ผู้เขียน หัวข้อ: สักกับอ.หนวด  (อ่าน 14065 ครั้ง)

ออฟไลน์ arty_chan

• ทุติยะ
  • **
สักกับอ.หนวด
« เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 02:47:48 »
รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ ถ้าจะสักกับอ.หนวดค่าไหว้ครูเท่าไหร่ครับ และผู้หญิงสักได้ไหมครับ พอดีจะพาแฟนไปสักน่ะครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: สักกับอ.หนวด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 03:04:48 »
รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ ถ้าจะสักกับอ.หนวดค่าไหว้ครูเท่าไหร่ครับ และผู้หญิงสักได้ไหมครับ พอดีจะพาแฟนไปสักน่ะครับ

ค่าครู 25 บาท ไม่รวมดอกไม้ธูปเทียนนะครับ....

ส่วนจะใส่เงินมากกว่านั้นก็แล้วแต่ครับไม่ผิด

ผู้หญิงสักได้ครับ...

ที่วัดห้ามมิให้ เฉพาะพระอาจารย์ที่เป็น พระ สักครับ...

ส่วนอาจารย์ที่เป็นฆราวาส สักได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2555, 03:10:08 โดย naklop1911 »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 05:17:39 »
ค่าครู 25 บาท ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่อีกประมาณ 50-70 บาท ไม่มี ค่ารูป ค่าลาย ค่าหมึก ค่าฝีมือ ค่าเข็ม

ถ้ามีค่าใช้จ่ายนอกเหนือจากนี้ ไม่ใช่อาจารย์หนวดวัดบางพระ ส่วนค่าครูที่จะใส่เกิน เช่น ช่วยทำบุญค่าน้ำค่าไฟฟ้า

หรือว่าไม่มีธนบัตรย่อย ไม่มีเหรียญ ก็ใส่เกินค่าครูได้ ไม่ได้ห้ามครับ (ค่าครู 25 บาทเราไม่มีแบงค์ย่อยๆมีแค่ใบละ

50 บาทหรือ100 บาท ก็สามารถใส่รวมไปในพานเลยตอนยกพานก็ให้อธิฐานว่าส่วนที่เหลือเราถวายเป็นค่าน้ำค่าไฟร่วมทำบุญกับทางวัด)

แต่ถ้าจะสักจริงๆจะต้องรอคิว นานสักหน่อย เพราะว่าท่านใช้เวลาในการสักแต่ละรูปนาน และที่สำคัญก็คือ เลือกลายสัก ขอลายยันต์ไม่ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2555, 05:28:26 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 11:12:02 »
ค่าครู 25 บาท ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่อีกประมาณ 50-70 บาท ไม่มี ค่ารูป ค่าลาย ค่าหมึก ค่าฝีมือ ค่าเข็ม

ถ้ามีค่าใช้จ่ายนอกเหนือจากนี้ ไม่ใช่อาจารย์หนวดวัดบางพระ

ด้วยความเคารพครับ
   ขอบคุณท่านโองการครับ ว่าแต่
    มีโคลนนิ่งท่านอาจารย์นวดแล้วหรอครับ
นอกจากมีหน้าม้าหน้าสุนัขแล้วนี้
  นี้ไม่นับพวกแหลหน้าด้าน อ.เค้าอยู่ก็ว่าไม่อยู่
ใครไม่ทันก็บอกก็ตอบเค้าว่า
"สักกับ อ.นี้ดีกว่า เลือกลายได้ สักสวยเหมือนกัน" ตามขึ้นไปก็เสียหนังเปล่า?
   เวรกรรมจริงๆ
ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 12:23:11 »

