ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งไปสักมาครับที่วัด เมื่อสองวันที่แล้ว พอดีได้สักกับฆราวาสครับ  (อ่าน 2600 ครั้ง)

ออฟไลน์ jousse

• ทุติยะ
  • **
ขอคำแนะนำหน่อยคับว่า ควรสักอะไรต่อครับ    ขอบคุณครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• ทุติยะ
  • **
ถ้าผิดกระทู้ ขอโทษด้วยนะครับ เพิ่งเข้ามาเวปนี้ครับ ยัง งงๆอยู่ครับ

ออฟไลน์ peesadet

• ตติยะ
    • MSN Messenger - peesadet@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ ว่าแต่รูปถ่ายชัดๆสักหน่อยจะดีไม่น้อยครับผม

• ทุติยะ
  • **
ยินดีต้อนรับครับ ว่าแต่รูปถ่ายชัดๆสักหน่อยจะดีไม่น้อยครับผม

ขอโทษทีครับ พอดีถ่ายจากมือถืออ่ะครับ  :001: 

ออฟไลน์ Tiger Number NINE

• ส.กล้าแดง
  • สัตตมะ
  • **
  • ผองธุลีดิน จักพลิกชะตา
    • อีเมล
ไม่มีสิ่งใดแนะนำหรอกครับ เพียงแต่ขออย่าได้ลืมกราบสักการะสังขารหลวงปู่ทุกครั้งทั้งมาและกลับนะครับ ส่วนลายยันต์ที่จะได้ต่อๆไปนั้น ก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ท่านแหละครับ เพราะที่วัดบางพระนั้นลูกศิษย์จะทราบกันดีว่า ขอไม่ได้แต่คาดหวังได้ครับ.........มาบ่อยๆนะครับ จะได้ซ฿มซับครับ

ขอบคุณครับ
สุราไม่ได้สร้างวีรบุรุษ......แต่วีรบุรุษก็ขาดสุราไม่ได้

• ทุติยะ
  • **
ไม่มีสิ่งใดแนะนำหรอกครับ เพียงแต่ขออย่าได้ลืมกราบสักการะสังขารหลวงปู่ทุกครั้งทั้งมาและกลับนะครับ ส่วนลายยันต์ที่จะได้ต่อๆไปนั้น ก็แล้วแต่พระอาจารย์ท่านจะเมตตาให้ท่านแหละครับ เพราะที่วัดบางพระนั้นลูกศิษย์จะทราบกันดีว่า ขอไม่ได้แต่คาดหวังได้ครับ.........มาบ่อยๆนะครับ จะได้ซ฿มซับครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับผม :001:

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
ยินดีด้วยครับ สวยมากครับ :015:

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ยินดีต้อนรับครับคุณน้องjousse  :058:  :058:  :058:

อ.ท่านใดเมตตาครับ สวยงดงามเข้มขลังค์มากครับ

ครั้งต่อไปถ้าไปสักอีกยกพานแล้วก็หันหลังอย่างเดียวครับ

เป็นข้อปฏิบัติของศิษย์วัดบางพระมาช้านานแล้ว

สักเสร็จแล้วอย่าลืมขึ้นไปกราบสรีระสังขานของหลวงปู่เปิ่น

เสร็จแล้วก็ให้พระอาจารย์สำอางค์เป่าครอบให้อีกที

เป็นอันจบพิธีครับคุณน้อง  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ยินดีต้อนรับครับ ผมว่าแล้วแต่ท่านอาจารย์จะเมตตาให้ดีกว่าครับ :001:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
สวยจังครับ พี่คนนี้สงสัยจะขึ้นทางด่วนมา 

• ทุติยะ
  • **
ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆครับ     

ออฟไลน์ Nick_Samchuk

• ตติยะ
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับพี่ ลายสักสวยงามเข้มขลังดีจังเลย
ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่น คุ้มครองทุกๆท่าน