ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดหนังเสือ  (อ่าน 14002 ครั้ง)

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ตะกรุดหนังเสือ
« เมื่อ: 15 ต.ค. 2555, 11:58:05 »

ตะกรุดหนังเสือดอกนี้บูชามาจากวัดประมาณ ๒๐ ปีล่วงมาแล้ว  วันนี้ผมตั้งใจจะแกะดูยันต์ด้านใน

แต่ขอบอกกล่าวกับหลวงพ่อก่อนว่าลูกมิได้มีเจตนาลบหลู่ครูบาอาจารย์แต่อย่างใด  หากแต่ต้องการให้

พี่น้องและเพื่อนสมาชิกศิษย์วัดบางพระได้เห็นอักขระยันต์ที่ครูบาอาจารย์กำหนดให้ลงไว้ในด้านในของ

หนังเสือเพื่อเป็นวิทยาทาน

แต่วันนี้ดึกแล้ว ขอนอนเอาแรงไว้ทำงานก่อน  เดี๋ยวค่อยมาว่ากันต่อ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ตะกรุดหนังเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2555, 01:25:46 »
 :069:ไม่สมควรแกะอย่างยิ่งครับ เพราะหลวงปู่ปลุกเสกมาอย่า่งดีแล้ว (เสียดายของ) คนอื่นที่ไม่มีเขาต้องการอีกมาก (ถ้าจะให้ดูรายละเอียดของยันต์ถามท่านผู้รู้ให้โพสต์รูปยันต์ผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ )
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ต.ค. 2555, 08:12:58 »

ขอบคุณสำหรับคำทักท้วงของคุณberm  แต่คงไม่ทันการแล้วครับ เพราะผมได้แกะมาถ่ายภาพไปแล้ว

และอีกอย่างผมได้กล่าวกับเพื่อนสมาชิกไว้แล้ว เกรงว่าจะเป็นการผิดคำพูดที่ได้นำเสนอมาแต่แรก 

ทั้งนี้วัตถุมงคลที่หลวงพ่อปลุกเสกคงไม่เสื่อมง่ายๆเพียงเพราะเหตุนี้  ทองคำก็ยังคงเป็นทองคำ

ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ใจครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้มาดูรูปกัน

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ต.ค. 2555, 12:49:05 »

หลังจากแกะจากปลอกตะกรุดแล้ว  จะสังเกตุเห็นว่าชั้นในเป็นตะกรุดทองแดงอีกหนึ่งดอก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ต.ค. 2555, 12:52:37 โดย เสือเดือนแปด »

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ต.ค. 2555, 01:00:54 »

หลังจากกางคลี่แผ่นหนังออกจะเห็นรอยจารยันต์ นะเสือโคร่ง

กำกับด้านข้างด้วยหัวใจเสือ  กุ รุ สุ กุ

และกำกับด้านล่างด้วยหัวใจธาตุ๔  นะ มะ พะ ทะ

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ต.ค. 2555, 01:08:29 »

ก่อนม้วนเก็บเข้าอย่างเดิม ขอเพิ่มoptionให้ตะกรุดดอกนี้หน่อย โดยนำตะกรุดจีวร
และสายสิญจน์จากพิธีไหว้ครูใส่เพิ่มเข้าไปครับ

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 ต.ค. 2555, 04:16:48 »
เป็นบุญตาครับ ที่กรุณานำมาให้ชมกัน สาธุ