ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่้น นั่งพาน ปี2537 ช่วยดูให้หน่อยครับ เป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 1887 ครั้ง)

ออฟไลน์ LuangyoD

• ทุติยะ
  • **
  • ถ้าศิษย์ไม่คิดทิ้งครู..แล้วมีหรือที่ครูจะทิ้งศิษย์
    • อีเมล
เพิ่ง บูชา มาครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• ทุติยะ
  • **
  • ถ้าศิษย์ไม่คิดทิ้งครู..แล้วมีหรือที่ครูจะทิ้งศิษย์
    • อีเมล
ด้านหลัง

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยู่ นครศรี บูชา มา200 บาทครับ
ประสบการ์ณ เป็นไงบ้างครับ
ขอบคุณ มากครับคุณ naklop1911

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณ สำหรับพี่ ทุกๆความคิดเห็นเลยครับ
รุ่นนี้ ประสบการ์ณ ยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
พระที่ท่านปลุกเสกดีทุกรุ่นครับ

ออฟไลน์ pamza2000

• ฉัฏฐะ
  • *
  • ดีชั่วอยู่ทีตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
เหรียญที่ตอกโค๊ด ตัวเลขจะเหมือนกันทุกเหรียญเลยหรือป่าวครับ
 หรือตัวเลขจะไม่ซ้ำกัน ลบกวนช่วยอธิบายกับเหรียญที่มีการตอกโค๊ดด้วยนะครับ
พอดีไปเจอเหรียญหลวงปู่มาแต่ยังไม่กล้าบูชาเพราะมันตอกโค๊ดเลยจะสอบถามพี่ๆก่อนครับ
นะโมพุทธายะ

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
ตอบ: เหรียญหลวงพ่อเปิ่้น นั่งพาน ปี2537 ช่วย&
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04 ต.ค. 2555, 03:09:43 »
เหรียญที่ตอกโค๊ด ตัวเลขจะเหมือนกันทุกเหรียญเลยหรือป่าวครับ
 หรือตัวเลขจะไม่ซ้ำกัน ลบกวนช่วยอธิบายกับเหรียญที่มีการตอกโค๊ดด้วยนะครับ
พอดีไปเจอเหรียญหลวงปู่มาแต่ยังไม่กล้าบูชาเพราะมันตอกโค๊ดเลยจะสอบถามพี่ๆก่อนครับ

เรื่องโค๊ตที่ตอกแต่ละเนื้อจะตอกโค๊ตไม่เหมือนกันครับ ส่วนตัวเลขเป็นการเรียงลำดับจำนวนการสร้างครับ จะไม่มีเลขซ้ำกันในเหรียญเนื้อเดียวกัน   ส่วนโค๊ตที่ตอกต้องเคยเห็นของจริงก่อนนะครับ ถึงจะรู้ได้ว่าโค๊ตจริงหรือโค๊ตปลอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ต.ค. 2555, 03:16:33 โดย Br2518 »
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ชัดเจน มากครับ
ได้ความรู้ใหม่อีกแล้วครับท่าน