ถ้ามีค่าใช้จ่ายนอกเหนือจากนี้ ไม่ใช่อาจารย์หนวดวัดบางพระ

ด้วยความเคารพครับ
   ขอบคุณท่านโองการครับ ว่าแต่
    มีโคลนนิ่งท่านอาจารย์นวดแล้วหรอครับ
นอกจากมีหน้าม้าหน้าสุนัขแล้วนี้
  นี้ไม่นับพวกแหลหน้าด้าน อ.เค้าอยู่ก็ว่าไม่อยู่
ใครไม่ทันก็บอกก็ตอบเค้าว่า
"สักกับ อ.นี้ดีกว่า เลือกลายได้ สักสวยเหมือนกัน" ตามขึ้นไปก็เสียหนังเปล่า?
   เวรกรรมจริงๆ
ขอแสดงความนับถือ
   Gearmour
พวกนี้มันเป็นเปรต หากินกับวัด นี่แหละจุดเล็กที่จะทำให้ชื่อเสียงเสียหายผมเคยเจอมาแล้วมีการบอกด้วยนะว่า แก่ๆอย่างลุงต้องสักกับอาจารย์......
แหมมันจัดรายการให้เสร็จ ผมเลยบอกว่าลุงเคยมาสักตั้งแต่แกยังไม่เกิดเลยว่ะ มันก็เลยไป
บอกกรรมการวัดจัดการเลยไม่ต้องเกรงใจใครหรอกชื่อเสียงของหลวงพ่อจะเสียหายไปมากกว่านี่

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 01:09:04 »
เห็นด้วยครับ

เพราะยิ่งถ้าปล่อยไว้นาน ยิ่งจะทำให้เสื่อมเสียมากขึ้น

ถึงเวลานั้น อาจจะสายไป  เครดิตที่เสียไป  เวลาตามคืนมามันยากมากครับ

ชื่อเสียงกว่าจะสร้างสมมาใช้เวลานาน....แต่ถ้าทำลายใช้เวลานิดเดียว

ถ้าอยากสักแบบเสียเงินค่าภาพ ควรไปเปิดสำนักเอง

ไม่ควรมาอาศัยชื่อเสียงวัดฯหรือมาทำกันภายในวัด

กราบขออภัยพี่ๆทุกท่านนะครับถ้าภาษาที่ใช้แรงไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ต.ค. 2555, 01:23:14 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ jojozero

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 01:40:56 »
ผมขอคำแนะนำหน่อยคับ พรุ่งนี้ผมจะไปสักครั้งแรก แล้วจะสักน้ำมัน ควรทำไงคับแล้วควรระวังไม่ให้โดนหลอกเราต่องทำยังไงคับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 05:49:49 »
ผมขอคำแนะนำหน่อยคับ พรุ่งนี้ผมจะไปสักครั้งแรก แล้วจะสักน้ำมัน ควรทำไงคับแล้วควรระวังไม่ให้โดนหลอกเราต่องทำยังไงคับ
ครับ
   ที่วัดบางพระ ค่าครูสักยันต์วัดบางพระ ๒๕ บาท
ดอกไม้ธูปเทียนบุหรี่หนึ่งซอง
  เลือกลายไม่ได้
แต่มีแบบมาให้เลือกราคาตามภาพตามตกลง
  สักไปแล้วเสียหนังครับ

