ผู้เขียน หัวข้อ: เล็กๆน้อยๆ  (อ่าน 1601 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jakkrit

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เล็กๆน้อยๆ
« เมื่อ: 03 ต.ค. 2555, 10:39:37 »
กลอนนี้ผมแต่งมาหลายเดือนแล้วไม่ได้โพสต์สักที
อาจจะไม่ไพเราะสัมผัสนอกสัมผัสในอาจจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับ
ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

อยากมีเสน่ห์คนชื่นชมนิยมนัก
ลงพระลักษณ์หน้าทองผุดผ่องใส
เจรจาค้าขายดีมีกำไร
สาริกาไงคนนิยมเชิญลงเลย
ถ้าแคล้วคลาดคงกระพันฟัน(ไม่เข้า)
จงเลือกเอามีหลากหลายมากมายเอ๋ย
เช่นมงกุฏพุทธองค์ยอดธงเอย
ใครเคยลงย่อมรู้ฤทธิ์ลองคิดดู

นิราศวัดบางพระ
ถึงวัดบางพระเรามีพระอยู่ในจิตสุจริตสถิตดั่งสรวงสรรค์มีพระธรรมเลิศล้ำนำชีวันสุขนิรันด์พลันสว่างกระจ่างใจ

ออฟไลน์ Benitamem

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: เล็กๆน้อยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03 พ.ย. 2557, 10:05:12 »
มีเสน่ห์ดีนะครับ