขั้นสูง
  หน้าแรก   กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ กฎ กติกา มารยาท เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: []   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตถามจากผู้ไม่รู้  (อ่าน ๘๐๗ ครั้ง)
terdd
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๘๗๗

เวลาที่อยู่ในระบบ:
๑๒ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ระบบการขอบคุณ
  ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๑

จังหวัด: เพชรบูรณ์
ประเทศ: ไทย

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%
พลังชีวิต: ๐.๑%

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ๒๕ ก.ย. ๕๕, ๑๑:๒๒:๐๕ »

ผมเข้ามาเว็บนี้ก็บ่อยครั้งตั้งแต่สมัยเรียนอยู่ ม.ปลาย จนกระทั่งตอนนี้ผมเรียนปี4 จะจบแล้วในอีกไม่นาน ได้ไปสักกับ พระอาจารย์ตั๊ก พระอาจารย์สมชาย หลวงพี่แป๋ว ผมมีข้อสงสัยที่คาใจมานาน อยากถามพวกศิษย์ผู้พี่ทั้งหลายคับ
"ทำไมไม่ค่อยมีใครเอ่ยถึง พระอาจารย์ตั๊ก พระอาจารย์สมชายมากนัก แล้วรูปที่โพสส่วนใหญ่ของอาจารย์ทั้งสองท่านก็ไม่ค่อยมีครับ" อยากให้พวกศิษย์พี่มาตอบคลายความสงสัยให้ศิษย์ผู้น้องด้วยครับ     ขอบคุณครับ     
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: รุท หมัดหนักครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
assis.aod
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๔๖๐๖

๗ วัน, ๑๙ ชั่วโมง ๑๙ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๘๐๐
  รับขอบคุณ: ๘๒๓

ลูกบางพระ

จังหวัด: ชุมพร

ระดับความสามารถ: ๑๒
ประสบการณ์: ๕%

« ตอบ #1 เมื่อ: ๒๕ ก.ย. ๕๕, ๑๑:๔๔:๑๐ »

คำถามนี้ไม่ควรมาถาม ณ ที่นี้กระมังครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: babybirth, berm, เสือสำนึก

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nong-juk
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๘๘๒๗

๑๘ ชั่วโมง ๒๕ นาที

ขอบคุณแล้ว: ๒๔๘
  รับขอบคุณ: ๒๔๘

ระดับความสามารถ: ๖
ประสบการณ์: ๓๕%

« ตอบ #2 เมื่อ: ๒๕ ก.ย. ๕๕, ๑๒:๑๕:๓๖ »

แนะนำ ท่านเจ้าของกระทู้    เรียนสอบถาม จากพระอาจารย์ 
                            ด้วยตัวท่านเจ้าของกระทู้ คงได้คำตอบครับ
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: อภิรัตน์, berm

singhanart
ฉัฏฐะ
ลำดับสมาชิก: ๑๓๗๙๕

๗ วัน, ๑๐ ชั่วโมง ๓๒ นาที

**

ขอบคุณแล้ว: ๑๘๙
  รับขอบคุณ: ๑๓๙๐

ระดับความสามารถ: ๑๗
ประสบการณ์: ๓๐%

« ตอบ #3 เมื่อ: ๒๕ ก.ย. ๕๕, ๑๓:๐๑:๔๙ »

น่าจะบังเอิญครับ

แรงศรัทธาเหมือนกันทุกพระอาจารย์
สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: tor.20, เทวาฤทธิ์, อภิรัตน์, berm, berth1999

}สิงห์ลายเสือ{

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก
terdd
จตุตถะ
ลำดับสมาชิก: ๑๕๘๗๗

๑๒ ชั่วโมง ๒๖ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๑

จังหวัด: เพชรบูรณ์

ระดับความสามารถ: ๒
ประสบการณ์: ๓๘%

« ตอบ #4 เมื่อ: ๒๕ ก.ย. ๕๕, ๑๕:๕๔:๕๒ »

ขอบคุณสำหรับคำตอบจากศิษย์ผู้พี่ทุกท่านคับ 
Gearmour
ที่ปรึกษา
ลำดับสมาชิก: ๔๔๓

๔๙ วัน, ๒๑ ชั่วโมง ๕๔ นาที

ขอบคุณแล้ว:
  รับขอบคุณ: ๑๐๒๔๒

จังหวัด: นครปฐม

ระดับความสามารถ: ๒๘
ประสบการณ์: ๒๐%

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: ๒๕ ก.ย. ๕๕, ๑๙:๕๐:๕๓ »

ด้วยความเคารพครับ
       นำเรียนว่ารบกวนลองดูกระทู้เก่าๆดูครับ
ค่อยๆอ่านดูครับ
ขอแสดงความนับถือ
  Gearmour
น่าจะบังเอิญครับ

แรงศรัทธาเหมือนกันทุกพระอาจารย์

ผมไม่ชำนาญอักขระวิชาอาคม แต่ผมว่าไม่เหมือน
เพราะไม่เหมือนสมัยที่หลวงพ่อเปิ่นท่านอยู่

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ราหู, เสือสำนึก, ~เสน่ห์ต้นน้ำ~, pichai, อภิรัตน์, ~เสน่ห์เอ~, cotton8088, shagath

หน้า: []   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์