ออฟไลน์ terdd

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 08:42:44 »
สักไปแล้วเสียหนัง คืออะไรครับ ช่วยให้ความกระจ่าง หน่อยครับ  :054:  ที่ว่าคิดราคาตามภาพนี่อยู่กุฏิไหนหรอครับ ด้วยความเคารพครับ จะได้เป็นความรู้แกศิษย์รุ่นหลังครับ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ต.ค. 2555, 09:50:12 »
ผม ไม่ขอตอบที่คุณ terdd ถาม แต่ผมจะบอก กุฏิ ที่เสียค่าพานครู 50-70 บาทและค่าครู 25 บาท ที่ผมไปสัก ประจำให้คุณ terdd ทราบ และศึกษาเองนะครับ กุฏิ พระอาจารย์ อภิญญา อยู่ใกล้ๆกับรูปปั้น ปู่ฤษี กุฏิ พระอาจารย์ อนันต์ อยู่ใกล้ๆกับกุฏิ พระอาจารย์ อภิญญา อยู่ชั้น2 กุฏิ พระอาจารย์ แป๊ว อยู่ใกล้โบสถ์ หลังพิพิธภัณฑ์ ใกล้กับกุฏิ พระอาจารย์ แป๊ว มีอาจารย์ เดช สักอยู่ครับ กุฏิ พระอาจารย์ โบ อยู่ใกล้ๆกับ กุฏิ พระอาจารย์ ต้อย หลังรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิม จะมีอาจารย์ ต้อม อาจารย์ โมทย์ สักอยู่ด้วยครับ ที่ผมเอ่ยมานี้ ขอบอกว่ามีลูกศิษย์ ไปสักเยอะ นะครับ ส่วนจะถูกหลอก หรือ ไม่ถูกหลอก นั้น ผมว่าอยู่ที่ ดุลพินิจ ของแต่ละ บุคคล ครับ (ผิดถูกอย่างไร ขออภัย ด้วยครับ)

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 12:10:02 »
ผม ไม่ขอตอบที่คุณ terdd ถาม แต่ผมจะบอก กุฏิ ที่เสียค่าพานครู 50-70 บาทและค่าครู 25 บาท ที่ผมไปสัก ประจำให้คุณ terdd ทราบ และศึกษาเองนะครับ

- กุฏิ พระอาจารย์ อภิญญา อยู่ใกล้ๆกับรูปปั้น ปู่ฤษี

- กุฏิ พระอาจารย์ อนันต์ อยู่ใกล้ๆกับกุฏิ พระอาจารย์ อภิญญา อยู่ชั้น2

- กุฏิ พระอาจารย์ แป๊ว อยู่ใกล้โบสถ์ หลังพิพิธภัณฑ์ ใกล้กับกุฏิ พระอาจารย์ แป๊ว มีอาจารย์ เดช สักอยู่ครับ

- กุฏิ พระอาจารย์ โบ อยู่ใกล้ๆกับ กุฏิ พระอาจารย์ ต้อย หลังรูปปั้นเจ้าแม่กวนอิม จะมีอาจารย์ ต้อม อาจารย์ โมทย์ สักอยู่ด้วยครับ

- กุฎิ พระอาจารย์ติ่ง  อยู่ระหว่าง กุฎิ พระอาจารย์ต้อย กับ กูฎิ พระอาจารย์แป๊ว

- อ.หนวด จะมาสักเฉพาะ เสาร์อาทิตย์ ถ้าท่านไม่ติดภาระกิจ จะสักที่กุฎิพระอาจารย์ต้อย

ที่ผมเอ่ยมานี้ ขอบอกว่ามีลูกศิษย์ ไปสักเยอะ นะครับ ส่วนจะถูกหลอก หรือ ไม่ถูกหลอก นั้น ผมว่าอยู่ที่ ดุลพินิจ ของแต่ละ บุคคล ครับ

(ผิดถูกอย่างไร ขออภัย ด้วยครับ)

ขออนุญาติ จัดบรรทัดให้น้องชายผมครับ..น้องใหม่จะได้ดูกันง่ายๆ...

แต่ผมเพิ่มเติม พระอาจารย์ และอาจารย์ ไปอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2555, 12:15:54 โดย naklop1911 »

ออฟไลน์ ฉิมพาลี

• จตุตถะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 01:28:11 »
อย่าสนใจคิดเสียว่ามาทำบุญ เพราะเราต่างก็ศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน อย่าโจมตีเลย มันเป็นการ สาวใส้ให้กากินเปล่าๆ ถ้าจิตเราสูงเราจะมองเห็นคนที่ต่ำกว่าเราแล้วจะถึงบางอ้อ ร้องอ๋อเลยเชียว อโหสิเสียเถิด อย่างไรก็วัดบางพระเดียวกัน และ ศาสนาเดียวกันด้วย ทำนุบำรุงศาสนาของพระศาสดาเถิด

