ผู้เขียน หัวข้อ: นำมาให้ติชมครับ  (อ่าน 1672 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
นำมาให้ติชมครับ
« เมื่อ: 26 ก.ย. 2555, 03:32:40 »
ผึ้งได้มาไม่รู้ว่าโดนเปล่า

• ตติยะ
    • อีเมล
ตอบ: นำมาให้ติชมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 26 ก.ย. 2555, 08:58:42 »
ใครรู้บ้างครับแท้เปล่าครับพี่ๆท่านใดรู้ช่วยบอกที

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.ย. 2555, 05:20:34 »
ผมว่าแท้ครับสบายใจได้ ท่านได้แต่ใดมาครับ
รักและศรัทธา

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.ย. 2555, 06:50:18 »
ได้มาจากเพื่อนแต่ผมดูในหนังสือที่วัดออกมันมันมีโค๊ตที่สังฆาฎิด้วยผมเลยงงว่าแท้เหลือแก๋

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ย. 2555, 07:32:58 »
ได้มาจากเพื่อนแต่ผมดูในหนังสือที่วัดออกมันมันมีโค๊ตที่สังฆาฎิด้วยผมเลยงงว่าแท้เหลือแก๋
ใช้คำว่ามันมึโค๊ด..ผมว่าไม่สมควรนะครับ..ใช้คำว่าตอกโค๊ดน่าจะถูกต้องครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 ก.ย. 2555, 05:32:16 »
แล้วตกลงรุ่นนี้มีแบบตอกกับไม่ตอกด้วยใช้ไหมครับ
ใช้คำว่ามันมึโค๊ด..ผมว่าไม่สมควรนะครับ..ใช้คำว่าตอกโค๊ดน่าจะถูกต้องครับ

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 ก.ย. 2555, 05:39:04 »
ผมว่าเนื้อเงินมีตอกโค๊ตครับผมก็มีอยู่เหรียญนึงแลกกับพี่ที่ทำงานไปแล้วครับ