ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเวลาพี่ๆทุกท่านคับ  (อ่าน 1427 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mossquito

• ทุติยะ
  • **
รบกวนเวลาพี่ๆทุกท่านคับ
« เมื่อ: 20 ต.ค. 2555, 11:50:20 »
ผมอยากเห็นยันเสือเผ่นของวัดบางพระครับ ถ้าไปสักกับอาจารย์หนวดแล้วลายเส้นจะคมชัดมั้ยครับ (ผมมิได้เจตนาจะลบหลู่พระอาจารย์ทุกท่านนะครับแค่อยากรู้และมีลายเส้นที่สวยงามไว้บนร่างกาย) ขอขอบคุณและขอโทษทุกๆท่านไว้ณที่่นี่ด้วยครับ  :086:

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนเวลาพี่ๆทุกท่านคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 ต.ค. 2555, 07:18:37 »
ผมอยากเห็นยันเสือเผ่นของวัดบางพระครับ ถ้าไปสักกับอาจารย์หนวดแล้วลายเส้นจะคมชัดมั้ยครับ (ผมมิได้เจตนาจะลบหลู่พระอาจารย์ทุกท่านนะครับแค่อยากรู้และมีลายเส้นที่สวยงามไว้บนร่างกาย) ขอขอบคุณและขอโทษทุกๆท่านไว้ณที่่นี่ด้วยครับ  :086:
ก่อนอื่นท่านมียันต์ครูรึยัง เก้ายอด งบน้ำออ้ย แปดทิศ ส่วนเสือเผ่นลงหน้าอกครับ ลายเส้นอาจารย์หนวดสวยคมชัดครับ ผมก็สักกับอาจารย์หนวดครับทั้งข้างหน้าและหลังและแขนครับเต็มตัวหมดแล้วครับ  (ถ้าไปสักกับอาจารย์หนวดแล้วลายเส้นจะคมชัดมั้ยครับ )ตอบ. ลายเส้นของอาจารย์สวยครับ อาจารย์หนวดท่านได้รับรางวัลที่ต่างประเทศมาแล้วนะครับ  ลองดูกระทู้เก่าได้ครับ      (ผิดถูกให้อภัยครับ) :054:กราบสวัสดีอาจารย์หนวดครับ :054: :054:            
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 ต.ค. 2555, 07:23:29 โดย รุท หมัดหนักครับ »
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 ต.ค. 2555, 07:50:35 »
ลายเส้นท่านอาจารย์หนวด..งดงาม..คมชัดครับ.. ไม่ทราบว่าท่านเปิดยันต์ครูรึยังครับท่าน
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 ต.ค. 2555, 08:15:10 »

ท่านจะให้หรือไม่นั้นผมไม่ทราบนะครับ  แต่ลายสักของท่านคมชัดครับ

ขอบคุณครับ

คนรักษ์พระ

ปล. ลองหาดูกระทู้เก่าๆดูนะครับ มีทั้งภาพและสิ่งที่ท่านถามมา
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ Generalist

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ต.ค. 2555, 12:19:26 »
คมชัด สวยงาม เข้มขลังตามแบบฉบับวัดบางพระ
ไปถึงไม่ต้องขอ หันหลังให้อย่างเดียวพอ  :015:

ออฟไลน์ Mossquito

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 24 ต.ค. 2555, 02:58:17 »
ขอขอบคุณพี่ๆๆทุกๆท่านมากๆครับ

**ถ้าผมจะไปสักอีก ผมจะขอ อาจารย์ได้มั้ยครับ ว่าจะสักอะไร

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 24 ต.ค. 2555, 07:22:34 »
ขอขอบคุณพี่ๆๆทุกๆท่านมากๆครับ

**ถ้าผมจะไปสักอีก ผมจะขอ อาจารย์ได้มั้ยครับ ว่าจะสักอะไร
คำตอบจากท่านอื่นๆก็ชัดเจนอยู่แล้วนะครับ แนะนำอีกครั้งว่าไม่ควรขอนะครับ ท่านให้แต่สิ่งดีๆอยู่แล้ว เป็นมารยาทที่ควรปฏิบัติครับ ให้อาจารย์ท่านพิจารณาให้เองเถอะครับ 
ปล. กราบสวัสดีอาจารย์หนวดครับ