เกจิคณาจารย์ทั่วผืนแผ่นดินไทย ท่านทำนุบำรุง โบสถ์ วัดวาอาราม ศาสนา เพื่อเจริญรอยตามองค์พระสัมมาสัมพุทธพระพุทธเจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 ต.ค. 2555, 01:33:50 โดย ฉิมพาลี »
รักกันหนอ เราชาวพุทธ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 03:48:26 »
อย่าสนใจคิดเสียว่ามาทำบุญ เพราะเราต่างก็ศิษย์วัดบางพระเหมือนกัน อย่าโจมตีเลย มันเป็นการ สาวใส้ให้กากินเปล่าๆ ถ้าจิตเราสูงเราจะมองเห็นคนที่ต่ำกว่าเราแล้วจะถึงบางอ้อ ร้องอ๋อเลยเชียว อโหสิเสียเถิด อย่างไรก็วัดบางพระเดียวกัน และ ศาสนาเดียวกันด้วย ทำนุบำรุงศาสนาของพระศาสดาเถิด

เกจิคณาจารย์ทั่วผืนแผ่นดินไทย ท่านทำนุบำรุง โบสถ์ วัดวาอาราม ศาสนา เพื่อเจริญรอยตามองค์พระสัมมาสัมพุทธพระพุทธเจ้า

เห็นด้วยครับ.....

แต่น่าจะมีป้าย หน้าสถานที่ๆ สักยันต์แบบเสียค่าภาพนิดนึง....ว่า

"เขตอภัยทาน"

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 04:25:30 »
"แตกต่าง แต่อย่าแตกแยก" ขอให้มาวัดบางพระด้วยใจที่ศรัทธาในหลวงพ่อเปิ่น       :054:มาวัดบางพระเคารพสถานที่เคารพวัดบางพระก็เหมือนเคารพหลวงพ่อเปิ่นครับ :054:    ถึงหลวงพ่อจะละสังขารไปแล้วแต่ในใจศิษย์ก็จะมีหลวงพ่อตลอดไป
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 04:45:26 »
กระทู้นี้ เป็นกระทู้สุดท้ายที่ผมจะพูดถึงคนเหล่านั้นครับ....

ก็สุดแล้วแต่บุญแต่กรรมแล้วกันครับ....

ออฟไลน์ tor.20

• ..ลุงต้อ ศิษย์วัดบางพระ...
  • ผู้อาวุโส
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 05:19:06 »
อาจารย์สักสายฆารวาสบางท่านได้รับการถ่ายทอดสายพระเวทย์มาเช่นกันครับ ท่านก็เป็นศิษย์พระอาจารย์ที่ส้กเป็นหลักอยู่แล้ว
เป็นการดีครับมีฝีมือก็สักให้ศิษย์ไปแล้วไปเป่ายันต์อีกทีที่พระอาจารย์สำอางค์ครับ สิ่งนี้ถูกต้องครับแต่ที่รับไม่ได้คือคนที่ชอบชี้นำ
อาจารย์นูนดี อาจารย์นี้ไม่ดี พวกนี้แหละตัวสำคัญครับ บอกตรงๆผมรับไม่ได้  น่าหาทางถ่ายรูปแล้วแปะไว้ให้ทั่ววัดท่าจะดี

ออฟไลน์ Machine.49

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 07:50:51 »
ผมศิษยืวัดบางพระ ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่น และพระอาจารย์ทุกคน
''คิดดี ทำดี ปฏิบัติดี ย่อมได้ดี''

ออฟไลน์ terdd

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 11:41:48 »
ขอขอบคุณศิษย์ผู้พี่ที่ชี้แนะ ขอบคุณครับ :054:

