ผู้เขียน หัวข้อ: ผึ้งได้มาไม่รู้ออกที่วัดบางพระหรือวัดอื่นพี่ท่านใดรู้ช่วยบอกที  (อ่าน 1411 ครั้ง)

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ชอบหลังเหรียญมากๆครับ..ยันต์ครูสายวัดบางพระ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
ปีไหนครับแท้ไม่ครับท่าน
โองการยันนะรังสี 

ออฟไลน์ kong2222

• จตุตถะ
    • อีเมล
 :025: :025: :016:ไม่เคยเห็นเหรียญรุ่นนี้ครับ สวยจังเลย :015: :025: :025:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
แท้แน่นอนครับผมมี 5เหรียญ1.ตะกั่ว3เหรียญ 2.ทองแดง2เหรียญ วัดบางพระครับกุฎิหลวงพ่อญาครับร่วมทำบุญได้ครับ :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
เหรียญนี้เห็นครั้งแรกก็ชอบเลยครับ  ร่วมทำบุญกับหลวงพี่ญาได้มา 20 เหรียญ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ข้อมูล เหรียญรุ่นนี้สร้างในปีนี้แหละครับ

โดยได้รวมชนวนและเหรียญเก่าๆของวัดบางพระ

และปลุกเสกโดยพระอาจารย์ของวัดบางพระ

เท่าที่ผมทราบ มีเนื้อตะกั่วและเนื้อทองแดงรมดำ

อาจจะมีเนื้ออื่นๆด้วยที่ผมไม่ทราบต้องขออภัย

ของปลอมตอนนี้คงไม่มีหล่ะครับ

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับที่นำความรู้มาให้ขอบคุณครับ