ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชม ภาพวาดหลวงพ่อเปิ่น (ผมวาดเอง ครั้งแรก)  (อ่าน 2106 ครั้ง)

ออฟไลน์ crowns

• จตุตถะ
เชิญชม ภาพวาดหลวงพ่อเปิ่น ผมวาดเอง ครั้งแรก

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เชิญชม ภาพวาดหลวงพ่อเปิ่น ผมวาดเอง ครั้งแรก

ท่านไม่ได้มีความรู้ด้านการวาดภาพ....

แต่ผมขอชื่นชมในความพยายามครับ...

ฝึกต่อไป  ถึงจะฝึกวาดด้วยตัวเอง  แต่วาดบ่อยก็จะเก่งครับ...
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
ใช้ได้ครับ แต่ลุงว่าลองเขียนเป็นลายเส้นเดี่ยวๆก่อน ศึกษาเรื่องเงาให้ดีก่อนแล้วค่อยแลเงาครับ...
...............เป็นกำลังใจให้ครับ.......

ออฟไลน์ leo

• สัตตมะ
  • **
ดีครับเป็นภาพที่กลั่นมาจากความศรัทธา เป็นกำลังใจให้อีกแรงครับ
[shake] "เศษแก้วบาดกายา กิเลสตัณหาพาบาดใจ"[/shake]

ออฟไลน์ ซาดุยฮุย

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณที่นำมาให้ชม และเป็นกำลังใจให้ครับ
[shake]ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ   มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ[/shake]

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
สวยมากๆฝึกต่อไปเดี๋ยวเก่งเอง เป็นกำลังใจให้