ออฟไลน์ Jojo Swiss

• ตติยะ
    • MSN Messenger - jojo1081009@hotmail.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 พ.ย. 2555, 12:49:46 »
สวัสดีค่ะ ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่น และเป็นศิษย์วัดบางพระค่ะ ไปสักกับพระอาจารย์ และอาจารย์ ทั้งน้ำมัน และหมึก ทั้งกุฎิเลือกลายได้ จึงเกิดข้อสงสัยว่า

เสียหนังเปล่าๆ แล้วแต่บุญแต่กรรม หมายถึงอะไรค่ะ  :045: :045: ประมาณว่าปลอมหรือค่ะ แล้วทำไมถึงมีอยู่ในวัดได้ค่ะ  :045: :045:

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 พ.ย. 2555, 10:33:45 »
บอกเพิ่มเติมได้แค่ว่า...หลังเราเอง..ก่อนสักต้องศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนก็แค่นั้นครับ...ส่วนตัวผมไม่เคยสักแบบเลือกลาย...ผมไม่รีบร้อนแล้วแต่ว่าท่านจะให้อะไรมาดีหมดครับ...วันไหนคนเยอะก็แค่ไปกราบหลวงปู่ที่กุฏิใหญ่..และไปกราบพระอาจารย์กับอาจารย์ที่นับถือก็สบายใจแล้วครับ..บางอย่างต้องหาข้อมูลและศึกษาเองครับ...ในกระดานสนทนานี่ก็เยอะครับ...

ออฟไลน์ kij

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - kij
    • http://www.url.com/mypic.gif)
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 19 พ.ย. 2555, 11:31:40 »
นำมาให้ชม ฝีเข็มของท่านอาจารย์ หนวด ที่ท่านเมตตา ผมมาตลอด  ท่านใจดีมากครับ

ออฟไลน์ kij

• ตติยะ
    • AOL Instant Messenger - kij
    • http://www.url.com/mypic.gif)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 พ.ย. 2555, 12:10:00 »
นำมาให้ชม ฝีเข็มของท่านอาจารย์ หนวด ที่ท่านเมตตา ผมมาตลอด  ท่านใจดีมากครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ monkeyart

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 15 ก.พ. 2557, 02:51:37 »
รบกวนพี่ๆด้วยคับ ถ้าผมไปวัดวันจัน อยากไปสักกับท่านอาจาร์ยหนวด จะได้มั้ยคับ

ออฟไลน์ Eco1200

• ตติยะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 ก.พ. 2557, 04:44:55 »
 :058: ฝีเข็ม อ.หนวด บนหลังคุณพี่ kij สวยงามมากครับ :015:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 17 ก.พ. 2557, 04:37:52 »
สวยงามครับคุณKij  ดูเข้มขลังครับ

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 ก.พ. 2557, 11:46:52 »
ปรกติเวลาไปสัก

ยกพาน 

หันหลังอย่างเดียวครับ

แล้วแต่ พระอาจารย์, อาจารย์ ท่านจะเมตตาครับ

ไม่เคยขอ  :058:  :058:  :058:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 ก.พ. 2557, 01:57:37 »
มีแต่ความศรัทธา ศรัทธาหลวงพ่อเปิ่น ศรัทธาพระอาจารย์ทุกๆรูป ฝากเนื้อ ฝากหนังเป็นลูกศิษย์
สักก็เจ็บ แต่เมื่อสักเสร็จความเจ็บนั้นก็หาย มีแต่ความภูมิใจในศิษย์วัดบางพระ ไม่ต้องขอ พระอาจารย์ท่าน
จัดให้ลูกศิษย์ทุกคนตามความเหมาะสม หลังผมก็เช่นกัน ไม่เคยขอครับหันหลังอย่างเดียว

ขอกราบขอบพระคุณพระอาจารย์ทุกรูปที่เมตตา แต่สิ่งที่สำคัญที่สุด คือ การรักษาในสิ่งที่พระอาจารย์
มอบให้มาครับ